ผู้เขียน หัวข้อ: มันน่าไหมละ ๆ ...//  (อ่าน 2238 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
มันน่าไหมละ ๆ ...//
« เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:35:53 »
เห๊ะ ๆ เซงครับพี่ๆน้องๆ เพื่อนผมโดนหลอกให้เช่าตะกรุด

เหะ ๆสงสัยมันเห๊นผมกับเพื่อนผมเป็นคนโง่มั้ง ๆ

มาหลอกปล่อยตะกรุดวัดชายนา ตอนนั้นผมไปห้างฟิวเจอร์ผมเดินดู พวกของกินอยู่ครับเพื่อนผมเดินไปเเถวศูนศ์พระเครื่อง ๆ

เพื่อนบอกว่ามีลุงคนหนึ่งหน้าตาเชื่อถือได้พูดจาดีมาก มาบอกว่าเอาตะกรุดหลวงพ่อตัดไหม เหะ    ๆ

เพื่อนผมบอกกับลุงว่าเท่าไหร่ลุง (เพื่อนผมไม่เคยไปวัดชายนาครับเเต่อยากได้มานานเเล้ว) ลุงบอกว่าเอามา 500

เพื่อนผมคึดไงไม่รู้ ๆ ยื่นเงินให้ลุงคนนั้นไปเเละลุงยื่นตะกรุดให้มา ๆ

เเล้วผมมาพอดีเเล้วลองคลี่ตะกรุดดู ปรากฏว่า ๆ เป็นเเผ่นตะกั่วป่าว ๆ

เหะ ๆเพื่อนผมโดนหลอกอีกเเล้ว

ระวังนะครับไปห้างฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ระวังให้ดีครับเด็วเป็นเเบบเพื่อนผม ๆ

19; 19; 19; 22; 22; 28; 28; 28;

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: มันน่าไหมละ ๆ ...//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:43:48 »
...โอย ต้องระวังหน่อยนะคะ...ของ ลพ.ตัด วัดชายนา คนพยายามค่อนข้างเยอะค่ะ ผิดเป็นครูนะ ถูกเป็นครู... ขอบคุณที่มาบอกกล่าว เอาไปคืนเขาได้ปะ?

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:56:03 »
คืนไม่ได้ครับ

ไปครั้ง2ลุงคนนั้นหายไปเเล้ว ๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 11:01:39 »
ต้องระวังหน่อยครับ ช่วงนี้กระแสหลวงพ่อตัดมาแรงครับ คนไม่ประสงค์ดีมาหากินกับความศรัทธาของเราได้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 11:20:13 »
ปลอมทั้งที น่าจะทำใหเหมือนหน่อยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 11:25:07 »
แห่ะๆ

จะให้ระวังแค่ฟิวเจอร์ปาร์คอย่างเดียวก้ไม่ใช่

พวกนี้มันไม่ย้อนรอยให้ง่าวหรอกค่ะ

เดินสายซะมากกว่า

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:10:47 »
ท่าพระจันผมเจอเพียบเลยครับ แถมมีโค้ด วชน ด้วย
เหอๆ แต่ดูแล้วปลอมแน่ๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:22:05 »
มีทุกสถานที่แน่ครับนะเวลานี้ ชอบหาผลประโยชน์กับคนที่เขา
ศรัทธาแต่ไม่รู้ อีโน่.. อีเหน่ อย่างนี้ต้องวัคซีนตนเองมากขึ้นครับ  :075:
 1) มีสติคิดให้รอบคอบ
 2) อย่าให้ความโลภ ครอบงำ
 3) ถ้าไม่แน่ใจควรมีคู่คิด ผู้รู้คอยปรึกษา
 4) รู้ต้นตอที่มาที่ไปก็จะดีเพิ่มขึ้นครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 12:30:10 »
มีมานานและครับ .... ช่วง 2 ปีก่อน ... ละบาดมาก ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ แถมทำเนียนโครต

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 02:10:39 »
ขอบคุนสาระดีดีครับผม  คราวหลังจะได้ระวังคราบ :050:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 03:20:58 »
ปลอมกันมานานแล้วครับ ต้องระวังกันให้มากนะครับพี่น้อง....... :002:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 03:31:07 »
ทำไมต้องมาหลอกกันด้วยนะ จริงไหม  เสียความรู้สึกแทนเลยครับ :067: :067: :067:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2552, 03:37:26 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 04:57:15 »
ตะกรุดหลวงพ่อตัด เขาไม่เล่นหา ซื้อขาย กันหรอกครับ มีโค๊ด ก็ปลอมโค๊ด
นอกจาด ผู้สันทัดกรณี เท่านั้น ที่รู้จริง ดูโค๊ดเป็น มองลายมือ(รอยจารออก)
แผ่นตะกั่ว ก็คือแผ่นตะกั่ว

