ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงวัดสามง่ามครับ  (อ่าน 2135 ครั้ง)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คิดถึงวัดสามง่ามครับ
« เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:14:48 »
ไม่ได้ไปกราบหลวงปู่แย้มท่านนานพอสมควร เลยขอนำรูปเหรียญของท่าน
มาลงให้หายคิดถึงไปพลางๆก่อนนะครับ  :009:

ด้านหน้าครับ เป็นรูปหลวงปู่แย้ม

ด้านหลังเป็นรูปหลวงปู่เต๋ พระเถระผู้ได้รับการยกย่องว่าเป็นเทพเจ้าแห่งดอนตูม :054:

เหรียญนี้เป็นเหรียญของวัดสามง่ามเหรียญแรกที่ผมมีครับ ตอนไปกราบหลวงปู่แย้มท่านครั้งแรก
ก็ได้เช่าเหรียญนี้มา เป็นเนื้ออัลปาก้า หลวงปู่แย้มท่านก็เมตตาจารอักขระให้ทั่วเหรียญเลย
กราบขอบพระคุณในความเมตตาของหลวงปู่มา ณ ที่นี้ด้วยครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: คิดถึงวัดสามง่ามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 11:09:50 »
สวยครับท่านก๊อต  ว่าแต่จะออกอัลบั้มใหม่เมื่อไหร่ครับ :095:  ล้อเล่่นนะครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 11:42:54 »
สวยงามครับท่านก๊อต มีรอยจารมือของหลวงพ่อด้วย หลวงพ่อท่านเมตตาจริงๆครับ ขอบคุณภาพสวยๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:07:44 »
..ยังไม่เคยไปวัดสามง่ามเลยค่ะ..อยากไปกราบหลวงปู่ซักครั้งจัง...อนุโมทนาผ่านท่านก็อตไปก่อนค่ะ :053: :053:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:11:06 »
สวยดีครับมีจารมือด้วยเยี่ยมเลยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:38:37 »
สวยงามครับ ก๊อต :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 01:02:04 »
ง๊ามงามครับท่าน ไปวัดสามง่ามสองครั้งไม่เคยมองอารัยเลยนอกจากตุ๊กตาทองอ่ะ  :095: :095: :095:

ต้องสอดส่ายสายตาเยี่ยมชมสิ่งอื่นบ้างแร๊ะ  :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 01:10:57 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 03:06:52 »
ดีใจด้วยครับหลวงปู่แย้ม ท่านเมตตามากๆ ตอนผมไปท่านอาพาธอยู่ครับ

ท่านจะจาร ลูกศิษย์บอกว่าหลวงปู่อย่าจารเลยๆ หลวงปู่แย้มไม่สนใจ หยิบมาจารเลยครับ

ประทับใจมากจริงๆ สำหรับครั้งนั้น สาธุ ครับ .......  :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 04:11:45 »
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ.......... :002:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:13:11 »
สวยงามมากจ๊ะ ก๊อต 

เก็บไว้ดี ๆ นะ ระวังมาอยู่บ้านพี่เปรี้ยว

36;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พ.ค. 2552, 06:15:23 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 06:27:58 »
ง๊ามงามครับท่าน ไปวัดสามง่ามสองครั้งไม่เคยมองอารัยเลยนอกจากตุ๊กตาทองอ่ะ  :095: :095: :095:

ต้องสอดส่ายสายตาเยี่ยมชมสิ่งอื่นบ้างแร๊ะ  :004:

...ได้ทั้งน้องกุมารองค์เล็ก ได้ทั้งน้องกุมารขี่วัว แล้ว พี่จะมองหาน้องไปเลี้ยงอีกเหรอครับ หุหุ....

....ตะกรุดมหารูด ตะกรุดสามห่วงของท่าน ถ้ามีโอกาส เช่าไว้ติดตัวบ้างนะครับ แคล้วคลาดปลอดภัยสุดยอดครับ....

...ขอบคุณท่านก็อตนะครับที่นำเหรียญหลวงปู่แย้ม ด้านหลังหลวงปุ่เต๋ มาให้ชม จารทั้งหน้าหลังเลย สุดยอดครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 08:50:40 »
สวยครับผม ยิ่งมีรอยจารด้วย นับถือครับ :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 09:49:49 »
งามมากครับท่านก๊อต เพิ่มเสน่ห์ที่รอยจารเข้าไปอีก  :015:

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 06:52:50 »
เหรียญสวย + มีรอยจารด้วย...ดีจังเลยครับท่าน
เมื่อก่อนได้ไปกราบท่านบ่อยๆ หลวงปู่เมตตาเสมอครับ....

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 09:15:59 »

...ได้ทั้งน้องกุมารองค์เล็ก ได้ทั้งน้องกุมารขี่วัว แล้ว พี่จะมองหาน้องไปเลี้ยงอีกเหรอครับ หุหุ....

....ตะกรุดมหารูด ตะกรุดสามห่วงของท่าน ถ้ามีโอกาส เช่าไว้ติดตัวบ้างนะครับ แคล้วคลาดปลอดภัยสุดยอดครับ....

...ขอบคุณท่านก็อตนะครับที่นำเหรียญหลวงปู่แย้ม ด้านหลังหลวงปุ่เต๋ มาให้ชม จารทั้งหน้าหลังเลย สุดยอดครับ...

กุมารองค์ใหญ่น่ะท่านแอ็ค เอาไปไหนด้วยเด๋วชาวบ้านเขาแตกตื่น นี่ว่าจะไปเอาองค์เล็กๆมาเลี้ยงมั่ง นี่ก็ดูรุ่นหัวโล้นอยู่องค์ใหญ่ๆน่ารักดี มีความรู้สึกว่าลูกๆที่บ้านอยากให้เอาเพื่อนๆมาอยู่ด้วยอ่ะดิ ....... แต่ทำไมเงี๊ยบเงียบ  42;

• ก้นบาตร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 03:31:07 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,9170.msg85608/topicseen.html#new

ออฟไลน์ เต้

• สัตตมะ
  • **
  • บารมีหลวงปู่ไปล่ วัดกำแพง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 04:14:23 »
เหรียยสวยมากคับแถมมีรอยจาร ผมพึ่งไปมาไม่กี่วัน โดนหลวงปู่ท่านจารกระหม่อมให้ บอกคำเดียวเจ็บสุดเลยคับ สมกับคำล่ำลือ ว่าหลวงปู่ท่านมือหนักจิงๆๆ