ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่ท้อแท้สิ้นหวัง โปรดดูนี่แล้วกลับไปคิดใหม่ ...  (อ่าน 5058 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ใครที่ท้อแท้สิ้นหวัง โปรดดูนี่แล้วกลับไปคิดใหม่ ... เป็นกำลังใจได้ดีมากเลยครับ

ผมดูแล้ว จากท้อแท้สิ้นหวัง ทำให้ลุกขึ้นสู้ได้เลย เป็นกำลังใจที่ดีมากๆ ครับ ...

ขอให้สู้ต่อไปนะครับ แม้ว่า หนทางสุดท้ายมันจะเป็นทางตัน แต่ก็ยังดีที่ได้เดินต่อไป

คิดสะว่าเราพยายามดีที่สุดแล้วนะครับ ท้อได้แต่ห้ามถอย อนุโมทนา ....  :114:

www.youtube.com/watch?v=N9jPJpnh_3A

ขอขอบพระคุณเว็บ www.youtube.com ที่เอื้อเฟื้อคลิบวีดีโอ ...   :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อ่อ พ่อสุดหล่อคนนี้เอง ที่เป็นกำลังใจให้ท่านโจรสลัด ฝ่าฟันอุปสรรคทั้งหลายมาตลอด...

...เค้าล้มเอง เค้าก็ลุกเองได้ แม้ว่าจะลำบากแค่ไหน...

...เค้าก็สู้ชีวิตต่อไปครับ...

...เป็นกำลังใจให้ท่านโจรสลัดผ่านพ้นช่วงเวลาแย่ๆ ที่ผ่านเข้ามาในชีวิตนะครับ... :090:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
หากคุณล้ม again and again คุณก็ต้องลุกขึ้นมาให้ได้

no one get lost forever if our heart is ready to fight
ไม่มีใครเป็นผู้แพ้ตลอดกาล  หากหัวใจของเรายังพร้อมที่จะต่อสู้
นี่คือความหมาย ที่จะอธิบายถึงผู้ชายคนนี้ได้เลยค่ะ

ขอบคุณท่านโจรสลัด ที่นำเรื่องราว และ ความรู้สึกประทับใจ
มาเป็นกำลังใจใน วันฝนตก เช่นวันนี้ ค่ะ
35;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 01:58:09 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอมอบเพลงนี้ให้กับทุกคนที่ท้อแท้สิ้นหวังและต้องการกำลังใจ ....  :114:

มันเกือบจะล้มมันเหนื่อยมันล้าเหมือนแทบขาดใจ
เดินมาจนท้อไม่เจอจุดหมายปลายทางที่ฝัน
จะกลับดีไหมถ้าเดินต่อไปยากเย็นขนาดนั้น ยังถามใจ

ตลอดชีวิตฉันเชื่อในสิ่งที่คิด
หรือมันจะเป็นอะไรที่ผิด และฉันเองที่หลงทาง

ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่
มันจะไปจบที่ตรงไหน เมื่อเดินเท่าไหร่มันก็ไปไม่ถึง

เดินต่อช้าๆไม่อยากปล่อยฝันให้มันหลุดมือ
ที่สั่งให้ฉันไปต่อก็คือความเชื่อเท่านั้น
ถ้าในวันนี้เรี่ยวแรงยังเหลือก็ยังต้องฝัน ต้องก้าวไป

ตลอดชีวิตฉันเชื่อในสิ่งที่คิด
แม้ไม่ว่ามันจะถูกหรือผิด จะขอทำสุดหัวใจ

ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝัน หกล้มคลุกคลานเท่าไหร่
มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไปให้ถึง
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป
แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อยก็ยังต้องเดินต่อไป

ฉันท้อแท้สักกี่ทียังมีหวัง
แม้พลาดพลั้งสักกี่ครั้งยังฝันไกล
แม้ฉันล้มฉันก็คงไม่ตาย
ฉันยังไม่ตายฉันยังคงหายใจ

แม้ท้อแท้สักกี่ทียังมีหวัง
แม้พลาดพลั้งสักกี่ครั้งยังฝันไกล

มันจะไปจบที่ตรงไหน แต่จะยังไงก็ต้องไปให้ถึง
ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำว่าครั้งนึงเคยก้าวไป
แค่คนที่เชื่อในความฝัน จะเหน็ดจะเหนื่อยก็ยังต้องเดินต่อไป

ฉันท้อแท้สักกี่ทียังมีหวัง

"><param name="scale" value="noscale" /><param name="wmode" value="transparent"><embed src="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?Autoplay=0&songID=V24G7FFP0" width="315" height="80"  scale="noscale" wmode="transparent"></embed></object>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 02:09:58 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณเรื่องราวดีดี และเพลงที่ชอบที่สุด ที่น้องโจนำมาให้ชมให้ฟัง เติมใจดีจังเลยค่ะ จากเกือบหมดละ ตอนนี้ ได้มาอีก เกินร้อย และก็ เป็นกำลังใจให้คนที่ท้อคนต่อๆไปด้วย ยังหายใจหัวใจยังเต้น ก็สู้ๆกันต่อไปค่ะ ^_^ 15; 15; 15; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
...ขอบคุณท่านโจรค่ะ..ที่นำกำลังใจดี-ดีมาเติมให้เต็มค่ะ.. :015: :015:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
ไม่สู้ก็ไม่รอด 25;

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดครับผม ดูแล้วมีกำลังสู้ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ชอบบบบบบบบบครับท่าน
ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณเรื่องราวดีดี และบทเพลงที่ผมชอบที่สุดครับ :015:.......ขอบคุณอีกครั้งครับ...........  :015: :002:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณท่านโจรสลัดมากครับที่นำเสนอครับ

ชีวิตคือการต่อสู้ ศัตรูคือยากำลัง ชีวิตทุกชีวิตต้องเจออุปสรรคและปัญหามากมายที่เราต้องแก้ไข
    มีคนที่แย่กว่าเราเยอะแยะ จงสู้ต่อไป อย่าท้อแท้
    ทุกคนต้องมีสุข มีทุกข์ มีเศร้า มียินดี มีร้องไห้ เป็นธรรมดา เราเป็นกำลังใจให้ ทุกท่าน ครับ
    ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ  สวัสดีครับ
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ท้อได้แต่อย่าถอย ใจสู้เสียอย่าง
อุปสรรคต่อให้ยากแค่ไหนก้ผ่านมันไปได้
ล้มแล้วก้ลุกได้ตราบที่ยังไม่สิ้นลมหายใจ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บทเพลงท่อนนี้ เคยทำให้ผมมีแรงที่จะก้าวเดินต่อไป แม้ในวันนั้น ชีวิตแทบจะหมดแรง หาทางออกไม่เจอกับชีวิต หนี้สินล้นพ้นตัว แต่วันนั้นผมกลั้นใจลุกขึ้นยืน แล้วเดินต่อไป ถึงวันนี้ปัญหายังไม่หมดลง แต่มันก้อทำให้ผมรู้ว่า ทุกปัญหามีทางออกครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณโจ มากๆค่ะ

คนทุกคนแหล่ะค่ะ ต้องมีปัญหาอุปสรรคเข้ามาในชีวิต

ปัญหาทุกปัญหา มันต้องมีทางออกค่ะ

ทุกคนต้องมีสติ ถ้าไม่มีสติ ก็คิดท้อถอย ท้อแท้ หมดกำลังใจไป

แต่วันนี้ เราทุกคนจะไม่คิดท้อถอย ท้อแท้ กันแล้วใช่มั้ยคะ

เพราะเราเป็นกำลังใจให้กันและกัน .. :114:

ขอมอบเพลงนี้ให้กับทุกคนอีกหนึ่งบทเพลงแห่งกำลังใจนะคะ..

เพลง ผู้ชนะ - โลโซ

หากชีวิตคือการดิ้นรน คนหนึ่งคนต้องเดินก้าวไปให้เรารู้เส้นทางแห่งใจ แล้วก็ไปให้ถึงที่นั่นเพราะชีวิตคือการต่อสู้ ให้เรียนรู้ด้วยใจตั้งมั่นเส้นทางไกลแค่ไหนช่างมัน คนช่างฝันเท่านั้นทำได้ฉันคือหนึ่งคน ที่ทนฟันฝ่า พลังศรัทราคือสิ่งดีได้มาเท่ากัน เหมือนกันทุกที่ เตรียมใจที่มีให้มั่นคงเข้าไว้ขอเพียงแค่ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึงที่จุดหมายโปรดจงมั่นใจ ที่ทำลงไปนะถูกแล้วอย่าฟังคำคน อย่าสนใจใคร อย่าเปลี่ยนแนวคนแน่แน่วเท่านั้น ผู้ชนะหากปัญหาเข้ามาถ่างโถม อย่าไปโหมให้จงผ่อนคลายค่อยๆคิดสบายๆ ปล่อยมันไปตามเรื่องสักวันเพราะชีวิตคือการต่อสู้ ให้เรียนรู้ด้วยใจตั้งมั่นเส้นทางไกลแค่ไหนช่างมัน คนช่างฝันเท่านั้นทำได้ฉันคือหนึ่งคน ที่ทนฟันฝ่า พลังศรัทราคือสิ่งดีได้มาเท่ากัน เหมือนกันทุกที่ เตรียมใจที่มีให้มั่นคงเข้าไว้ขอเพียงแค่ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึงที่จุดหมายโปรดจงมั่นใจ ที่ทำลงไปนะถูกแล้วอย่าฟังคำคน อย่าสนใจใคร อย่าเปลี่ยนแนวคนแน่แน่วเท่านั้น ผู้ชนะฉันคือหนึ่งคน ที่ทนฟันฝ่า พลังศรัทราคือสิ่งดีได้มาเท่ากัน เหมือนกันทุกที่ เตรียมใจที่มีให้มั่นคงเข้าไว้ขอเพียงแค่ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึงที่จุดหมายโปรดจงมั่นใจ ที่ทำลงไปนะถูกแล้วอย่าฟังคำคน อย่าสนใจใคร อย่าเปลี่ยนแนวคนแน่แน่วเท่านั้น ผู้ชนะขอเพียงแค่ฝันให้ไกล แล้วไปให้ถึงที่จุดหมายโปรดจงมั่นใจ ที่ทำลงไปนะถูกแล้วอย่าฟังคำคน อย่าสนใจใคร อย่าเปลี่ยนแนวคนแน่แน่วเท่านั้น ผู้ชนะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ปลื้มใจมากมาย เพลงเพื่อนผม มีแต่คนชอบ  :005: :005: :005:

สิ่งที่ค่าที่สุดที่เราได้มาตั้งแต่เกิด คือชีวิตและตัวตนของเรา ภูมิใจในสิ่งที่เป็นตัวเราครับ

นอกจากเพลงของเพื่อนตูนแล้ว ที่ชอบอีกเพลง ต้องนี่เลย  ชอบมากครับ Live & Learn ครับ

เมื่อวันที่ชีวิต เดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน จนบางครั้งคนเราไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ
ความสุขความทุกข์ ไม่มีใครรู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ จะยอมรับความจริงที่เจอได้แค่ไหน

เพราะชีวิตคือชีวิต เมื่อมีเข้ามาก็มีเลิกไป
มีสุขสมมีผิดหวัง หัวเราะหรือหวั่นไหว เกิดขึ้นได้ทุกวัน

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

สุขก็เตรียมไว้ ว่าความทุกข์คงตามมาอีกไม่ไกล จะได้รับความจริงเมื่อต้องเจ็บปวดไหว

เพราะชีวิตคือชีวิต เมื่อมีเข้ามาก็มีเลิกไป
มีสุขสมมีผิดหวัง หัวเราะหรือหวั่นไหว เกิดขึ้นได้ทุกวัน

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 09:18:34 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อุปสรรค ทำให้เราช้า แต่ไม่ทำให้ทุกในชีวิตเรา หยุด

ขอบคุณเพลงเพราะๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับท่านโจ สู้ต่อไปครับเป็นกำลังใจให้เสมอครับ  :114:

เป็นช่วงจังหวะหนึ่งของชีวิต มีเข้ามาก็มีผ่านไป อย่าเพิ่งท้อ เพราะยังมีสิ่งดีๆรออยู่อีกมากมายครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณท่านโจมากครับ

ชีวิตของคนเราจะต้องมีช่วงหนึ่งที่จะต้องล้มกันทุกคน แต่ละคนจะมีวิธีลุกขึ้นมาใหม่ไม่เหมือนกัน และระยะเวลาที่ใช้ก็ต่างกัน

เวลาผมล้ม สิ่งที่ผมรู้สึกคือเสียใจ  ใจหดหู่  แต่ผมจะพยายามดึงใจ  พยายามดึงใจ และพยายามดึงใจ  มาไว้ที่ศูนย์กลางกายฐานที่ 7 ทำใจให้เป็นสมาธิ  ประคองสติไว้ให้นานที่สุด  ถึงมันจะยากเพียงใดผมจะต้องทำให้ได้ เพราะนี่คือชีวิตของผมครับ

เวลาผมล้ม ผมจะคิดถึงพ่อ แม่ และย่าเสมอ  บุคคลที่ผมจะคิดถึงต่อมาคือพระเดชพระคุณหลวงปู่สด วัดปากน้ำ  ,พระเดชพระคุณหลวงพ่อธัมมชโย และคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง  วัดพระธรรมกาย  เพราะท่านสอนอะไรผมหลายอย่างทีเดียวครับ

หากผมล้มเพียงคนเดียว  หัวใจพ่อและแม่ของผม  คงจะล้มตามไปด้วย  ผมจึงบอกกับตัวเองว่าเราจะต้องเข้มแข็ง ถึงมันจะยากแค่ไหน  เราต้องทำให้ได้ 

ไม่มีอะไรจะบอกมากไปกว่านี้  แต่จะบอกกับน้องรักว่า "สู้ๆนะครับ"

ขอบคุณอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2552, 10:20:54 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ กับสิ่งที่ ดีดี มีมามอบให้กัน :054:

สุดยอดคนเลยครับ  :053:

เยี่ยมยอดครับ :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณท่านโจรครับผมเป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิตได้อย่างดีเลยทีเดียวเชียว
สู้ๆๆสู้ตาย 21;

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ 25;

ออฟไลน์ soulballza

• จตุตถะ
              :054:ขอบคุณมากนะครับ :054: