ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ว่าเป็นยันต์อะไรช่วยบอกทีครับ  (อ่าน 3655 ครั้ง)

ออฟไลน์ choo

• ตติยะ
   อืม พอดีว่าผมไปสักมาแล้ว อาจารย์ให้ยันต์นี้มา ไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไร ช่วยในเรื่องอะไรครับ

ใครพอรู้ไงก็รบกวนช่วยบอกทีนะครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2552, 12:40:03 โดย choo »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
น่าจะยันต์ พระเจ้า5พระองค์นะครับ นะ-โม-พุท-ธา-ยะ อ่ะครับ ไปได้จากอาจารย์ท่านใดมาเหรอครับท่าน
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ยันต์พระเจ้า 5 พระองค์ หรือ พระเจ้าอมโลก คล้ายของ หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
นะโมพุทธายะ

นะมะพะทะอิติ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
น่าจะเป็น ยันต์พุฒซ้อน นะครับ

หรือที่เรียกกัน ยันต์นะเมตตา
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ยันต์พุทธซ้อนครับ นะโมพุทธายะ งามดีครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยันต์พุทธซ้อน คล้ายกับยันต์พุทธซ้อนของหลวงปู่มี วัดมารวิชัยครับ
ยันต์นี้เป็นการนำเอาชื่อของพระพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์มา ประสมกันจนออกมาเป็นรูปยันต์
อย่างที่เห็นครับ เป็นยันต์ประจำตัวของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ด้วย มีการเรียกชื่อกันแตกต่างออกไปครับ
เช่น พระเจ้าอมโลก พระเจ้าห้าพระองค์ พุทธซ้อน(มีสองแบบคือแบบนี้กับแบบที่เป็นตัวพุทซ้อนกันหลายๆตัว เช่นยันต์ประจำตัวของหลวงพ่อแพ
วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี) เป็นต้นครับ ส่วนพุทธคุณนั้น เรียกได้ว่าครอบจักรวาลครับ เพราะเป็นการนำเอาพระนามของพระพุทธเจ้าทั้งห้า
มารวมกัน ย่อมเป็นของสูงและมีพระพุทธคุณรอบด้านอย่างแน่นอนครับ แต่ส่วนมากครูบาอาจารย์ท่านจะบอกว่าดีทางเมตตาเป็นหลักครับผม
ปล ไม่ทราบว่าสักกับพ่อทองตลาดพลู หรือเปล่าครับ เพราถ้าจำไม่ผิดตัวอักขระใหญ่ๆคมชัดแบบนี้ น่าจะเป็นลายมือของพ่อทองครับ  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันที่ 14 พฤษภาคม ผมจะเดินทางมาสักยันต์ที่วัดบางพระครับ อยากสักยันต์เพทพยาธร อาจารย์ท่านไหนสักได้ใหมครับใคร
รู้ช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณมากครับ :086:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
วันที่ 14 พฤษภาคม ผมจะเดินทางมาสักยันต์ที่วัดบางพระครับ อยากสักยันต์เพทพยาธร อาจารย์ท่านไหนสักได้ใหมครับใคร
รู้ช่วยบอกทีครับ
ขอบคุณมากครับ :086:

ลองไปขอความเมตตาจากหลวงพี่ติ่งหรือหลวงพี่ญาท่านก็น่าจะดีครับ
แต่ส่วนมากมาครั้งแรกจะได้ยันต์ครูเก้ายอดกันก่อนเป็นพื้นหลักครับ
ยันต์เก้ายอดเปรียบเสมือนยันต์ครูที่คอยหนุนนำยันต์อื่นๆครับ
การสักที่วัดบางพระเลือกลายไม่ได้ครับ ไม่มีลายให้เลือกเป็นสมุด
ปล ด้วยความเคารพครับตามความคิดผม ถ้าอยากได้ยันต์ที่มีพุทธคุณแนวไหน เช่นเมตตา คงกระพัน ก็แนะนำว่า
ให้กราบเรียนพระอาจารย์ท่านไปน่ะครับ แต่ไม่ควรไปบอกท่าน(ถ้าท่านไม่ถามว่าวันนี้อยากได้อะไร)
ว่าผมอยากได้ยันต์นี้ อยากได้ยันต์นั้น อย่างนี้ไม่ควรครับ เป็นการใช้พระสงฆ์
บาปกรรมครับ