ดังนั้น ก็เอาแผ่นตะกั่วที่ว่านั้น ไปให้หลวงพี่ติ่ง หรือ หลวงพี่ญา จารยันต์ และเสกให้ ก็ได้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 08:27:20 »
ถามเป็นความรู้ครับ พระเครื่องฟิวเจอร์อยู่ชั้นไหนครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 08:35:23 »
ตะกรุดหลวงพ่อที่ท่านใส่ไว้ในบาตร ในปิ่นโต เมื่อก่อนแจกฟรีทั้งนั้น  ไม่มีมูลค่าใดๆ  เข้ากราบหลวงพ่อได้กลับมาคุ้มตัวกันทุกคน

มาวันนี้ต้องหากันเป็นเงินเป็นทอง ก็เหลือทนแล้ว ยังจะมาหลอกกันอีก เล่นกับศรัทธาคนได้นะ

ตะกรุดวัดชายนา ทั้งแบบจารและแบบปั๊มจะเป็นตะกรุดจารอักขระ ๗ แถว  กำกับด้วยยันต์ นะ หรือ เฑาะว์ขัดสมาธิเล็กๆครับ

ถ้าเป็นที่หลวงพ่อจารเองจะมีลักษณะการจารอักขระที่เฉพาะไปอีก แต่ตะกั่วเปล่าๆ นี่  ไม่ใช่แล้วครับ พลาดอย่างแรง

คงต้องมีสติและรอบคอบมากขึ้นครับ  กระแสกำลังเป็นที่ถามหากัน

หลวงพ่อตัดไม่ได้ดังมาจากเหรียญครับ ประสบการณ์ที่ทุกคนรู้จักชื่อท่าน คือ ตะกรุด นำหน้า 

ถ้าไม่มีตะกรุดก็บอกใครไม่ได้ครับว่า ไปวัดชายนามาแล้ว
:005: :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 08:46:38 »
โถทำกันได้ ระวังๆกันบ้างก็ดีนะครับ เล่นกับศรัทธา บาปแน่นอนครับ แบบนี้  :069:

ตะกรุดหลวงพ่อที่ท่านใส่ไว้ในบาตร ในปิ่นโต เมื่อก่อนแจกฟรีทั้งนั้น  ไม่มีมูลค่าใดๆ  เข้ากราบหลวงพ่อได้กลับมาคุ้มตัวกันทุกคน

มาวันนี้ต้องหากันเป็นเงินเป็นทอง ก็เหลือทนแล้ว ยังจะมาหลอกกันอีก เล่นกับศรัทธาคนได้นะ

ตะกรุดวัดชายนา ทั้งแบบจารและแบบปั๊มจะเป็นตะกรุดจารอักขระ ๗ แถว  กำกับด้วยยันต์ นะ หรือ เฑาะว์ขัดสมาธิเล็กๆครับ

ถ้าเป็นที่หลวงพ่อจารเองจะมีลักษณะการจารอักขระที่เฉพาะไปอีก แต่ตะกั่วเปล่าๆ นี่  ไม่ใช่แล้วครับ พลาดอย่างแรง

คงต้องมีสติและรอบคอบมากขึ้นครับ  กระแสกำลังเป็นที่ถามหากัน

หลวงพ่อตัดไม่ได้ดังมาจากเหรียญครับ ประสบการณ์ที่ทุกคนรู้จักชื่อท่าน คือ ตะกรุด นำหน้า 

ถ้าไม่มีตะกรุดก็บอกใครไม่ได้ครับว่า ไปวัดชายนามาแล้ว

โอ้ว ของผมนี่เข้าเกณฑ์ ไปถึงวัดแล้วแต่ก็ยังไม่มีตะกรุดเหมียนเดิม  :075:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:01:19 »
โถทำกันได้ ระวังๆกันบ้างก็ดีนะครับ เล่นกับศรัทธา บาปแน่นอนครับ แบบนี้  :069:

โอ้ว ของผมนี่เข้าเกณฑ์ ไปถึงวัดแล้วแต่ก็ยังไม่มีตะกรุดเหมียนเดิม  :075:

ยังพอหาได้ครับท่านเก่ง   มีผ้ายันต์เลื่อนฯ ก็โอเคครับผม  พอไหวๆ :005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:56:44 »
ประสบการณ์ทั้งหลาย จะสั่งสอน ให้เราโตขึ้นครับท่าน..

...อย่าพึ่งท้อแท้ใจ สุ้ต่อไปครับ...

...ผมก็เจ็บมาเยอะ : 01;....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:14:38 »
หากินกับเรื่องคุณพระคุณเจ้า
นรกจะแดกกระบาลเอา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:16:48 »
ตกนรก ชั้ว  :066: