ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนปลุกโหงพราย หลวงพ่อครูบาสิน  (อ่าน 8648 ครั้ง)

ออฟไลน์ po_tae

• ทุติยะ
  • **
ก่อนอื่นต้องขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆน้องๆทุกคนด้วยครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ของบ้านนี้  :050: :050: :050:

เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ พอดีตอนนี้ผมได้เช่าบูชา ขุนแผนปลุกโหงพรายของหลวงพ่อครูบาสิน

ผมอยากรู้ว่าขุนแผนของครูบาสินนี้ใช้แล้วจะเป็นอันตรายแก่ผู้ใช่หรือป่าวครับ เป็นพรายดีแบบหลวงปู่ทิมหรือป่าว
และมีวิธีเลี้ยงดูพรายยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.ของผมรุ่นในรูปเลย (ยืมรูปเค้ามานะครับ)
ค้านหน้า

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ขุนแผนปลุกโหงพราย หลวงพ่อครูบาสิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 08:26:39 »
รูปไม่ขึ้นเอาใหม่ครับ

ด้านหน้าตะกรุด 1 ดอกครับ

ค้านหลังตะกรุด 4 ดอกครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ขุนแผนปลุกโหงพราย หลวงพ่อครูบาสิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 04:49:25 »
ยินดีต้อนรับนะครับ :114:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 05:08:26 »
ยินดีต้อนรับนะครับบบบ......... :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 05:38:21 »
ยินดี ครับ ....แหม มาทางเสน่ห์เลยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:10:31 »
อยากรักก็ต้องเสี่ยง ไม่อยากให้เธอเป็นเพียงภพในความฝัน.....ล้อเล่นครับขำๆนะครับ
เอ๊ะ อันนี้ผมก็ไม่ทราบอ่ะครับ ยังไงเดี๋ยวรอท่านอื่นๆมาให้คำตอบนะครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:11:21 »
ชอบของแรง อยากให้ศึกษาเยอะๆ ก่อนน่าจะดีมิน้อย

ก่อนนำเข้าบ้าน จุดธูปบอกเจ้าที่ว่า กำลังนำพรายภายใต้อานัติของครูบาสิน องค์นี้เข้ามาในบ้าน

บอกกล่าวให้เจ้าที่ เจ้าทางรับทราบ ถึงจุดประสงค์ที่นำเข้ามา...

บอกกล่าวเทพ เทวดา ที่ปกปักษ์รักษาบ้านของเรา ให้ดูแลกำกับพรายเหล่านี้.. เพื่อช่วยให้เราเรื่อง .... โชคลาภ เงินทอง เสน่ห์ ฯลฯ (ตามจุดประสงค์ของคุณ po)

พี่ยังไม่ทราบประวัติครูบาสินดีค่ะ.. อยากให้ลองศึกษาตัวอาจารย์ดูค่ะ

ครูบาอาจารย์เก่งซะอย่าง เรื่องพรายจะมาทำร้ายคงเป็นเพียงตำนาน เหมือนผู้ใหญ่หลอกให้เด็กกลัวผี... แต่อยากให้เลี้ยงไปเพียงอาจารย์เดียวเสียก่อนค่ะ...

วิธีการเลี้ยงดู อยากให้สอบถามกับทางวัดตรงเลยจะดีกว่า... หรือเป็นไปได้ สายตรงถึงตัวครูบาสินเล้ย...ชัวร์ที่สุด..

ปกติ ก็ กุ้งพล่าปลายำ เหล้าขาว ว็อดก้าแล้วแต่ถนัด เรียกกินข้าวด้วยก็เข้าทาง ฯลฯ

สรุปว่า... สอบถามทางวัดอีกครั้งเถอะค่ะ...ขอบคุณค่ะ...

cho presley       

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:18:13 »
สุดยอดสายมหาเสน่ห์ ขุนแผน ตามฉบับเมตตา มหาเสน่ห์ เน้นเสน่ห์ทางเพศตรงข้าม ซึ่งอันนี้ ไม่เคยใช้เองนะได้ยินเค้าเล่าให้ฟังอ่ะครับ
ถ้าจะใช้ก็ต้องศึกษาโดยละเอียด อย่างท่านพี่โซวท่านเป็นมือโปรทางด้านนี้อ่ะครับ จริงไหมหนอ มีอะไรปรึกษาท่านได้
  :001: :002: :004: :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2552, 06:19:10 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:23:33 »
สุดยอดสายมหาเสน่ห์ ขุนแผน ตามฉบับเมตตา มหาเสน่ห์ เน้นเสน่ห์ทางเพศตรงข้าม ซึ่งอันนี้ ไม่เคยใช้เองนะได้ยินเค้าเล่าให้ฟังอ่ะครับ
ถ้าจะใช้ก็ต้องศึกษาโดยละเอียด อย่างท่านพี่โซวท่านเป็นมือโปรทางด้านนี้อ่ะครับ จริงไหมหนอ มีอะไรปรึกษาท่านได้

