ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบชื่อยันต์ค่ะ  (อ่าน 3896 ครั้ง)

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากทราบชื่อยันต์ค่ะ
« เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 12:51:46 »

พระอาจารย์หนึ่งท่านเมตตาเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาค่ะ
กราบขอ 9 ยอด แต่ท่านเมตตายันต์ในรูปมาให้
แต่ไม่ทราบชื่อ ขอรบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยค่ะ

ตอนสักเสร็จให้เพื่อนถ่ายรูปให้เลือดอาบเล็กน้อย  ถามเพื่อนว่านี้สักน้ำมันใช่มั้ย ทำมัยความรู้สึกเหมือนสักหมึกมากๆ (เจ๊บบมากกกกกกกกก)
พอกราบลา แล้วนั่งมอเตอร์ไซด์เพื่อนกลับ เหงื่อออก แสบสุด ๆ T^T

ถึงบ้านตอนเย็นต้องทานพาราไป 2เม็ด ระงับอาการระบม ไม่สามารถนอนหงายได้
กลางคืนหลับ ๆ พลิกตัวนอนหงายมีสะดุ้งตื่น T^T
4วันผ่านไปค่ะ รอยยังอยู่ค่ะ นั่งพิมพ์ไปก็อยากจะแปลงร่างเป็นช้างพัง เอาหลังไปสีกับต้นไม้จริงๆ  คันมากกกกกกค่ะ  T^T

เจ็บแล้วเข็ดมั้ยยย 

แล้วจะไปอีกเมื่อไหร่ดี - -"
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: อยากทราบชื่อยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:00:04 »
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีเข้าตัวอีกแล้ว...

...ถ้าจำไม่ผิด เห็นว่าเป็นยันต์แบบพระลักษณ์หน้าทองนะครับ เป็นยันต์ทางด้านเมตตาน่ะครับ...

...เข็มท่านแหลม แล้วก็แทงหนักครับ ผมเองก็ไข้รับประทานเหมือนกัน...

..สักใหม่ๆ ถ้าอักเสบมาก ทานยาแก้อักเสบตะกูล คล๊อกซ่าซิลีน นะครับ  ทานพารา อีก 2 เม็ด ช่วยได้เยอะ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:12:52 »
สวยครับ  จันทร์ที่แล้วผมก็ได้เมตตรามา 1 ยันต์ครับ  ก่อนสักมีฝนเข็มเห็นแล้ว  :075:

ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:22:35 »
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีเข้าตัวอีกแล้ว...

...ถ้าจำไม่ผิด เห็นว่าเป็นยันต์แบบพระลักษณ์หน้าทองนะครับ เป็นยันต์ทางด้านเมตตาน่ะครับ...

...เข็มท่านแหลม แล้วก็แทงหนักครับ ผมเองก็ไข้รับประทานเหมือนกัน...

..สักใหม่ๆ ถ้าอักเสบมาก ทานยาแก้อักเสบตะกูล คล๊อกซ่าซิลีน นะครับ  ทานพารา อีก 2 เม็ด ช่วยได้เยอะ..

ขอบพระคุณมากๆค่ะ
ระบมอยู่สองวันค่ะ ตอนนี้คันมากกว่าค่ะ
ตอนสักนะค่ะ มือทั้งสั่น ทั้งชา... ใจงี้เต้น ตึ๊บ ๆๆๆๆ  เลยค่ะ

คราวหน้าต้องเตรียมซื้อ คล๊อกซ่าซิลีน ไว้รอเลยดีกว่า

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:23:51 »
สักหมึกสัน้ำมันเจ็บเท่ากันน่ะครับ ทาวาสลีนที่รอยสักด้วยน่ะครับ ช่วยอาการคันไปได้เยอะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:29:33 »
ดีจัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 01:45:36 »
สวยครับ ขนาดลงน้ำมันยังสวยขนาดนี้อ่ะครับ
ถ้าได้ลงหมึกลงจะแหล่มไปเลยครับพี่น้อง

เมตตา อย่างยิ่งครับ ยันต์นี้ ได้ของดีแล้วครับ ยินดีด้วยครับ
คงจะแสบน่าดูครับ ใครโดนกัน ก็ไม่มีใครเข็ดซักคน เข็มสักพระอาจารย์เนี้ย....สาธุ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 02:59:39 »
ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ

ตอนแรกใส่พานครูไปสองชุดค่ะ  กะว่าจะสองเลยทีเดียว

พอสักเสร็จนั่งพักแป๊บนึง   บอกเพื่อน กลับกันเถอะ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 03:26:40 »
ยินดีด้วยครับผม

ได้ของดีอีกแว้ว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 06:46:34 »
ยินดีด้วยครับยันต์แบบนี้ก็อย่างที่พี่เอ็กบอกแหละครับ น่าจะเป็นยันต์พระลักษณ์หน้าทอง
ดีทางเมตตามหานิยมเป็นที่สุดครับ
หลวงพี่หนึ่งท่านมือค่อนข้างหนักครับ แล้วเข็มแหลม และสักละเอียดมากๆ
ผมสักน้ำมันกับท่าน ผ่านมาจะเกือบเดือนแล้วรอยยังอยู่ครับ ไม่หาย หุๆๆ :001:

ส่วนที่ว่าคันนั้น ลองใช้วาลลีนแบบกระปุกที่เป็นเจล ทาบ่อยๆทุกๆวัน
ช่วยได้เยอะครับ

ปล สักน้ำมันกับท่านตอนสักเสร็จใหม่ๆคนไม่รุ้ นีกว่าสักหมึกแดงครับ  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2552, 06:48:03 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 07:56:31 »
ยันต์สวยดีครับ รักษาดีๆนะครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 08:16:31 »
แหล่มเลยครับผม :016: :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:20:33 »
ดีใจด้วยครับ ได้ของดีคุ้มครอง

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 09:23:40 »
สวยมากนะค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 พ.ค. 2552, 11:59:33 »
งามมากครับผม ยินดีด้วยนะครับ  :015:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 03:32:03 »
ยินดีด้วยครับ ได้ของดีติดกาย รักษาดีดีนะครับ  :114:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 03:25:04 »
แจ่ม

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 03:49:30 »
เก็บรักษาให้ดี อย่าให้หาย :005: :005:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 04:15:36 »
สวยมากครับยินดีด้วยครับผม...... :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 04:28:44 »
แจ่ม
กว่าจะแจ่ม เจ๊บบบบ เจ็บ   

เก็บรักษาให้ดี อย่าให้หาย :005: :005:

ขอบคุณค่ะ จะไม่ทำหล่นหายที่ไหนค่ะ - -"