• ตติยะ
อืม ใช่แล้วครับสักกับอาจารย์ทอง ตลาดพลูครับ ไม่รู้ว่าเป็นยันต์อะไรเลยลองถามผู้รู้ดูอ่าคับ

แล้วช่วยในเรื่องอะไรคับ อืมแล้ว นะ-โท-พุท-ธา-ยะ นี้เป็นบทสวด หรือว่าอะไรคับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2552, 02:51:02 โดย choo »

• เด็กวัด
ตอบ: ใครรู้ว่าเป็นยันต์อะไรช่วยบอกทีครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 06:42:42 »
อืม ใช่แล้วครับสักกับอาจารย์ทอง ตลาดพลูครับ ไม่รู้ว่าเป็นยันต์อะไรเลยลองถามผู้รู้ดูอ่าคับ

แล้วช่วยในเรื่องอะไรคับ อืมแล้ว นะ-โท-พุท-ธา-ยะ นี้เป็นบทสวด หรือว่าอะไรคับ  :001:

นะโมพุทธายะ จะเรียกว่าเป็ฯคาถาก็ได้ครับ คาถาแปลตามคำศัพท์จริงๆแปลว่าคำพูดครับ
แต่จริงๆแล้ว นะโมพุทธายะคือพระนามของพระพุทธเจ้าทั้งห้า ที่ได้อุบัติมาและกำลังจะเกิดขึ้นอีกเป็นองค์สุดท้ายครับ
นะ คือนามแทนของพระกกุสันโธ
โม คือนามแทนของพระโกนาคม
พุธ คือนามแทนของพระกัสสปะ
ธา คือนามแทนของพระสมณโคดม(พระพทธเจ้าของเรา)
ยะ คือนามแทนของพระศรีอาริย์

ยันต์ต่างๆที่มีพระนามของพระพุทธเจ้าประกอบอยู่ด้วยนั้น ย่อมเป็นของสูงและมีพุทธคุณรอบด้านครับ
เพราะพระบารมีของพระพุทธองค์ท่านนั้น มีไม่สิ้นสุดและมากเกินประมาณครับ และมีดีครบทุกด้าน

• ตติยะ
ตอบ: ใครรู้ว่าเป็นยันต์อะไรช่วยบอกทีครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 03:07:08 »
อืม ขอบคุณผู้รู้มากๆ ครับ ผมว่าจะไปเพิ่มอยู่อ่าครับ มีใครจะแนะนำได้บ้างว่ายันต์ไหนเหมาะ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 03:27:08 »
อืม ขอบคุณผู้รู้มากๆ ครับ ผมว่าจะไปเพิ่มอยู่อ่าครับ มีใครจะแนะนำได้บ้างว่ายันต์ไหนเหมาะ

ถ้าสักกับพ่อทองเห็นว่าเลือกยันต์ไม่ได้น่ะครับ ไปถึงก็หันหลังให้ท่านแทงกันเลย
แล้วแต่ว่าท่านจะพิจารณาสักอะไรให้ การสักของพ่อทอง ตลาดพลู คล้ายกับของวัดบางพระ
ตรงที่ไม่มีสมุดภาพยันต์ให้เลือก ไปถึงก็ถอดเสื้อหันหลังให้พระอาจารย์ท่านสักให้ตามที่ท่านเห็นสมควรกันเป็นหลักน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 04:45:22 »
ลายยันต์พ่อทองงามมากครับมีโอกาสตอนไปเรียนจาไปสักกับพ่อทองบ้าง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 08:29:01 »
อืม ใช่คร๊าบ เลือกไม่ได้แล้วแต่อาจารย์คร๊าบ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 10:55:13 »
สวยงามดีครับผม

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:51:30 »
อืม ขอบคุณทุกๆท่านนะคับ