ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศ งาน ที่วัด กลางบางแก้ว แถม วัดตุ๊กตาด้วย ( ภาค 2 ครับ )  (อ่าน 3199 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ต่อจากภาค 1 ที่ท่านเอ็มไร่ขิงลงไว้นะครับ  :001:

รีบไปเต็มที่ครับวันนี้ ฝนก็มีโปรยปรายตลอดการเดินทาง พอเข้าไปถึงวัดกลางบางแก้ว ฝนก็ยังพอมีบ้างประปราย ภาพแรกที่เห็นคือผู้คนที่ต่างเดินทางมาร่วมสรงน้ำหลวงปู่เจือ ปีนี้พิเศษมากๆครับ คือเป็นงานฉลองวันเกิดครบ 7 รอบของหลวงปู่ บรรยากาศหน้าวัดผู้คนต่างก็ยืนรอต่อคิวเข้าแถวเพื่อรอรับวัตถุมงคลเป็นเหรียญสรงน้ำกะไหล่ทองพร้อมหนังสือ " เพราะสิ่งนี้มี สิ่งนี้จึงมี " ที่แจกในศาลาเพิ่มบุญ งานนี้เจอพี่น้องบอร์ดบางพระท่านเอ็มไร่ขิงและนายต้นน้ำ เลยพาทัวร์กันครับ  :001:

จากนั้นก็ได้เดินไปที่กุฏิหลวงปู่ชายน้ำ ปรากฏว่าหลวงปู่จำวัดอยู่เลยเข้าพบไม่ได้ ผู้คนก็ต่างมารอรับวัตถุมงคลฉลองอายุ 7 รอบที่ด้านหน้ากุฏิหลวงปู่กันอย่างเนืองแน่น ได้สอบถามพระอาจารย์ที่อยู่หน้ากุฏิหลวงปู่เจือว่าครูบาสิงโตได้มาหรือเปล่า หลวงพี่บอกว่าท่านกลับไปแล้วทำเอาเศร้ากันไปตามๆกันครับงานนี้ แต่ด้วยความเมตตาของหลวงพี่ ท่านได้มอบรูปครูบาสิงโตไว้ให้เป็นที่ระลึกครับ กราบขอบพระคุณหลวงพี่ท่านนี้ด้วยนะครับ ผู้คนก็แห่แหนมาบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่อย่างไม่ขาดสาย สาธุด้วยนะครับ  :054:

จากนั้นท่านเอ็มไร่ขิงได้พาทัวร์ต่อที่วัดตุ๊กตา ( หมูเพียบ :004: ) เลยเก็บบรรยากาศ รอบๆบริเวณวัดมาฝากกันครับ นอกจากพระพุทธรูปแล้วที่วัดตุ๊กตาก็ยังมีรูปสักการะพระอรหันต์จี้กงด้วยครับ ระหว่างชมวัตถุมงคลอยู่เห็นคาถาหลวงปู่ทวดไม่พลาดที่จะนำมาฝากกกันครับ

และวันนี้โชคดีที่ได้เจอหลวงพ่อเพี้ยน ท่านเมตตามากๆครับ ก่อนกลับท่านได้เมตตาเป่ากระหม่อมให้พวกเรา พี่น้องท่านใดแวะผ่านไปอย่าพลาดเข้าไปกราบนมัสการท่านกันนะครับ  :001:

จึงนำบุญมาฝากพี่ๆน้องๆชาวบอร์ดบางพระให้ร่วมอนุโมทนากันครับ สาธุๆ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สาธุ อนุโมทนาบุญกับท่านสิบทัศน์ ท่านเอ็ม ท่านต้นน้ำ ด้วยนะครับ....

...ได้บุญ ได้วัตถุมงคล ได้เป่ากระหม่อม ครบถ้วนกระบวนความเลยครับ...

...ขอบคุณมากครับ ที่นำภาพบรรยากาศในงานสรุงน้ำหลวงปุ่เจือ และภาพวัดตุ๊กตามาฝากกันนะครับ...

