ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ต้องห่างบ้านไปเป็นช่วงๆ พรุ่งนี้วันพระใหญ่ มีอะไรมาโชว์ หุหุหุ  (อ่าน 3420 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ทุกท่านคงสบายดีนะครับ
พรุ่งนี้วันพระใหญ่ วันสำคัญของโลกเสียด้วย
ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครองพี่น้องชาววัดบางพระทุกท่าน ขอพรหลวงพ่อ ให้มีสุขภาพเเข็งแรงกันทุกคนครับ. :001:

มีหนังสือมาโชว์ครับ จริงๆปีนี้ ครบ 8 รอบของสมเด็จพระสังฆราช
ผมพึ่งไปได้หนังสือมาเล่มนึง เป็นการเขียนประวัติของท่าน และ ยังมีรวมวัตถุมงคล ที่โรงเรียนวัดบวรนิเวศ ได้จัดสร้างไว้ รุ่นต่างๆเกือบครบครับ
เก้บเป็นเล่มอ้างอิงได้ เพราะ วัตถุมงคลที่ออกโดย รร. มั่นใจได้ว่าของท่านสร้างแน่ๆ เพราะท่านทรงเป็นองค์อุปถัมภ์ รร. ครับ บล็อกและจำนวนจัดสร้างชัดเจนไม่ต้องกลัวของเสริม
เดี๋ยวนี้ ของแปลกๆมาเยอะครับ ยิ่งศูนย์พระเครื่องขออนุญาติสร้างนี่ยิ่งน่ากลัว

ลองดูครับ เผื่อท่านใดชอบสายวัดบวร ทำแค่1000เล่ม กระดาษอาร์ต4สี 283หน้า หนาเตอะ

ปล.ผมไม่มีนะครับไม่ต้องหลังไมค์มา เล่มนี้ ผมได้มาฟรีๆ แต่ก็ร่วมทำบุญไปหลักร้อยเท่านั้น
ราคาจำหน่ายไม่ทราบ เพราะยังไม่วางจำหน่ายคงประมาณเดือนหน้าครับ

ปล.2 ถ้าเข้าข่ายมาโฆษณา ท่านเวปพิจารณาลบได้เลยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 06:27:26 โดย nontaburi »

• ปัญจมะ
แถมๆๆ
พระเนื้อผง มาแรงมากๆนาทีนี้ ท่านใดไม่มีสมเด็จวัดระฆัง สมเด็จจิตรลดา
อาราธนา สมเด็จองค์นี้ เดี่ยวๆ ได้เลย
สมเด็จพระศาสดา วัดบวร ปี2516 มวลสารและพิธีสุดยอด   :004: :004: :004:

ออฟไลน์ คุณยิ้ม

• ตติยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ค. 2552, 07:11:47 โดย คุณยิ้ม »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณนะครับ

สำหรับข้อมูลดี มาเป็นวิทยาทานกัน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สุดยอดทั้งเนื้อหาและสาระครับ
สมเด็จพระศาสดางามมากๆ แต่ราคาก็งามตามไปด้วยนี่ซิ
แหะๆๆ คนเบี้ยน้อยหอยน้อยอย่างผมก็ได้แต่ชมภาพไปก่อน  :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หายไปนานเลยนะพี่nontaburi ไปหลงพลังที่ไหนเปล่า :001:

พระศาสดาองค์นี้งามมากมากๆครับตา จมูก ปากชัดเจนเยี่ยมมากครับ :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณสาระประโยชน์มากๆครับผม  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับท่าน หนังสือดีๆเล่มนี้
สมเด็จวัดบวรสวยงามครับ ปี16 ไม่ทราบตอนนี้ที่วัดยังพอมีให้บูชามั้ยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณครับท่าน หนังสือดีๆเล่มนี้
สมเด็จวัดบวรสวยงามครับ ปี16 ไม่ทราบตอนนี้ที่วัดยังพอมีให้บูชามั้ยครับ

หมดนานแล้วครับ แถมเป็นพระที่ราคาค่อนข้างสูงครับเป็นที่นิยมในวงการพระเครื่อง
ค่านิยมอยู่กันที่หลักหมื่นครับผม  - -llll
แต่ว่ารุ่นหลังๆที่สร้างใหม่ปี253..กว่าๆก็มีครับ บ้านผมก็มีอยู่บ้างองค์หนึ่ง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่หนังสือ และพระสมเด็จพระศาสดา มาให้ชมกันครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณนะครับพี่ที่นำมาให้ชมครับ
ยินดีต้อนรับกลับบ้านหลังที่2ของเราครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณมากครับ ที่นำสิ่งดีดีมาฝาก น่าอ่านดีครับ ..  :016:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับตัวอย่างหนังสือนะคะ  น่าสนใจดีค่ะ ไว้จะลองไปหาซื้อดูนะคะ ขอบคุณค่ะ :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
  :016: เป็นหนังสือที่มีอะไรดี ๆ เยอะนะ  :015:

:001:  พี่Nontaburi หายหน้าหายตาไปนาน กลับมาทั้งที  :053:

:017: ก็มีอะไรดีๆ มานำเสนออีกเช่นเคยนะค่ะ :053:

:114: ขอบคุณมากค่ะพี่ Nontaburi :054:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ของดี มีคุณค่า ได้เห็นก็สูขใจ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
หายไปนานเลยนะครับ กลับมาคราวนี้มีทีเด็ดสวยๆนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

• ปัญจมะ
หายไปนานเลยนะพี่nontaburi ไปหลงพลังที่ไหนเปล่า :001:

พระศาสดาองค์นี้งามมากมากๆครับตา จมูก ปากชัดเจนเยี่ยมมากครับ :054:

บ่ได้ไปหลงพลังที่ไหนครับ :002:
โดนวิบากกรรม ต้องไปตามชดใช้ไกลบ้าน :004:
ตอนนี้เจอสมเด็จแบบนี้ที่ไหนราคาไม่แรงมาก คุณชินรีบเก็บนะครับ ไม่นานแพงแน่ เซียนใหญ่ จะเริ่มปั่นแล้ว :002:

• ปัญจมะ
สุดยอดทั้งเนื้อหาและสาระครับ
สมเด็จพระศาสดางามมากๆ แต่ราคาก็งามตามไปด้วยนี่ซิ
แหะๆๆ คนเบี้ยน้อยหอยน้อยอย่างผมก็ได้แต่ชมภาพไปก่อน  :075:

ขอบคุณครับ
แต่ขอบอกว่าถ้าพอมีกำลังช่วงนี้เจอที่ไหนเก็บที่นั่นได้เลย แบบว่าเดี๋ยวจะแพงแบบคาดไม่ถึงเร็วๆนี้ :004: