ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆและ ทุกๆท่าน ช่วยดูพระปิดตาองค์นี้ให้ที ครับ  (อ่าน 1391 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

พอดีมีคน..มาให้ผมดูให้อะครับ ตาผมไม่ถึงพอ ครับ :075: ก็เลยอยากให้เพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อย ครับ
ส่วนความคิดเห็นส่วนตัวผมน่าจะไปทางวัดปากทะเลปะครับ
ยังไงลบกวนด้วยนะครับ ...........ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 01:44:28 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แวะมาชมครับท่านเอ็ม ไม่ทราบที่มาจริงๆครับท่าน 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
แวะมาชมค่ะ อยากทราบที่มาเพื่อเอาไว้ศึกษา เผื่อเจอบ้างค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอโทดครับ ๆ

ผมดูพระไม่เป็น เเต่ตะกรุด คุยได้  25; :037:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
แวะมาชมครับท่านเอ็ม ไม่ทราบที่จริงๆครับท่าน...... :075:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ผมดูไม่เป็นอ่ะครับ ขอแวะมาชมล่ะกันครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
แวะมาชมอีกคนครับท่าน...
ไม่รู้ที่เหมือนกันครับท่าน... :010:....

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รู้แต่ว่าเก่าดีครับ แต่ไม่ทราบที่เหมือนกันครับ  :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดูสวยเก่า ดีครับไม่ทราบเช่นกันครับ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามเข้าทางดีจริงๆครับท่านเอ็ม แต่ไม่ทราบที่นะครับ คนดีอย่างท่านเอ็มต้องได้ของดีแน่นอน ดูทรงเหมือนหลวงพ่อแก้วเลย อิอิ...ด้วยความเคารพ :089: :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ ต้น พระงาม

• ตติยะ
ดูดีครับ ความเก่าดี พระมีอายุครับ แต่ไม่ค่อยแน่ใจครับ เพราะว่า ไม่ได้ศึกษามาครับ ต้น พระงาม
ศัรธาก็มีความหมาย ไม่ศรัธาก็ไม่มีความหมาย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เนื้อหาดูเก่าดีนะครับเพื่อนเอ็ม แต่ผมก็ไม่ทราบที่เหมือนกัน หุๆ
พระปิดตานี่ผมไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่  :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