ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยตัวครูไร้ตะเข็บ หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว  (อ่าน 4086 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
สวยงามดูเข้มขลังดีค่ะ

ลายจารก็คมกริบเลยทีเดียว :016:

เป็นเบี้ยแก้แบบเดียวกันที่ท่านนกเคยเอามาลงไว้รึเปล่าคะ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8770.0.html

....เป็นอะไรที่...น่ามีไว้ครอบครองมั่งค่ะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
คนละอย่างครับของคุณนกแบบมีตะเข็บ  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ง๊ามงามครับพี่ Cho เยี่ยมไปเลยคร๊าบบบบบบบบบ :002:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากครับผม :074:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เบี้ยแก้ตัวครู ไม่มีตะเข็บ รอยจารหลวงปู่เจือ ยอดเยี่ยมจริงๆครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
เอ่อ  :075:

เพื่อเป็นการไม่ให้บานปลายหรือเข้าใจผิดกันไปมากกว่านี้

ยุติเถอะค่ะ

เลิกแล้วต่อกัน

หลวงพ่อท่านรู้ว่าลูกๆผิดใจกัน

คงไม่สบายใจเป็นแน่แท้ค่ะ

ยังรักและเคารพพี่ๆเสมอค่ะ

***เป็นกลางค่ะ ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 04:09:10 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เหะ ๆ

ตอนนั้นผมด้มีโอกาศไป เบี้ย นี้ประมาณ 1000 กว่า อ่าหร๊ะ ผมเอาเงินไปน้อยเลยเช่า ตะกรุดมหารูดมา เหะ 300 -

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
การชนะความโกรธ ทั้งมวลคือการให้อภัย ครับ ....เวรต้องระงับด้วยการไม่จองเวร

ชาติที่แล้ว อาจเคยไปทำเขาใว้ ชาตินี้ก็ต้องโดนเขาทำ

กรรม คือการกระทำ ทำอย่างไรได้อย่างนั้น  :002:

บอร์ดบางพระ ไม่ใช่สนามมวย มีไรเครียร์กันข้างนอก ครับ  55+

เบี้ยสวยมาก ครับ ไร้ตะเข็บ ของแท้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 04:26:13 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:060: จบได้แล้วล่ะ จะผิดจะถูก แต่ละคนย่อมรู้อยู่แก่ใจนะ

ไม่ว่าใครจะมาตัดสินก็เถอะ จิตใต้สำนึกของคนเราก็มีอยู่

แต่จะมี  [shake]"สปิริท"[/shake] ยอมรับกับมันรึเปล่าล่ะ จบได้แล้วนะค่ะ :060:

ของที่นำมาโพสสวยนะ เป็นบุญของเด็กนอกวัดนะค่ะ ที่มีไว้ครอบครอง :015:
[/b]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 04:37:43 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
รักยาวให้บั่น
รักสั้นให้ต่อ
 เรื่องเป็นอย่างไรผมไม่ทราบ
   ตำหนิคนจุดชนวนก่อนนะครับ
ที่นี้ไม่ใช่สนามรบ
ถ้าจะแข่งกัน แข่งทำประโยชน์ให้บอรด์ดีกว่าครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เบี้ยแก้สวยดีครับ

• อัฏฐมะ
คืออยากรู้อ่ะค่ะว่า

เบี้ยแก้แบบมีตะเข็บ

กับไม่มีตะเข็บ

พุทธคุณมันต่างกันมั้ยคะ

หรือแค่ความสวยงาม :062:

• สัตตมะ
  • **
ต่างครับเบี้ยไร้ตะเข็บ ชันที่อุดปรอทไว้ไม่มีโอกาสรั่วไหลออก ถ้าชันและปรอทที่อุดไหลออกคาถาอาคมที่บรรจุจะไม่สมบูรณ์ เบี้ยไร้ตะเข็บตียากกว่า :002:

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
เบี้ยสวยมากขอรับท่าน
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แหมๆๆ เกลี้ยงเกลา เงาสวย กว่าของเราเยอะเลยแฮะชิน  อย่าเผลอเชียวนะ อิ อิ  :095:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• สัตตมะ
  • **
แหมๆๆ เกลี้ยงเกลา เงาสวย กว่าของเราเยอะเลยแฮะชิน  อย่าเผลอเชียวนะ อิ อิ  :095:
วางบนพานเฉยๆๆของผมก็ดำครับ :054: