ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงรูปเหมือนรุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา  (อ่าน 7874 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **

:054:รำลึกถึงหลวงพ่อตัด วัดชายนา ถึงแม้ท่านจะจากไปแต่สาธุชนทั่วแผ่นดินยังมีหลวงพ่ออยู่ในใจเสมอ     :054:

พระผงรูปเหมือนนั่งขาโต๊ะรุ่นแรก  เริ่มสร้างตั้งแต่ปี 2518 แต่แจกอย่างเป็นทางการในปี 2525 งานปิดทองฝังลูกนิมิต จำนวนการสร้าง 100000 องค์ แค่บิ่นหักแตกชำรุดไปเสียเยอะ รวมทั้งได้เก็บลงกรุไว้เรื่อยมาและนำ้ำมาเป็นมวลสาร ผสมพระในรุ่นหลังๆ ด้วยครับ พุทธคุณครบทุกด้าน เน้นพุทธคุณครบเครื่องต้องรุ่นนี้ล่ะครับ  :016:

ออฟไลน์ NONG

• ตติยะ
สวยครับ หาได้ยากครับ โดยเฉพาะศิษย์ที่อยู่ไกลๆ กราบหลวงพ่อตัดครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวย ครับ ลำลึกหลวงพ่อ ตัด ครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มาเป็นชุดเลยครับวันนี้ โดนทุกดอกเลยครับ
ขอบคุณครับ นำมาดีๆมาให้ชมกันตลอดเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล

เอามาให้ชมบ้างครับรูปหล่อหลวงพ่อตัด เบ้าทุบรุ่นแรกเนื้อทองคำระฆังครับจำไม่ได้สร้างกี่องค์แฮะๆของผมโค้๖เลข ๖๕๔ครับผม
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล

อันนี้เห็นพี่ที่รู้จักกันบอก เป็นรุ่นสุดท้ายครับผมแฮะๆโค้ดๆ 2224 ฮุฮุ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โอ้ว ท่านตะกรุด หาได้อย่างไรนี่ สุดยอดจริงๆครับ 2224 3ตัวหน้างวดที่ผ่านมาเต็มๆ เยี่ยมสุดยอดครับ  :053: :015:

• สัตตมะ
  • **
สวยเยี่ยมมากครับนายตะกรุด :016:

โอ้ว ท่านตะกรุด หาได้อย่างไรนี่ สุดยอดจริงๆครับ 2224 3ตัวหน้างวดที่ผ่านมาเต็มๆ เยี่ยมสุดยอดครับ  :053: :015:

แถม3ตัวตรง  ๖๕๔  :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ฮุฮุกว่าจะได้มาเลือดตาผมแทบกระเด็น

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สวยดีครับน้องตั้น รูปหล่อหลวงพ่อตัดรุ่นนี้พี่ไม่มีอะ
มีแต่รูปหล่อรุ่นแรก หุๆๆๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จัดไปอีกองค์ครับเหรียญเสมาหลวงพ่อตัดรุ่น1

โค้ด2191 ครับผมฮุฮุ

ออฟไลน์ เทพสายขาว

• ท่านทั้งหลายเอ๋ย จงสร้างความรักด้วยศรัทธาเถิด
  • ตติยะ
  • เฮ็ดในสิ่งที่เซื่อ เซื่อในสิ่งที่เฮ็ด
ช่างขยันหาเนาะ น่านับถือ  :054: :054: :054:

ถ้าจะให้ดีเอามาแบ่งบ้างสิ 555+++

สงสัยคงยากเห็นบอกว่ารักเท่าชีวิต *-*

เป็นมนุษย์ประเสริฐเลิศกว่าสัตว์
เพราะไม่กัดกันเองข่มเหงเพื่อน
มีถิ่นที่อาศัยในบ้านเรือน
ไม่เป็นเหมือนเช่นสัตว์ชอบกัดกัน

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ดีใจด้วยครับ ...ด้วยความเคารพ.. :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ของท่านตะกรุดมีไม่ใช่น้อยเลยนะครับ  กำลังตะแคงดูอยู่ครับ อิอิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยค่ะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com

:054:รำลึกถึงหลวงพ่อตัด วัดชายนา ถึงแม้ท่านจะจากไปแต่สาธุชนทั่วแผ่นดินยังมีหลวงพ่ออยู่ในใจเสมอ     :054:

พระผงรูปเหมือนนั่งขาโต๊ะรุ่นแรก  เริ่มสร้างตั้งแต่ปี 2518 แต่แจกอย่างเป็นทางการในปี 2525 งานปิดทองฝังลูกนิมิต จำนวนการสร้าง 100000 องค์ แค่บิ่นหักแตกชำรุดไปเสียเยอะ รวมทั้งได้เก็บลงกรุไว้เรื่อยมาและนำ้ำมาเป็นมวลสาร ผสมพระในรุ่นหลังๆ ด้วยครับ พุทธคุณครบทุกด้าน เน้นพุทธคุณครบเครื่องต้องรุ่นนี้ล่ะครับ  :016:

พระผงพิมพ์นั่งโต๊ะ เป็นพระชุดที่หลวงพ่อชอบและภูมิใจมาก  หลวงพ่อตั้งใจสร้างเต็มที่

เนื่องจากมวลสารเน้นว่านต่างๆ มากมาย พระพิมพ์นี้ จึงมีสรรพคุณของว่านในการดูดพิษอีกด้วย

ชาวบ้านแถววัด หากถูกแมงป่องหรือตะขาบกัด ก็จะอาราธนาพระฝนกันน้ำมะนาว ระงับพิษ หายปวดจาดบาดแผลได้ชะงัดนัก

เป็นของที่ที่วัดสร้างเอง  ปลุกเสกเต็มที่ครับ  ไม่มีกระแส และไม่เคยต้องเชียร์ครับ  ศิษย์หลวงพ่อเก็บกันเงียบหมดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 12:34:47 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
งามๆทั้งนั้นครับท่าน......... :015: :054:

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.

เอามาให้ชมบ้างครับรูปหล่อหลวงพ่อตัด เบ้าทุบรุ่นแรกเนื้อทองคำระฆังครับจำไม่ได้สร้างกี่องค์แฮะๆของผมโค้๖เลข ๖๕๔ครับผม

สวยงามมากครับ ส่วนตัวชอบพระลอยองค์อยู่แล้ว ยินดีด้วยครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ][_kmitnb_][

• การเป็นผู้ให้ ย่อมมีความสุขกว่าเป็นผู้รับ
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - pongpon_s@hotmail.com
    • หมู่บ้านศิษย์วัดชายนา
หลวงพ่อตั้งใจทำมากเลยครับสำหรับพระชุดนี้ ดูแล้วคลาสสิคแบบของที่วัดทำกันเอง  กดพิมพ์กันเอง

สวยงามมากครับ   ขอบคุณครับผม
   :053: :053: :053:
หนทางแห่งความสำเร็จไม่ไกลเกินเอื้อม

บ้านชายนา

http://wadchaina.pantown.com/

• สัตตมะ
  • **
พระผงพิมพ์นั่งโต๊ะ เป็นพระชุดที่หลวงพ่อชอบและภูมิใจมาก  หลวงพ่อตั้งใจสร้างเต็มที่

เนื่องจากมวลสารเน้นว่านต่างๆ มากมาย พระพิมพ์นี้ จึงมีสรรพคุณของว่านในการดูดพิษอีกด้วย

ชาวบ้านแถววัด หากถูกแมงป่องหรือตะขาบกัด ก็จะอาราธนาพระฝนกันน้ำมะนาว ระงับพิษ หายปวดจาดบาดแผลได้ชะงัดนัก

เป็นของที่ที่วัดสร้างเอง  ปลุกเสกเต็มที่ครับ  ไม่มีกระแส และไม่เคยต้องเชียร์ครับ  ศิษย์หลวงพ่อเก็บกันเงียบหมดแล้ว

ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมจากท่านอชิตตะมากๆครับ :054: