ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยรู้สึกเหมือนผมบ้างไหม???  (อ่าน 2407 ครั้ง)

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
พี่น้องวัดบางพระท่านไหน เคยรู้สึกเสียวๆแป๊บๆบริเวณยันต์ที่สักบ้างไหมครับ เหมือนกับว่ายันต์มีชีวิตขยับตัวได้อะไรอย่างนี้ ยันต์ที่รู้สึกเด่นๆบนหลังผมคือยันต์เสือครับ ทุกครั้งที่เอาโลชั่นทาบริเวณหลังหรืออาบน้ำถูหลัง จะรู้สึกเสียวบริเวณยันต์เสือตัวนี้ตลอด ตอนแรกคิดว่าอาจเป็นเพราะแผลกำลังเพิ่งหาย ก็ไม่ได้คิดติดใจอะไร แต่ระยะเวลาผ่านมาก็เกือบ2เดือนแล้ว ยังรู้สึกเสียวอยู่จนถึงทุกวันนี้ ยันต์อื่นก็มีความรู้สึกเหมือนกันนะครับผมเลยคิดว่าน่าจะไม่ใช่เพราะแผลเพิ่งหาย เพราะยันต์อื่นที่สักมาแล้วเป็นเวลานาน ทำไมยังรู้สึกเหมือนกันกับครั้งนี้อีก รบกวนพี่น้องช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: มีใครเคยรู้สึกเหมือนผมบ้างไหม???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 12:02:01 »
คันอ่ะค่ะ ที่เป็น  :095:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: มีใครเคยรู้สึกเหมือนผมบ้างไหม???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 12:13:40 »
แสบ ๆ คัน ๆ เกาแล้วลามๆ ....  :003:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 12:41:02 »
แสบ ๆ คัน ๆ เกาแล้วลามๆ ....  :003:
โดนท่านโจรสลัดแซว 555 นี่ก็อีกประเด็นครับ ยิ่งเกายิ่งลาม คาราไมส์ช่วยด้วย ^^" :054:

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 02:35:31 »
สักยันต์ต้องแสบคันๆ 37;

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 03:23:00 »
ผมก็คันบ่อยๆครับท่าน  11;

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 04:19:10 »
ครับ อันนี้ก็สุดแท้แต่จะคิดครับ
ใครใคร่เชื่อก็เชื่อ ใครใคร่ไม่เชื่อก็ช่างเขา...แต่ผมเชื่อครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 05:54:05 »
เชื่อมั่นและศรัทธา ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 05:58:49 »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เชื่อว่า ทุกยันต์มีชีวิต และ จะมีพุทธคุณเพิ่ม รึ ลดลง ขึ้นอยู่กับ การปฏิบัติ ของเราครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 06:22:55 »
  หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ละลึกถึงครูบาอาจารย์อย่างอื่นไม่ต้องสงสัยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 06:26:12 »
ก้มันคันจิงๆๆนี้ครับ :005:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 11:42:43 »
ผมรู้สึกคันมากกว่า

ต้องเอาวาสลีนมาทา ถึงค่อยยังชั่ว

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 12:13:37 »
ผมคนนึงและ..ที่เชื่อ..และถ้าเราปฏิบัติดี หมั่นสวดมนต์ บ่อยๆ..ฝึกสติบ่อยๆ...เราจะรู้ได้เอง....  อ่ะครับ พูดยาก..
 เดวหาว่างมงายอีก......แต่ผมจะรู้สึก..แปล็บๆ.ที่รอยสักอ่ะครับ..เวลาที่จะเกิดไรที่อันตรายกะเราอ่ะครับ...แปลกๆ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 12:18:32 »
ผมก้อเชื่อ แถมสงสัยต้องเลิกดื่มเหล้าล่ะ กินไปนิดเดียวเอาไม่อยู่ ห้องพังหมดเลย -*- :043:
  วันนี้ก้อไปหาหลวงพี่มา หลวงพี่บอกให้หยุดดื่ม ดื่มตอนอารมไม่ดี สติขาดง่าย หรอเพราะจะมีคนมาทำลายไม่รุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 12:20:35 โดย Phat007 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:25:54 »
อย่าถูสบู่บริเวณเสือสิคะ

เสือมันคงแสบตาน่ะค่ะ :095:

อ๊ะๆอย่าเข้าใจตามกวางเด้อ

กวางเป็นผู้มั่วค่ะแห่ะๆขอโทษค่ะขอโทษ

ความรู้สึกที่เป็น..มันเป็นการบอกเหตุอะไรรึเปล่าคะ

หลังจากที่เกิดอาการแล้ว

มีอะไรไม่ดีเกิดขึ้นรึเปล่า

หรือทำอะไรไม่ดีไม่ควรก่อนหน้านี้

ยังไงก็

หมั่นสวดมนต์ ระลึกถึงครูบาอาจารย์นะคะ

ถ้าเกิดสิ่งไม่ดี

หนักจะได้เป็นเบาค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 09:28:27 »
โดนท่านโจรสลัดแซว 555 นี่ก็อีกประเด็นครับ ยิ่งเกายิ่งลาม คาราไมส์ช่วยด้วย ^^" :054:

อ่านแล้วอดขำไม่ได้เลยค่ะ :004:

คาราไมส์คงช่วยไม่ได้แล้วมั้งคะ

ซีม่าดีกว่า :007:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 10:32:46 »
อันสิ่งเหนือโลกในห้วงมหรรณพนี้ เป็นสิ่งที่ผู้รู้ก็รู้ได้เฉพาะตน...........

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 พ.ค. 2552, 11:15:16 »
อย่างน้องก็อตว่าครับ  ของอย่างนี้  "ปัตจัตตัง วิญญูหิติ" อันผู้รู้ก็รู้ได้เฉพาะตนครับ

ลองหมั่นสวดมนต์และนั่งสมาธิดูครับ อาจจะชัดเจนขึ้นนะ  :092:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 10:51:44 »
ผมก็เป็นครับ ถ้าเริ่มคันแล้ว เกายังไงก็ไม่หาย เหมือนเป็นลมพิษเลย...

...แต่เสียวนี่ไม่เป็นครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:30:25 »
คันเป็นบางครั้งเวลาเหงื่อออก :050:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 02:26:55 »
รถ 2 คัน แล่น(วิ่ง)ตามกันมา พอดีฝนตก น้ำท่วม รถคันแรกวิ่งข้ามสะพานไปได้ พอดีน้ำท่วม
สะพานพัง
  แล้ว คันหลัง ทำอย่างไร :005: :005: