ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักน้ำมันครับ  (อ่าน 26047 ครั้ง)

ออฟไลน์ KhoonPooN

• ปฐมะ
  • *
ถามเรื่องสักน้ำมันครับ
« เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 03:06:55 »
คือผมอยากสักยันต์ห้าแถว แต่สักแบบน้ำมันนะครับ
พอดีไม่สะดวกสักหมึก ผมอยากรู้ว่าลายมันจะขึ้นเมื่อไหร่ครับ
บางคนบอกว่ากินเหล้าแล้วจะขึ้น บางคนก็ว่าอยู่ๆก็ขึ้นมาเอง
เลยอยากถามผู้รู้อะครับ

อีกอย่างครับถ้าวันไหนผมอยากสักหมึกขึ้นมาผมไปสักทับ ที่เคยสักน้ำมันไปรอบแรกจะได้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ถามเรื่องสักน้ำมันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 04:09:03 »
ถ้าลายขึ้น  อาจขึ้นได้ในกรณี

1.อาจารย์ผู้ที่สักยันต์ให้เราแทงงเข็มแรง แล้วว่านด้วย พร้อมทั้งเวลาเราโกรธ กินเหล้า ตกใจ จะขึ้นเพราะเลือดสูบฉีด

2.อาจารย์หนูนี่ของผมยังไม่เคยเห็นเป็นลาย ผมก็สักน้ำมันกับท่าน  ท่านจะมือเบามากนะครับ

3.ผมว่าสักหมึกทับน้ำมันนี่ไม่น่าจะเปนอะไรนะ   

สิ่งอย่างนี้ผมว่ามันอยู่ที่ใจนะครับ   ผิดถูกขออภัยด้วย
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ nujaa

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากสอบถามเรื่องสักน้ำมันคร่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 04:55:24 »
คือว่านู๋อยากจะสักน้ำมันยันต์ ห้าแถวน่ะคร่ะ

อยากสอบถามว่ามันจะมีรอยไหมคร่ะ คือว่าไม่สะดวกลงหมึกคร่ะ

และอยากทราบว่ามันจะเห็นรอยในกรณีไหนบ้างคร่ะ

แล้วเจ็บไหม? มีข้อห้ามอะไรบ้างที่ต้องทำ

(ขอบคุณล่วงหน้านะคร่ะ)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: อยากสอบถามเรื่องสักน้ำมันคร่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 06:51:42 »
คือว่านู๋อยากจะสักน้ำมันยันต์ ห้าแถวน่ะคร่ะ

อยากสอบถามว่ามันจะมีรอยไหมคร่ะ คือว่าไม่สะดวกลงหมึกคร่ะ

และอยากทราบว่ามันจะเห็นรอยในกรณีไหนบ้างคร่ะ

แล้วเจ็บไหม? มีข้อห้ามอะไรบ้างที่ต้องทำ

(ขอบคุณล่วงหน้านะคร่ะ)

จะมีรอย..ก็คงเป็นแค่ช่วงหลังสักน่ะค่ะ

พอสักระยะรอยคงจะไม่มี

แต่ถ้าพูดถึงสัก..มันก็ต้องเจ็บนิดๆ จี๊ดๆ เป็นธรรมดาแหล่ะค่ะ  :075:

ส่วนข้อห้าม ก็คงต้องดูว่าสักจากอาจารย์ท่านไหน

แล้วอาจารย์สั่งห้ามอะไรบ้างน่ะค่ะ

เรื่องที่ว่ารอยสัก จะปรากฏขึ้นในกรณีใดบ้างนั้น

รอพี่ๆเค้ามาตอบให้อีกทีดีกว่าค่ะ  :002:

ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ  :054:

*ขอความร่วมมือในการใช้ภาษาด้วยนะคะ เพื่อเป็นการอนุรักษ์ภาษาไทยไม่ให้ผิดเพี้ยนค่ะ   :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2552, 06:57:34 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากสอบถามเรื่องสักน้ำมันคร่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 07:55:51 »
สักน้ำมันเจ็บน้อยกว่าสักหมึกเยอะครับ ผมเองก็สักน้ำมันเหมือนกัน จะเป็นรอยแดงๆแค่ช่วงแรกแล้วก็จะหายไปภายใน 1 สัปดาห์ แต่ว่าที่วัดบางพระไม่มียันต์ 5 แถวแบบสำนักสักที่ปทุมธานีนะครับ มีแต่ลักษณะคล้ายกัน แต่คนละอักขระ อีกอย่างหนึ่งจะเลือกสักครั้งแรกเป็น 5 แถวเลยคงไม่ได้นะครับ ส่วนใหญ่ต้องเป็นยันต์ครูก่อน ถ้าจะสักน้ำมันลักษณะคล้าย 5 แถวลองไปที่กุฎิหลวงพี่แป๊วดูครับ ส่วนกุฎิแต่ละหลวงพี่แต่ละองค์ตาม link ข้างล่างเลยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,7854.0.html

แต่ทำไมอยากสัก 5 แถวล่ะครับ ถ้าต้องการเรื่องการหนุนดวงให้ดีขึ้นลองคุยกับหลวงพี่ต่างๆดูก็ได้ครับ เพราะผมเชื่อว่าแต่ละยันต์ที่หลวงพี่ต่างๆสักให้ ย่อมดีต่อลูกศิษย์อยู่แล้วครับ ส่วนกุฎิที่สักน้ำมันอย่างเดียวไปที่กุฎิหลวงน้าติ่งเลยครับ แต่จริงๆก็สักน้ำมันได้ทุกกุฏิครับ  :002:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 07:59:44 »
สักน้ำมันถ้าลายหายไปแล้วจะขึ้นเป็นลายอีกไหม ตัวผมเองยังไม่เคยเห็นขึ้นนะครับ ส่วนจะสักหมึกทับได้ไหม ผมว่าสักได้ครับไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ที่วัดบางพระไม่มียันต์ 5 แถวนะครับ มีแต่ลักษณะคล้ากันครับ  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 08:45:27 »
ไม่มีรอยแน่นอนครับ การสักน้ำมันเหมือนกับการสักหมึก แต่ใช้น้ำมันว่านพุทธคุณ108ทำการสักลงไปที่ผิวหนัง
การแทงก็จะแทงเหมือนการสักหมึก แต่อาจจะแทงถี่ๆ ไม่ละเอียดเหมือนลงหมึกครับ แต่พุทธคุณเหมือนกันแน่นอนครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 08:48:18 »
อันนี้ก็แล้วแต่ความเชื่อของแต่ละบุคคลนะครับ
บางคนขึ้นประจำ บางคนไม่เคยขึ้นเลยซักครั้ง

อาจจะอยู่ที่จิตของคนในขณะนั้นๆนะครับ ตอนนั้นบางคนอาจจะจิตอ่อน ก็ทำให้ของขึ้นได้ครับ
บางคนอาจารย์ท่านสักอยู่ ของขึ้นคาเข็มก็มีครับ แล้วแต่บุคคลครับ

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 09:37:18 »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกคำตอบ มีอะไรชี้แนะเพิ่มเติมได้นะครับ
พอดีสนใจเรื่องนี้นานแล้ว แต่ที่บ้านขอไว้ จึงไม่ค่อยได้ศึกษากลัวอดใจไม่ไหว
แต่ก็อดใจไม่ไหวจริงๆ แล้วก็เข้ามาหาข้อมูลจนได้ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 01:50:03 »
คือผมอยากสักยันต์ห้าแถว แต่สักแบบน้ำมันนะครับ
พอดีไม่สะดวกสักหมึก ผมอยากรู้ว่าลายมันจะขึ้นเมื่อไหร่ครับ
บางคนบอกว่ากินเหล้าแล้วจะขึ้น บางคนก็ว่าอยู่ๆก็ขึ้นมาเอง
เลยอยากถามผู้รู้อะครับ

อีกอย่างครับถ้าวันไหนผมอยากสักหมึกขึ้นมาผมไปสักทับ ที่เคยสักน้ำมันไปรอบแรกจะได้หรือป่าวครับ

ลายขึ้น พุทธคุณ ขึ้นหรือเปล่า ...  :058:

ออฟไลน์ nujaa

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 05:56:30 »
ขอบคุณนะคร่ะที่ให้ข้อมูล

ทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นคร่ะ  ถ้าไม่มีลายขึ้นเดี๋ยววันพฤหัสก็จะไปสัก

น้ำมันแล้วนะคร่ะ

ขอบคุณพี่ๆ   ทุกคนเลยนะคร่ะ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 06:12:33 »
สักน้ำมัน พอนานๆเขา ลายหายไป นึกอยากจะให้ลายขึ้นอีก จะได้โชว์ เพื่อนได้ ไม่อยากครับ
ไปหาอาจารย์ที่สัก สักใหม่อีกรอบ ลายขึ้นแน่ :095: :095:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 06:30:20 »
สักนำมันยันต์เพทพยาธรกับอาจารย์ท่านไหนดีครับ :086:

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 09:06:31 »
ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้าทำให้เข้าใจผิดว่าต้องการให้ลายขึ้นเพื่อไปอวดใคร
แค่สงสัยเฉยๆครับเห็นพูดกันต่างๆน่าๆว่าจะขึ้นเวลานั้นเหตุการณ์นี้
เลยอยากมาถามผู้รู้ว่าจริงหรือไม่แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พ.ค. 2552, 10:19:16 »
สักน้ำมันเสร็จพอแผลหายก้อไม่มีรอยแล้วครับ ถ้ายังไม่พร้อมจะสักหมึกก้อสักน้ำมันน่ะครับ ไม่มีลายให้เห็นแต่พุทธคุณเหมือนกันน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา