ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆเรื่องการสักครับ  (อ่าน 2687 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ถามพี่ๆเรื่องการสักครับ
« เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 04:43:58 »
คือว่าผมเคยสักน้ำมันมากับหลวงพี่นันได้เก้ายอดมา
ผมสงสัยว่าแผลที่เราสักหายดีแล้วแต่ถ้าเราไปสักอีกเราต้องบอกหลวงพี่เข้าก่อนไม่ก้ายอดมาแล้วหรือปล่าวครับก่อนต่อลายอื่นหรือปล่าวครับ
ออ รูปหน้าเว็ปที่เป็นคนหันหลังมีลายสักเต็มทั้งหลังผมอยากรู้ว่ามียันต์อะไรบ้างครับแล้ว ยันต์นกที่อยู่ใต้เก้ายอด
เข้าเรียกว่ายันต์อะไรครับ ถ้าอยากสักน้ำมันตามแบบรูปหน้าเว็ปเราต้องทำอย่าไรครับหรือบอกหลวงพี่
รบกวนพี่ๆน้าๆด้วยครับ  ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามพี่ๆเรื่องการสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 05:13:06 »
ส่วนตัวผมเอง เคยสักน้ำมันเก้ายอด กับหลวงพี่ญา พอจะไปสักอีกทีหลวงพี่ท่านก็ถามครับว่าสักมากี่หนแล้ว(เพราะยังเห็นรอยเดิมอยู่) ผมก็บอกว่าสามแล้วครับ หลวงพี่ท่านเลยสักเสือให้ เป็นสักน้ำมันเหมือนกันครับ

ส่วนถ้าจะขอยันต์อะไร ส่วนมาก จะขึ้นกับหลวงพี่ท่านจะเลือกให้เอง หรือท่านจะถาม

แต่ถ้าอยากได้ ก็ลองขอท่านดูครับ ขอให้โชคดี :002:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 05:56:46 »
ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปดีกว่าครับ แล้วจะได้ของดีสมใจ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:01:15 »
ก็บอกหลวงพี่ท่านก่อนก็ได้ครับ
ยันต์เก้ายอดเป็นยันต์ครู สักครั้งเดียวครับ แต่ทุกยันต์ก็สักครั้งเดียวนะครับ
ส่วนยันต์ที่ว่าเป็นนกข้างใต้เก้ายอด นั้นคือ ยันต์สาริกา ครับ
ส่วนที่อยากได้เต็มหลังทีเดียว ผมว่าอย่าเพิ่งดีกว่าครับ
ของดีต้องได้ทีละอย่างถึงจะภูมิใจและรู้สึกที่อยากจะได้ต่อๆไปครับ
ได้ครั้งเดียวทีเดียว แล้วตอๆไปจะทำอะไรล่ะครับ ของอย่างนี้ๆต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่าครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 06:23:42 »
ยันต์รูปนกใต้ยันต์9ยอด เรียกว่า ยันต์นกสาริกา ครับ ดีทางเมตตา..

...เรื่องสักน้ำมันนี่ ท่านจะพิจารณาให้เองครับ...

...บอกท่านได้ครับ ว่าได้ยันต์อะไรบ้างแล้ว แต่อย่าขอครับ ให้ท่านเป็นผู้พิจารณาให้เองครับ....

...ของดีมีมากกว่าสิ่งที่เราเคยรู้ หรือเคยเห็นครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 07:26:13 »
สักน้ำมันมันพูดลำบากครับ กะจะเอาให้เหมือนคนที่สักหมึก มีการวางยันต์ออกมาตามตำแหน่ง
อย่างคนที่สักหมึกนั้น บอกตรงๆว่า ยากครับ เพราะน้ำมันนั้น สักเสร้จรอยหายไปก็สักทับที่เดิมได้ครับ
ถ้าจะเอาอย่างการจัดวางที่เหมือนคนสักหมึกนั้น ตามความคิดผม มีทางเดียวครับ
"สักทุกอย่างให้ครบภายในวันเดียว"!!!!!!!!!!!
ถ้าอึดพอก็สามารถทำได้ครับ
ปล ยันต์ต่างๆนั้นหลวงพี่ท่านจะพิจารณาให้ตามความเหมาะสมที่ท่านเห็นว่าสมควรครับ ทางเลือกที่ดีที่สุด
เวลาสักผมแนะนำว่า เมือ่ถึงคิวของเราก็ถอดเสื้อหันหลังให้ท่านครับ แล้วก็บอกว่า"แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตาครับ"
ท่านก็จะสักยันต์ต่างๆให้ตามที่ท่านเห็นว่าสมควรครับ (เราเป็นแค่ปุถุชนแถมยังเป็นศิษย์ ไม่ควรไปขอหรือบอกท่านว่าอยากได้นั่น ได้นี่ ถ้าท่านไม่ถาม
เพราะเป็นการแสดงว่าเรารู้มากกว่าครูบาอาจารย์ครับ )
ท่านให้อะไรมาเราก็น้อมรับด้วยความศรัทธาและเชื่อมั่น ไม่มีหรอกครับอะไรที่ครูบาอาจารย์ให้มาแล้วจะไม่ดีต่อศิษย์
ครูบาอาจารย์ทุกท่านย่อมอยากให้ศิษย์ได้ดีกันทั้งนั้นครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2552, 07:28:11 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 09:10:13 »
ถ้ามันยังทิ้งรอยไว้ ก็สักต่อได้ ไม่ทับ
แต่ถ้าไม่มีรอยอะไรเลย มีโอกาสที่สักทับสูงมาก

เหมือนเราเขียนหนังสือ ถ้าเราเอาปากาเขียนไม่ออก มาวาดรูป ก็มีโอกาสที่รูปทับกันเช่นกันครับ

เอาว่า อยากเต็มหลัง สักหมึกดีกว่าครับ
น้ำมัน ถึงเต็มหลัง ก็มองไม่เห็น

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พ.ค. 2552, 11:38:59 »
ขอขอบพระคุณพี่ๆน้าๆที่ให้ความรู้และไขข้อข้องใจแก่น้องๆขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 01:02:59 »
ตามพี่ๆๆ ด้านนะครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆๆไป

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 03:30:11 »
ตามพี่ๆๆ ท่านๆๆด้าน บนครับ คุณน้อง  :114:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 10:31:44 »
ไปบ่อยๆ ครับ มีโอกาสก็พูดคุยสนทนากับพระอาจารย์ท่าน  ประสบการณ์เป็นคำแนะนำที่ดีที่สุึด

อีกไม่นา่น ท่านก็จะเป็นหนึ่งในผู้แบ่งปัน คอยบอกกล่าวแนะนำรุ่นน้องๆ ต่อไป    :016: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 10:36:38 »
ขอให้ได้ในสิ่งที่ตั้งใจนะครับ

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 02:03:51 »
ขอบพระคุณพี่ๆๆทุกท่านที่มาเพิ่มเติมนะ :054:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 02:12:48 »
ครูย่อมมอบสิ่งที่ดีให้แก่ศิษย์ครับท่าน  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 พ.ค. 2552, 11:21:37 »
ไปครั้งหน้าก้อคงต้องบอกท่านว่าสักอะไรมาแล้วบ้างน่ะครับ เพราะสักน้ำมันมองไม่เห็นครับ แต่อย่างที่เพื่อนๆบอกอย่าขอเลยครับ แต่บอกว่าได้อะไรมาแล้วบ้าง ท่านจะได้ทราบและเมตตาให้ยันต์ต่อไปน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 12:08:28 »
ส่วนตัวเเต่ก่อนสักนำมันครับไม่เคยบอกหลวงพี่เลยเเต่ก้อไม่เคยได้ยันต์ซำนะครับ
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 08:40:34 »
สอบถามเรื่อง
              ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ที่ทราบเป็นข้อห้ามของวัดบางพระใช่ใหมครับเมื่อวันพฤหัสที่ 14 พ.ค 2552 ผมมาสัก ยันต์เก้ายอดเป็นยันต์ครู สักครั้งแรกครับ
เป็นนกข้างใต้เก้ายอด นั้นคือ ยันต์สาริกา ครับ
                  เพิ่งมาสักครั้งแรก(สักหมึก) เพื่อนบอกว่าสักยันต์สาริกา ห้ามกินมะระเพราะเป็นของขมไม่ถูกกับนกจริงหรือเปล่าครับ
ใครรู้ช่วยบอกให้ทราบด้วยครับ
                  ขอบคุณล่วงหน้าครับ :086:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 09:19:25 »
ไม่ตึงเกินไป ไม่หย่อนเกินไป ปฏิบัติตามข้อห้ามก็ได้ครับผม  :001:

มะระ อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่ส่วนตัวผมไม่ทานครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 09:44:19 »
สอบถามเรื่อง
              ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์
              ๑. ห้ามผิดลูกเมียเขา
              ๒. ห้ามด่าบุพการี
              ๓. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
              ๔. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
              ๕. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี

ที่ทราบเป็นข้อห้ามของวัดบางพระใช่ใหมครับเมื่อวันพฤหัสที่ 14 พ.ค 2552 ผมมาสัก ยันต์เก้ายอดเป็นยันต์ครู สักครั้งแรกครับ
เป็นนกข้างใต้เก้ายอด นั้นคือ ยันต์สาริกา ครับ
                  เพิ่งมาสักครั้งแรก(สักหมึก) เพื่อนบอกว่าสักยันต์สาริกา ห้ามกินมะระเพราะเป็นของขมไม่ถูกกับนกจริงหรือเปล่าครับ
ใครรู้ช่วยบอกให้ทราบด้วยครับ
                  ขอบคุณล่วงหน้าครับ :086:

ด้วยความเคารพครับไม่เคยได้ยินว่าสักสาริกามาแล้วห้ามทานมะระ(ผมไม่ทานเพราะมันขม ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว) :075:
ครูบาอาจารย์ท่านห้ามแค่ไหน ก็ปฏิบัติแค่นั้นแหละครับ
ตึงเกินไปก็ขาด หย่อนเกินไปก็ไม่ดี เป็นทุกข์เปล่าๆครับ
บางคนแค่ข้อห้ามที่หลักๆยังเผลอแล้วเผลออีกเลยครับ

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 09:28:32 »
บอกดีกว่านะผมว่า..อาจารย์เขาจะได้รู้ว่าจะต่อลายอะไรให้ดี