ช่ายค่ะ ประมาณ โปรแทคเตอร์ อ่ะค่ะ

peachama เณรน้อยเส้าหลิน อชิตะ กายทิพย์ ก็ไม่ย่อยนะคะ... ประสบการณ์ล้น..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 08:15:55 »

ช่ายค่ะ ประมาณ โปรแทคเตอร์ อ่ะค่ะ

peachama เณรน้อยเส้าหลิน อชิตะ กายทิพย์ ก็ไม่ย่อยนะคะ... ประสบการณ์ล้น..

ประสบการณ์ผมนิดหน่อยเองครับพี่โชว์    :095: :095:

ผมอยากจะข้อคิดคือ ขอให้ศึกษาครูบาอาจารย์ท่านนั้นๆ ก่อนที่เราจะบูชาของท่านกลับมาบ้าน

การที่เราจะใช้วัตถุมงคลของครูบาอาจารย์ท่านใด  เราศรัทธาท่านดีแล้วแค่ไหนครับ   ถ้าคุณยังไม่รู้จักท่าน  ไม่รู้ด้วยว่าท่านคือใคร  มีปณิธานเป็นอย่างไร  อันนี้น่ากลัวนะครับ  กลัวตรงที่คุณมืดแปดด้าน  มืดด้วยอวิชชา  จะนำคุณไปสู่เดรัจฉานวิชาในที่สุด  นั้นถ้าคุณยังไม่รู้จักครูบาอาจารย์ ผมว่าอย่าพึ่งครับ  เพราะศาสนาพุทธ เป็นศาสนาแห่งปัญญา ศึกษาตัวครูบาอาจารย์ให้ถ่องแท้เสียก่อน  เมื่อศึกษาดีแล้ว  เราก็จะศรัทธาด้วยปัญญา  แรงศรัทธาด้วยปัญญานั้นจะทำให้วัตถุมงคลแต่ละชนิดที่เราใช้  สัมฤทธิ์ผล  และไม่มีวันเสื่อมคลายได้เลยครับ

ศรัทธาประกอบด้วยปัญญาอันแรงกล้า  ใช้อะไรก็ดีหมดครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 08:44:27 »
ขอขอบคุณในทุกความเห็นครับ

ขอถามอีกข้อครับ คือถ้าเราจะหยุดบูชาพระสายพราย โดยให้เค้าไปพุดไปเกิด
เราต้องทำยังไงบ้างครับ

ปล.โดยไม่ปล่อยพระให้ผู้อื่นบูชาต่อ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 08:48:29 »
ประวัติหลวงพ่อครูบาสินครับ

หลวงพ่อครูบาสิน เขมวโร วัดศีรฐานนอก ต.ศีรฐาน อ.ป่าติ้ว จ.ยโสธร ผู้ปลุกตำนานขุนแผนแห่งแดนอีสาน เจ้าตำรับพระขุนแผนปลุกโหงพรายอันลือลั่น ที่ร่ำลือกันว่าเฮี้ยนสุด ที่ผู้บูชาต้องขนหัวลุก และทึ่งในอานุภาพอันศักดิ์สิทธิ์ ที่แรงที่สุด ดีที่นสุด เห็นผลเร็วที่สุด ทั้งในด้านมหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม มหาลาภชั้นสูงสุด เป็นได้ทั้งทางคุ้มครองป้องกันภัยพิบัติต่างๆ ประดุจดังมีบริวาร 108 ตน คอยติดตามรักษา ขุนแผนชุดนี้สร้างจากผงเถ้าอัฐิอาถรรพณ์ 1,300 ตน ที่กระทำพิธีพลีเครื่องสังเวยบวงสรวง และขออนุญาตนำผงเถ้าอัฐิมาจัดสร้างวัตถุมงคล เพื่อทำนุบำรุงพระศาสนาถูกต้องตามโบราณพิธี ไม่มีการสะกดข่มเหงด้วยวิชาอาคม ไสยเวทมนต์ดำใดๆ ทั้งสิ้น จึงไม่มีผลอันตรายข้างเคียงใดแก่ผู้นำไปบูชา ผงเถ้าอัฐิอาถรรพณ์ที่ได้ทำพิธีอัญเชิญมาสร้างล้วนผ่านพิธีการทำบุญอุทิศ ส่วนกุศลตามประเพณีเป็นที่เรียบร้อยแล้วทุกตน บางตนก็ไปเกิดในภพภูมิที่ดีแล้ว จึงมีฤทธิ์เดชแกร่งกล้า เมื่อนำมาทำพิธีอัญเชิญให้มารับรู้ และสิ่งสถิตในพระเครื่อง เพื่อช่วยเหลือผู้นำไปบูชาจึงสัมฤทธิ์ผลไว และแรงกว่า โหงพรายที่ถูกสะกดด้วยวิชาอาคมไสยเวทย์มนต์ดำทุกชนิด ผู้ที่กระทำการปลุกเสกพระชุดนี้ได้ต้องเรียนวิชามาเฉพาะทางเท่านั้น จึงจะประกอบพิธีสำเร็จด้วยดี

หลวงพ่อครูบาสิน เขมวโร แห่งวัดศีรฐานนอก ท่านเชี่ยวชาญทั้งด้านวิปัสสนากรรมฐาน วิชาอาคม วัตถุมงคลที่ท่านสร้างและปลุกเสก แฝงด้วยพลังเร้นลับ อิทธิฤทธิ์ และพุทธานุภาพย่อมสูงไปด้วย วัตถุมงคลของท่านเคยออกให้บูชา เป็นที่ฮือฮามาแล้วเมื่อ 5 ปีก่อน และเนื่องจากขณะนี้ทางวัดศีรฐานนอก กำลังดำเนินการก่อสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ ยังขาดปัจจัยอีกจำนวนมาก จึงได้อนุญาตให้หมู่ศิษย์จัดสร้างพระขุนแผนชุดนี้ขี้นมาอีก เพื่อให้อุโบสถหลังใหม่แล้วเสร็จ จึงขอเรียนเชิญลูกศิษย์ทุกท่านที่เคยพลาดโอกาสจากวัตถุมงคลชุดก่อน ชุดนี้ไม่ควรพลาด เจตนาในการสร้างดี วัตถุประสงค์ชัดเจน พุทธคุณยอดเยี่ยม ไม่แพ้สำนักใดแน่นอน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 08:59:40 »
ลองใช้เถอะครับ  ของแรงไม่ต้องอะไรมาก แขวนแล้วก็ใช้ชีิวิต ชิลๆ ตามแบบของเรา ถ้าแรงสุึดขั้ว เดี๋ยวจะมีอะไรให้เรารู้สึกเองละครับว่า

มันไม่ใช่แค่บังเอิญหรือฟลุ็คๆ  ของครูบาสินเองก็เฉกเช่นเดียวกับของในกลุ่มพรายครับ ชุดแรกๆ เน้นความเร็วและแรง ทำเอากล่อง  มิใช่เองตังค์

แต่พรายจะแรงต้นดี แรงปลายเบาลง  ถือคติ น้ำขึ้นให้รีบตักครับ  ไม่ใช่ ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม  11; 11;

ข้อควรระวังคือ การหลงยึดติดในความเพลิน และเนื้อหอม ต้องจัดระเบียบตัวเราให้ดี เดี๋ยวจะได้ลองเหนียวแถมมาด้วย

รุ่นๆ หลังๆ จะไม่จี๊ด เท่าของเก่านะครับ  แผ่วปลาย เอาซะงั้น

อายุของพรายมีกำหนดของเขาอยู่แล้ว  ถึงเวลาหมดอายุเขาก็ไปเกิดเองครับ ตามบุญทำกรรมแต่ง  เราก็หนุนบุญให้เขาไป  ไม่เสียหายครับ

แบตหมดก็อดเสียวครับ

ทำใจไว้นิด พรายไม่มีพลังแล้วก็เป็นอันจบเห่ เอวัง  เผื่อใจไว้นิดครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 10:15:25 »
ยินดีต้อนรับครับผม ขุนแผนงามดีครับ พรายไม่ขอออกความคิดเห็นครับ ไม่เคยใช้  :075: