ผู้เขียน หัวข้อ: มหามนต์จนไม่เป็น ครูบาอาจารย์ให้ลาภตรงๆแล้ว แต่........  (อ่าน 3543 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ

ผลการออกรางวัล
งวดวันที่ 2 พฤษภาคม 2552
รางวัลเลขท้าย 2 ตัว
11
....................................
    ผลการออกรางวัล
งวดวันที่ 16 พฤษภาคม 2552
รางวัลที่ 1
111411

เหรียญนี้พระอาจารย์ญาเมตตาให้มาในช่วงหลังสงกรานต์
  งวดที่แล้วมีคนเวปเพื่อนบ้านโดนเข้า (อ้างถึง http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,8627.msg80525.html#msg80525  )
แต่ส่วนตัวผมไม่เล่นครับ
   ผมไม่แน่ใจว่าสมเด็จโต หรือ หลวงปู่ภู่
เคยสอนว่า
  "เล่นมากชิบหายมาก"
ขอแสดงความนีบถือ
Gearmour

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ซื้อเสื้อผ้า..ได้หล่อ ได้สวย :063: :061:  แต่ซื้อหวย...ได้กระดาษจ้ะ.. :069:

ออฟไลน์ mue

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ :005:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เขาชอบพูด กันติดปากว่า

เล่นหวย  ระวังจะไม่มีกระบวยล้างหน้า

คิดเล่นๆ  100  ประตู ต่อ หนึ่งครับ   ร้อยคน ถ้าแทง คนละเลข ไม่ซ้ำกัน  ก็ จะถูกแค่ คนเดียวครับ

อย่าหวังมีกับหวย อย่าหวังรวยกับพ่อตา

โชคดีมีชัย กันทุกๆท่านครับ

ผมค่อยๆทำ  ค่อยๆเก็บไปครับ  น้อยบ้าง มากบ้าง ก็ยังดีครับ  ซักวัน ก็คงเป็นวันของเรา

ถ้าอยากจะเสี่ยงโชค  ล๊อตเตอรี่ นั่นละครับ  งวดละ  ใบ สองใบ  พอแล้วครับ เผื่อมีโชค วาสนา ถูกรางวัล ใหญ่กับเขาบ้าง

ถ้าไม่ถูก ก็นึกซ๊ะว่า  ทำบุญไปครับ ช่วยรัฐ ช่วยชาติ ใด้อีกทาง ครับ

ผิดถูกประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ ด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ตอบ: มหามนต์จนไม่เป็น ครูบาอาจารย์ให้ลา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 2552, 03:14:21 »
งั้น รับแทง  5 5ล้อเล่ง อย่าเล่นเลยครับ จากประสบการณ์จริง เป็นเจ้ามานานแต่เลิกเป็นล่ะอิอิ คนเล่นถูกกินตลอดถึงถูกก้อไม่คุ้มเสีย ไม่เท่าที่เคยเล่นมา :043: ยืนมาใช้หน่อย  ของเขาแรง อย่าหวังมีกับหวย อย่าหวังรวยกับพ่อตา  ขำดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 03:15:58 โดย Phat007 »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
จะเรียกว่า การแสวงโชค การเสี่ยงโชค หรือว่าการพนันดีล่ะครับ
วังวนนี้มันช่างน่ากลัวจริงๆครับ เมื่ออได้ก้าวเข้าไปแล้ว หลายคนก็ยากที่จะหลุดพ้น
บางทีอาจจะต้องใช้ทั้งชีวิตหรือต้องหมดตัว เพื่อแลกมันมาครับ

อย่ามีครั้งแรกเลยดีกว่าครับ กับเรื่องพันธุ์นี้
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
หวย การพนัน คืออบายมุข

อบายมุข ก็คือปากทางแห่งความเสื่อม ปากทางแห่งความฉิบหาย

"เล่นมาก  ฉิบหายมาก" ประโยคนี้อ่านแล้วคงไม่กล้าเล่นเลยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เหะ ๆ

กัม เล่น58 ออก54

:070: :070: :070:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ใครจะคิดว่าหวยจะออกแบบนี้ อ่านแล้วก็มึนเหมือนกัน ...  :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยเล่นหวยเลยอ่ะเก็บตังค์ไว้กินหนมดีกว่าครับผม

ออฟไลน์ rescuer

• สัตตมะ
  • **
สวัสดีครับทุกท่าน
ตอนเด็ก เคยเห็นคนไปขอหวยกับพระ  พระท่านพูดว่า
เคยเล่นแชร์ไหม  แทงหวยก็เหมือนกับเล่นแชร์  ถูกหวยก็เหมือนเปียแชร์ได้
แล้วก็ต้องส่งแชร์ไปเรื่อย ๆ ไปๆมาๆ เงินเราทั้งนั้น  ทำมาหากิน หาเก็บออมดีกว่า
จำเรื่องนี้มา สี่สิบกว่าปีแล้วครับ    มันเป็นอบายมุขครับ
เห็นด้วยกับที่ท่านว่า "เล่นมาก ชิบหายมาก" ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผมก็ไม่เล่นหวยครับ....

...เอาเงินซื้อหวย  ซื้อไก่ย่าง 5 ดาวกินดีกว่า หุหุ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
ห.ย่อมาจากเหรี้ย
ว.ย่อมาจากวอดวาย
ย.ย่อมาจากย่ำแย่

แปลตรงตัว 13; 13; 13;

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
มันเป็นอาไรที่นึกไม่ออกนะครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ผมไม่ถูกครับเพราะ ผมก็ไม่ได้ซื้อหวยหรอกครับ ไม่ถูกเลขและก็ไม่ถูกกิน ให้เสียกะตัง ไปเช่าบูชาพระดีกว่า อิอิ
คงเป็นโชคและวาสนา อ่ะครับ
  :001: :002: :001: :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บอกตรงๆผมเป็นคนที่ชอบฝันว่าถูกรางวัลที่1แบบมีแจ๊คพอตด้วยน่ะครับ ชอบคิดเพลินๆมี30กว่าล้านจะใช้อะไรบ้าง ซื้อเบนซ์รุ่นไหนดี อิอิ แต่ผมคงต้องคิดฝันไปอีกนานครับ เพราะถูกรางวัลที่1มันถูกยาก แถมแจ๊คพอตอีกยิ่งยากแสนสาหัส แต่ที่ยากที่สุดคือผมไม่ค่อยได้ซื้ออ่ะครับ เมื่อไม่ซื้อแล้วจะถูกได้ยังไงหว่า

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ป่านนี้คุณลุงเมืองเพชรคงซึมไปตามระเบียบแล้วครับ  :003:

งวดนี้อะไรจะขนาดนั้น 1 โผล่มาที 5 ตัว - -

แล้วแต่โชควาสนาแล้วหล่ะครับงานนี้  :005:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

...เอาเงินซื้อหวย  ซื้อไก่ย่าง 5 ดาวกินดีกว่า หุหุ....

ไม่สงสัยแร๊ะ  :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=

ท่านพี่เอ็กซ์ ได้ฉายา....นิ่งหลับ ขยับ กับแกล้มพินาศ...ค่ะ พี่ berth1999

หวยไม่ได้กินเงินพี่เขาหรอก ฟันธง ....แต่ถ้าใบ้หวย  ถนัด  เพราะคุยกับสาวบ่อย
แปลว่า หลอกเก่ง 555+
  24;
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ท่านพี่เอ็กซ์ ได้ฉายา....นิ่งหลับ ขยับ กับแกล้มพินาศ...ค่ะ พี่ berth1999

หวยไม่ได้กินเงินพี่เขาหรอก ฟันธง ....แต่ถ้าใบ้หวย  ถนัด  เพราะคุยกับสาวบ่อย
แปลว่า หลอกเก่ง 555+
  24;

แซว.... 10;

...พี่เบริท์หุ่นก็ไม่เบาเหมือนกันแหละน่า หุหุ....

...แต่เปรี้ยวนี่ยกให้เค้าคนนึงเหอะๆ....

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
มือทำรวย หวยทำจนครับผม :027:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คงบังเอิญครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ของผมเพิ่งจะมาดูเหมือนกันครับ นารีผลที่หลวงพี่ญาท่านเมตตาให้มา บุญมีกรรมบังจริงๆครับ 362 ตรงๆ "ไร้วาสนาอย่าขอพร ความรวยหากขอกันได้ โลกนี้คงไม่มีคนจน "
 :001:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ก็ว่ากันไปหละครับ เรื่องหวย  ขนาดพระภิกษุห่มผ้าเหลือง ยังซื้อหวย หวังได้ปัจจัย
1.เพื่อตนเอง
2.นำมาพัฒนาวัดวาอาราม

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยเห็นคนรวยเพราะหวยสักคนเลยครับ (ให้ตายเถอะโรบิ้น อิอิอิ)...{^_^}...