...ทางเข้าวัดตุ๊กตา หมูเยอะจริงๆครับ นอนหลับตากันพริ้มเลยเชียว หุหุ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญกับทั้งสามท่านด้วยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
รอภาค2มาตั้งนานขอบคุณพี่เก่งครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบอนุโมทนาบุญอีกครั้งกับสามหนุ่ม แต่มุมเดียวกัน  (มุมบุญมุมบารมีครับ)

สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
สาธุ ขอบคุณที่พาทัวร์  แต่ชอบตรงมุข หมูเพียบเนี่ยล่ะท่าน :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อะครับ ที่วัดตุ๊กตา มีหมู อยู่ 2 ตัว ครับ ผมก็กลัวๆ  :075:
หลวงพ่อเพี้ยนท่านเมตตามากเลย  เป่ากระหม่อม ให้พวกผมทั้ง 3 ด้วย ครับ โชคดี ครับ
แล้วท่านยังเสกเสือให้ผมด้วย ครับ ....อิอิ
พี่น้องคนไหนว่างๆ ไปกราบท่านได้นะครับ ที่วัดตุ๊กตา
ตอนนี้ที่วัดเห็นมีปลัดขิกไม้พญางิ้วดำด้วย ครับ กับเสือไม้เกะ(มีไม้มะรุมกับไม้สัก) ลองไปร่วมทำบุญกันได้นะครับผม

(เสื้อนักเรียนที่เดินหันหลังในรูปที่4 ขวัญใจผม ครับ 55 (ล้อเล่นนะครับพี่เก่ง  :095:) )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2552, 09:15:19 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับรูปบรรยากาศดีๆ ครับ เหอะๆ ไอเป็นลางแล้วครับท่านเอ็ม คุกๆๆๆๆ...ด้วยความเคารพ อิอิ  :007: :007:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณฯสำหรับรูปภาพเเละเนื้อหาดีๆ ครับ

:016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาบุญนะครับ ยินดีด้วยครับ มีภาค 3 ไหมเอ่ย ...  :095:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับพี่เก่ง
คงอิ่มบุญกันถ้วนหน้าแน่ๆเลยนะครับ งานนี้
สาธุครับผม ซักวันคงเข้าไปกราบหลวงพ่อเพี้ยน วัดตุ๊กตาท่านบ้างครับ
อยากได้เสือ อิอิอิ :004:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ นมัสการหลวงปู่เจือครับ  บรรยากาศคึกคักน่าดู

ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชมกัน พอดีติดงานต้องบึ่งไปสระแก้ว ทำให้ไม่ได้ไปร่วมงานนี้ครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงปู่เจือครับ ขอบคุณภาพที่นำมาให้รับชมกันครับผม........... :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับพี่ ได้บุญ ได้ของดีกันถ้วนหน้าครับงานนี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่พาทัวร์คร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสามหนุ่มนะคะ ที่พาทัวร์ทั้งสองวัด พี่เอารูปหมูมาฝาก :002:

น้องหมูสองตัวนี้ที่วัดตุ๊กตาจ้ะ :004:

ส่วนน้องทองก้อที่วัดเกาะเกร็ดจ้ะ หมูป่าตัวนี้น่ารักมาก แสนรู้ด้วย อิอิ :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ค. 2552, 10:47:08 โดย นาคปรก »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หมูน่ารักนะครับ ....แต่ผมไม่กล้าเข้าไปไกล้อะ กลัว  01;

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณท่านสิบทัศน์ ที่นำบรรยากาศงานมาให้ชมกันนะคะ

เห็นแล้วอยาก ออกรอบ... อุ๊บ .... ออกทัวร์  บ้างจัง 

พี่เอ็กซ์, พี่โจ้, พี่ชาติ, ท่านโจ, น้องก๊อต, ท่านนพ  พร้อมแล้วเปลี่ยน อิ อิ
  08;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับข่าว :054: