ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1586 ครั้ง)

ออฟไลน์ aou

• ทุติยะ
  • **
ผมจะไปสักครั้งแรกครับ  แต่ได้อ่านกระทู้เก่า ๆ ส่วนมากแนะนำว่าต้องสัก เก้ายอด ผมเลยสงสัยว่าสักเก้ายอดนั้นจำเป็นมั้ยที่ต้องสักข้างหลัง ตรงเกือบต้นคอมั้ยอ่ะครับ
พอดีผมสักลายกราฟฟิกตรงนั้นพอดี  แล้วเวลาไปถึงวัดไปหาพระอาจารย์ที่ กุฏิเลยใช่หรือป่าวครับ  ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ น้อง ๆ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 05:14:10 »
เก้ายอด ถ้าที่ไม่พอ สักน้ำมันได้นะครับ หากอยากได้หมึกก็ลงยันต์ไว้ต่ำกว่าต้นคอได้ครับ

ลองดูนะครับ ขอให้พระอาจารย์ท่านแนะนำให้ดูครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ....  :089:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สมาชิกใหม่ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 05:18:36 »
เข้าไปที่กุฏิเลยครับ ผมเคยพาน้องไปสักคนนึง หลวงพี่ญา ท่านก็สักน้ำมันให้ครับ ตรงที่สักกราฟฟิก แต่ลายนั้น หยาบๆ ไม่มีผลอะไร

ส่วนท่านอื่นๆไม่รู้ครับ ลองเข้าไปหาท่านดูนะครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 05:45:25 »
ยินดีต้อนรับนะครับแบบที่ท่านอื่นบอกเลยนะครับว่าถ้าไม่มีที่แล้วสักน้ำมันก้อได้ครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 06:31:21 »
ลองไปกราบหลวงพี่แป๊วดูซิครับ ยันต์ครูอาจได้เป็นเจ็ดยอดตรงกลางหลังน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 06:31:39 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 08:55:49 »
เก้ายอดตำแหน่งที่ผมคิดว่าสวยงามที่สุดก็ตรงต้นคอครับแต่ถ้า
มีอย่างอื่นอยู่แล้ว ก็ไว้ตรงอื่นได้ครับ ตามแต่พระอาจารย์ท่านจะเห็นว่าสมควร
ผมเองเคยเห็นหลังศิษย์วัดบางพระรุ่นเก่าๆ มีรอยสักเก้ายอดตรงกลางแผ่นหลังครับ !!!!!!!!!!!
ไม่ได้สักตรงต้นคอ ที่ต้นคอเป็นยันต์พุทธซ้อนแทน!!!!!!  :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 09:55:04 »
ลองให้พระอาจารย์ท่านพิจจารณาดูนะครับ พระอาจารย์ท่านจะเมตตาจัดมาให้ตามความเหมาะสมเองครับ โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 09:57:21 »
เก้ายอดไว้ตรงต้นคอ ตำแหน่งกึ่งกลางนั่นแหละลงตัวที่สุดแล้วครับ ต่อแผง29ยอดจะสวยงามมากๆครับ
แต่ถ้าไม่ชอบลงน้ำมันก็ได้ครับ หรือถ้าหลังใครผ่านการลงกราฟฟิคมาก็ย้ายตำแหน่งได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ

ยันต์เก้ายอดส่วนมากทุกสำนักจะใช้เป็นยันต์ครูนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 พ.ค. 2552, 10:46:18 »
ผมเคยเห็นคนสักยันต์เก้ายอด ที่บริเวรแขนช่วงหัวไหล่ ก็แค่บอกให้รู้

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 08:58:29 »
อาจจัดวางตำแหน่งอื่นๆได้ครับ  คงไม่ดูลงตัวเหมือนคนที่หลังเกลี้ยงๆ แต่ของดีคือของดีครับ  อยู่ตำแหน่งไหนก็ มั่นใจไ้ด้ ถ้าเรายึดมั่นทำดี

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 09:59:05 »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่ค่ะ :017:
วันก่อนไปกราบหลวงพี่ติ่งมาค่ะ พอดีไปเจอพี่ๆเค้าไปสักกะหลวงพี่ที่วัดบางพระค่ะ ก้อเลยขอถ่ายรูปมาค่ะ  :002:แถมรูปหลวงพี่ติ่งมาให้ด้วยค่ะ :017:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 10:04:51 โดย porvfc(สิบทัศน์) »

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 พ.ค. 2552, 10:17:44 »
ต่อจากรูปเมื่อกี้นะคะ

:054:รูปหลวงพี่ติ่งค่ะ  :050:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 2552, 10:23:02 โดย porvfc(สิบทัศน์) »