ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอมีความรู้เรื่องตะกรุดหลวงปู่เเย้มวัตะเคียน นนทบุรีบ้างครับ ช่วยผมหน่อย  (อ่าน 2532 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณยิ้ม

• ตติยะ
มีลูกศิษย์หลวงปู่มาขาย ตะกรุดคอหมาเนื้อเงินปี2540++ไม่รู้ปีแน่ชัด ออกพร้อมตะกรุดทองคำ
จารลายมือหลวงปู่ ตะกรุดเงินพร้อมกล่อง 1000 บาท ราคานี้แพงไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เเพงเกินไปครับ ๆ ถ้าจะเอาจริง ไปเอาวัตถุมงคลไดมงคลหนึ่ง ที่วัดได้เลยครับ

หลวงปู่เเย้ม ปรุกเสกเหมือนกันครับ

• ตติยะ
ผมยังไม่เห็นเลยครับ แต่คนนี้ไว้ใจได้ แกหาเสือรุ่น2มาให้8ตัวแท้ทั้งหมด

ตะกรุดที่วัดตอนนี้ ใครๆบอกว่าเป้นแบบปั๊มทั้งหมดแล้วครับไม่ได้จารมือจากหลวงปู่

ตะกรุดจารลายมือหลวงปู่เนื้อทองแดงเห็นเค้าบอกว่า800บาทเป็นต้นไปเนื้อเงินหลุดมาสนามต้องมี1000กลางๆแต่แกขอผมพันเดียว แต่ผมไม่ชำนาญครับ วัดนี้ชอบแต่เสิอครับ แต่ตะกรุดเค้าก็บอกกันว่าเหนียวมาก

จะต่อสัก800 สำหรับ เนื้อเงินดอกนี้ กลัวแกไม่ให้ เดี๋ยว3ทุ่มแกจะไปเจอที่บ้านเลยอยากทราบข้อมูลคร่าวๆก่อนครับผม

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เรื่องตะกรุด นี้พูดยาก เพราะดูรูปลักษณ์ภายนอกไม่รู้ ถ้ามีรอยจารก็ต้องดูรอยจารเป็น ว่าใช่ลายมือหลวงปู่หรือเปล่า
สมมุติว่าตะกรุดแท้ 1,000 บาท ไม่แพง
ขณะนี้ ตะกรุดหล่อมหาเบา ราคาที่วัดทำบุญ 500 บาท เสือชินเงิน 1,000 บาท
เนื้อทองเหลืองหมอ ทองแดงหมด ละแวกวัดเล่นกันเกือบ 1,000 บาท

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
มีตะกรุดเงินจารมือ ประมาณ 1นิ้ว ไม่รู้เหมือนกันเปล่า

รับมากับมือหลวงปู่ ไม่มีในแผงหรือตู้วัด
สมัยประมาณปี42 ก่อนเวลา4-5โมงเย็น หลวงปู่ออกมาอาบน้ำมนต์
แล้วก็รับสังฆทานจากญาติโยม ถ้าอยากได้จารมือต้องถามหลวงปู่เลย

หลังถวายสังฆท่านเสร็จหลวงปู่เทศน์ ได้ซึ้งกินใจมากครับ
 :075:เดียวถ่ายรูปให้ดูครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ตี๋ใหญ่50

• สัตตมะ
  • **
มีรูปให้ดูป่าวครับอยากเห็น

• เด็กวัด
1.รูปถ่าย รูปนี้ได้ขอขอรูปหลวงปู่มาจัดทำโดยเฮียอ้า ซึ้งดำเนินการเลี่ยมกันน้ำถวายหลวงปู่ โดยเฮียอ้าและผมครับ
2.ตะกรุดเงินจารมือโดยหลวงปู่ (วัดความยาวมาแล้ว 1.5นิ้วพอดีแป๊ะ)
3.เหรียญนี้รับกับมือ หลวงปู่แจกตอนสรงน้ำปีใหนจำไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านjob@love ที่นำภาพถ่าย ตะกรุดและเหรียญหลวงปู่ มาให้ชมครับ...

...รูปถ่าย มีเกศาเยอะเลยครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ของท่านjob@loveแน่นอนจริงๆครับ

ลองถ่ายรูปมาให้ชมเลยครับ ได้คำตอบแน่ๆครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ตระกรุดหล่อโบราณรุ่นล่าสุด เนื้อเดียวกับที่หล่อหลวงพ่อองค์ใหญ่

หลวงปู่เรียกตระกรุดให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 09:46:38 โดย เด็กนอกวัด »

• ตติยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 07:03:15 โดย คุณยิ้ม »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
น่าอิจฉาคุณยิ้มจัง...  :009:  มีของดีเป็นตำนานเป็นสมบัติส่วนตัวค่ะ

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

• เด็กวัด
ได้มาแล้วครับ2ชิ้น1000บาท

ชัดเจน ถูกต้องละครับ ยินดีด้วย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อ่านะครับ ๆ

เหะ ๆ ตะกรุดหล่อโบราน ของคุณ เด็กนอกวัด ราคากี่บาทครับ ๆ 500  ปะ ๆ ^^

ผมไปรับฟรี เเต่คิวยาวมาก ๆ

^^

- เเละขอบคุณทุกท่านที่นำเสนอข้อมูลดีๆ มาเป็นวิทยาทานกันนะครับ

• ตติยะ
พึ่งรู้ว่าเหรียญเสาร์5ยันต์กลับที่เค้าแถมมา
ประสบการณ์เพียบ ท้องถิ่น เล่นหาอยู่เหมือนกัน
เมื่อวานต่อกะตุดเงินเค้า800 เค้าบอกอย่าต่อเลย แถมเหรียญดีๆให้ไปแล้วกัน
ไม่นึกว่าเหรียญนี้ ประสบการณ์ยิงไม่เข้ามาแล้ว

สาธุ