ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเมตตาจากพระอาจารย์ท่านใดครับ  (อ่าน 2519 ครั้ง)

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ถ้าจะขอ..ยันต์เสือคู่..จะขอเมตตาจากพระอาจารย์ท่านใดได้บ้างครับ.....เห็นรูปสมาชิกที่..เคยโพสใว้...
ต้องเลือกวันที่จะสักมั้ยครับ..ยันต์ลายนี้ รบกวนสอบถามครับ.....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอเมตตาจากพระอาจารย์ท่านใดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:48:03 »
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ อยากทราบเช่นกันครับ :054:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอเมตตาจากพระอาจารย์ท่านใดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:59:48 »
เป็นยันต์ที่ผมใฝ่ฝันเช่นกันครับยังไม่ได้เลย ตั้งใจจะไปสักเรื่อยๆ ถึงเวลาสมควรอาจารย์ท่านคงให้เองครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 07:06:24 »
วัดบางพระส่วนมากจะขอรูปยันต์ไม่ได้ ต้องเป็นไปตามที่ครูอาจารย์ท่านเป็นผู้กำหนด

หรือถ้าขอได้ก็คงเป็นการสักที่ค่าครูไม่ใช่ 25 บาท ตามที่หลวงปู่ท่านกำหนด การสักนั้นอย่า

ไปขอรูปยันต์เลยครับ เสมือนว่าเรา สู่รู้ มากกว่าครูอาจารย์ท่าน ไม่สมควร บางครั้งอาจารย์

ท่านมอบให้เองเราจะภูมิใจมากกว่า ดังโบราณท่านว่า ช้าๆได้พร้าเล่มงาม ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 08:56:14 »
ที่วัดบางพระขอยันต์ไม่ได้ แต่ถ้าโชคดี เวลาพอเหมาะสม ไปถูกที่ถูกเวลา ก็มีสิทธิ์ได้สมดั่งตั้งใจหวังครับ
ยังไงก็ลองๆดูครับ ขอให้สมหวังๆนะครับท่าน

แต่ถ้าอยากได้จริงๆ ๆด้ตรงตำแหน่งที่ต้องก็มีครับ
ที่กุฏิมหา...ครับ เลือกลายได้ แต่ค่าครูจะราคาสูงนิดหน่อยครับ

ปล.ไม่ได้มีเจตนาอื่นๆใดนะครับ เป็นการแนะนำให้เป็นทางเลือกครับ ผิดพลาดปประการใดขออภัยด้วยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 10:16:09 »
ค่าครู 25 บาท นั้นเลือกลายไม่ได้ส่วนมากจะได้ลายยันต์ตามใจพระอาจารย์
แต่ถ้าอยากได้ยันต์ตามใจฉัน ก็ต้องกุติอื่นที่ค่าครูไม่ใช่ 25 บาท แต่เป็นค่าครูตามภาพแทนละครับ
การสักมีสองแบบ แบบทางธรรมดาเรียบๆง่ายๆค่อยๆเป็นค่อยๆไป แบบนี้ขอได้ครับแต่จะได้ตามที่ขอหรือเปล่า
ก็ต้องแล้วแต่การพิจารณาและความเมตตาของพระอาจารย์ท่าน
ส่วนแบบทางด่วน ก็ขึ้นอยู่กับความชอบและความ"อยากได้" ของเราครับ อยากได้อะไรถวายค่าครู แล้วก็จะได้ตาม
ที่เราประสงค์นะครับ  :002: :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 11:38:56 »
ถ้าไม่ติดว่ามีโควต้าจำกัดจาก ผบทบ ก้อค่อยๆเดี๋ยวถึงเวลาก้อได้เองครับ แต่ถ้ามีโควต้าจำกัดคงต้องทำตามที่เพื่อนแนะนำก้อได้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 12:05:18 »
 :016:ธรรมดาแล้วที่วัดบางพระไม่สามารถที่จะขอได้รูปยันต์ต่างๆได้ครับ.........ที่มาคุยกันว่าขอยันต์โน้นยันต์นี้ได้เป็นเพราะไปถูกที่ถูกเวลา อาจารย์ท่านจะบอกว่าวันนี้จะเอาอะไรดี เอาอะไรละ ประมาณนี้....ครับ ส่วนคนที่ได้รับโอกาศนี้ไปแล้วไปพูดเพียงว่าขออาจารย์ท่านได้แต่ไม่ได้บอกเพิ่มเติมว่าอาจารย์ท่านเปิดทางให้ขอมาก่อนแล้ว  :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 01:26:34 »
ขอค้านบางส่วน ครับ
ยันต์ วัดบางพระ ขอสักยันต์ได้ตาม ลายที่ต้องการบางส่วน ไม่ทั้งหมด
คุณต้องรู้ด้วยว่า พระอาจารย์ ท่านไหนขอได้ พระอาจรย์ ท่านไหนขอไม่ได้  ไม่ใช่ขอไม่ได้ทุกคน
และก็ขึ้นอยู่กับสภาพ ลายยันต์ที่มีอยู้แล้วว่า จะสมควรสักอะไร
แต่นั้น หมายถึง คุณจะต้องได้ยันต์ครู เก้ายอดเสียกก่อน
อย่าเช่น ตัวผมไปสักหมึกครั้งแรก กับอาจารย์ปิ๊ก กุฎิหลวงพี่ติ่ง ขอ กระทู้ 5 แถว ก็ได้มา
แต่ยันต์ไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่สมบูรณ์ เมื่อไปสักกับหลวงพี่ญา ก็ขอเก้ายอด+สาริกา
ครั้งต่อไป จะลงแปดทิศ แต่ลงไม่ได้ผมพิจารณาเอง เพราะปลายยันต์จะไปชน กระทู้ 5 แถว
เลยขอลงยันต์พระพิคเณศ ก็ได้ดังใจ

แต่ถ้าคุณ ไปสักกับหลวงพี่แป้ว คุณจะไม่ได้ยันต์ตามที่ขอ แล้วแต่ท่านจะพิจารณา
ผิดพลาดขออภัย พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 02:59:55 »
ขอบคุน ผู้ถาม และ ผู้ตอบนะครับ  จะได้รู้ก่อนไปหาท่านอาจารย์นะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:09:41 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :054:

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 08:24:14 »
ขอขอบคุณพี่น้องชาวเว็บบอร์ดบางพระครับ.....ที่ให้คำแนะนำ.ใครมี  คำแนะนำ.โพสมาจะเป็นพระคุณครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 09:36:54 »
เห็นด้วยกับ พี่โยคีครับ

ไม่ใช่ว่าจะขอไม่ได้เลย ขอได้แต่ก็ควรมียันต์ครู อะไรให้เรียบร้อยก่อน

แต่ผมว่า ทางที่ดี หลวงพี่เป็นคนพิจารณาเห็นสมควรจะดีกว่าครับผม

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 09:45:15 »
ถูกที่ ถูกเวลา เหมาะสมกับตัวเรา เดี๋ยวไ้ด้เองละครับ  เสน่ห์อย่างหนึ่งของการสักยันต์สำนักวัดบางพระ ก็คือ

มาุลุ้่นกันว่า วันนี้ตัวเราเหมาะสมที่จะรองรับยันต์อะไรมาเป็นของดีกับตัวเรา  รู้สึกดีใจทุกครั้งที่พระอาจารย์เมตตาครับ

ส่วนเรื่องขอเห็นด้วยกันพี่นนท์ พี่ชาติ พี่โยคี ถ้าพระอาจารย์ไม่เปิดโอกาสว่า วันนี้จะมาเอาอะไรหรืออยากไ้ด้อะไร ก็ควรนิ่งๆไว้ครับ

ถึงเวลาเสือมาเองครับ รับรองได้ว่า ลูกผู้ชายสักบางพระ ต้องได้เสือครับ จะแบบไหน อย่างไร ช้าหรือเร็วแค่ไหน ก็ตามที

เป็นกำลังใจให้ครับผม  21;

ออฟไลน์ ~ ค น มี อ ดี ต~

• ~ ส ลั ด โ ค โ ย ตี้ ~
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 10:05:43 »
วันแรกที่ไปสักเราก็ขอหลวงพี่ญาเลยนะคะว่าอยากได้ประมาณสาริกา ท่านใจดีมากสักให้ด้วยโดยไม่ต้องเริ่มเก้ายอดแถมท่านยังสักยันต์ประจำตัวท่านเพิ่มให้อีก ท่านใจดีมากๆๆคะ
เ ข้ ม แ ข็ ง เ อ า ไ ว้ น ะ จ ะ ค อ ย เ ป็ น กำ ลั ง ใ จ ใ ห้ ~ ~

ออฟไลน์ อะสังวิสุ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 02:36:21 »
เห็นด้วยกับทุกความเห็นครับ แต่ถ้าไปวันธรรมดา ลูกศิษย์จะน้อยหน่อยครับ บางที่หลวงพี่ หลวงพ่อจะถามว่าจะเอาอะไร อยากได้อะไร (บางท่านนะครับ) อาจมีเฮได้ยันต์ บิ๊กๆ เจ็บๆ ไข้จับไป 2 วัน ก้อได้
แต่ตามความรู้สึกผม พระอาจารย์ท่านเหมือนมีญาณและจะเลือกสักยันต์ที่เหมาะสมกับเราให้ครับ ถ้าวันเสาร์อาทิตย์ ลูกศิษย์เยอะมากๆ แนะนำให้ไปเช้าๆ หน่อย ประมาณว่านัมเบอร์วันเลยยิ่งดี  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 04:44:27 »
สำหรับผม ที่ลงกับหลวงพี่แป้วมาตลอด
ไม่ได้เอ่ยปากขอครับหันหลังให้อย่างเดียว
ตามแต่ที่หลวงพี่จะเมตตาครับ  ที่ได้มาเรียงลำดับดังนี้
1 เก้ายอด
2 เจ็ดยอด
3 สาริกาคู่
4   รอคราวต่อไปครับ   :002:
   ถ้าเดาไม่ผิด คงจะกระทู้ 5 แถว  ( ไม่รูเรียกถูกอะเป่า )