ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งจกตัวเดียว สองหัว สองหาง หางเเยกเป็นหนามด้วย เป็นของดีในตัวที่หายากครับ  (อ่าน 6278 ครั้ง)

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมว่าที่เห็นบ่อยๆ ก็น่าจะมีสองหาง เเล้วก็เป็นสองหาง เเบบหางทั่วๆไปมากกว่า จะหาของดีๆ มาให้ชมกันเรื่อยๆครับ

ตัวนี้เป็นของเพื่อนครับ เห็นว่าหายาก เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ จิ้งจกตัวโตแล้วด้วยครับ ไม่ช่ายตัวเล็กๆ

• จตุตถะ
    • อีเมล
เจ้าของปิดทองก่อน เเล้วนำไปเลี่ยมพลาสติกบูชา ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ ไม่ได้เจตนาจะให้เกิดความแตกแยกแต่อย่างใด
แบบนี้ ผมเห็นบ่อยมีมาวางขายพร้อมเลี่ยมเดิมๆปิดทองมาพร้อม
มีหลายแบบครับเก้าหางก็มี สองหางก็เยอะ
พวกแม้วชอบทำมาหลอกขายนักท่องเที่ยว
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มีการทำมาหลอกขายด้วยเหรอ แต่อย่างว่าอ่ะครับ เอามาปิดทองกลบเกลื่อน ลองถ้ามาตัวป็นๆให้ดูสิครับ
มีร้อยให้ร้อยเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ด้วยความเคารพครับ ไม่ได้เจตนาจะให้เกิดความแตกแยกแต่อย่างใด
แบบนี้ ผมเห็นบ่อยมีมาวางขายพร้อมเลี่ยมเดิมๆปิดทองมาพร้อม
มีหลายแบบครับเก้าหางก็มี สองหางก็เยอะ
พวกแม้วชอบทำมาหลอกขายนักท่องเที่ยว

ขอบคุณครับท่านก็อต ใช่เลย ผมเคยไปเที่ยวบนดอยตุงก็มีชาวเขามาขาย แพงอีกต่างหากครับ เค้าบอกว่าทำให้มีหางมากๆได้ ก็อลองสังเกตดูนะครับ ผมเกือบโดน .....หลอกครับ โชคดีไม่ได้ซื้อ

ออฟไลน์ ART2530

• จตุตถะ
มีนะครับแบบพลาสติกผสมกาวทำเหมือนจิ้งจกต่างๆแล้วเอามาปิดทองขายแถวสะพานควายทางไปสวนจัตุจัก

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มีอีกวิธี ครับเอา จิ้งจกมากรีดหาง และรอให้หาย มันก็เป็นได้ ครับ 55+

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
มีนะครับแบบพลาสติกผสมกาวทำเหมือนจิ้งจกต่างๆแล้วเอามาปิดทองขายแถวสะพานควายทางไปสวนจัตุจัก

ถ้าขึ้นชื่อว่าขายทาง สะพานควาย จตุจักร หรือตามตลาดทั่วไป

ก็ไม่กล้าซื้อแล้วค่ะ

เปลืองเงิน

ไหนจะต้องมาหาคำตอบอีก

ว่าแท้หรือไม่

ถ้ามาจากวัด ยังชัว!!!!กว่าเยอะ

เผลอๆราคา นอก แพงกว่าราคาในวัดอีก

ได้บุญอีกด้วย :015:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
มีอีกวิธี ครับเอา จิ้งจกมากรีดหาง และรอให้หาย มันก็เป็นได้ ครับ 55+

หาย...หายไปจากโลกนี้รึเปล่าคะเอ็ม :095:

มันคงเป็นแบบ ปั๊บ โปเตโต้น่ะค่ะ

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พี่ท่านหนึ่งเคยมี จิ้งจกสองหาง อยู่ครับเค้าไป X-Ray

มาให้ดูเลยอ่ะครับ 2 หางจริงๆ แต่แบบนี้ขอไม่ออกความเห็นจ้า ...  :016:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล

หาย...หายไปจากโลกนี้รึเปล่าคะเอ็ม :095:

มันคงเป็นแบบ ปั๊บ โปเตโต้น่ะค่ะ

ทนพิษบาดแผลไม่ไหว :002:

วิธีทำเขาทำอย่างนี้จริงๆครับ ทำขายร้อยตัวได้ซ๊ะสิบตัวก็คุ้มสุดๆแล้ว สุดท้ายก็ ...... 17;

TUM

• บุคคลทั่วไป

ถ้าทำอย่างนี้นะครับท่าน
เขาเรียกว่า

สัตว์แปลกแล้วครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ไม่มีความคิดเห็นครับท่าน....... :002:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อืม คนไทย ถ้าตั้งใจ ก็ไม่แพ้ชาติใดในโลก  :095:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• จตุตถะ
    • อีเมล
อ้าว มีทำของปลอมด้วยเรอะครับ อันนี้ผมไม่เคยเห็นและไม่รู้จริงๆนะครับ ไม่เคยเห็นวางขายด้วย คือว่าไปเที่ยวร้านเพื่อน เพื่อนเอามาให้ดู บอกมีคนให้มา ผมเห็นว่าเเปลกดี เลยขอถ่ายรูปมาให้ดูกัน เพราะไม่เคยเห็น ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าเป็นของทำขึ้นมา ผมก็มองดู หัวก็หัวจิ้งจก จริงๆ  :054: :054: :054: ไม่คิดว่ามันจะมีการทำขึ้น มาหลอกกัน นึกว่ามีแต่พวกพระเครื่อง ยังงี้ต้องบอกเพื่อนให้รู้ซะแล้ว  :054: :054:

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
อ้าว มีทำของปลอมด้วยเรอะครับ อันนี้ผมไม่เคยเห็นและไม่รู้จริงๆนะครับ ไม่เคยเห็นวางขายด้วย คือว่าไปเที่ยวร้านเพื่อน เพื่อนเอามาให้ดู บอกมีคนให้มา ผมเห็นว่าเเปลกดี เลยขอถ่ายรูปมาให้ดูกัน เพราะไม่เคยเห็น ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าเป็นของทำขึ้นมา ผมก็มองดู หัวก็หัวจิ้งจก จริงๆ  :054: :054: :054: ไม่คิดว่ามันจะมีการทำขึ้น มาหลอกกัน นึกว่ามีแต่พวกพระเครื่อง ยังงี้ต้องบอกเพื่อนให้รู้ซะแล้ว  :054: :054:

ตามสวนจตุจัรกจะมีพวกนำของมาวางขายแบกะดิน หรืออาจจะตั้งโต๊ะขาย
พวกน้ำมันจิ้งเหลน และอุปกรณ์ต่างๆ จิ้งจกแบบนี้ก็มีมาวางขายกัน
หลายเจ้าหลายร้านครับ  :095:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **

ลองไปถามพ่อค้าดูครับ  ว่าจะเอาแบบเป็นๆมีมั้ย   :002:  มีทำเยอะครับ ผมซื้อมาดูเล่นๆจาก300 ได้มา40 :095:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ตามสวนจตุจัรกจะมีพวกนำของมาวางขายแบกะดิน หรืออาจจะตั้งโต๊ะขาย
พวกน้ำมันจิ้งเหลน และอุปกรณ์ต่างๆ จิ้งจกแบบนี้ก็มีมาวางขายกัน
หลายเจ้าหลายร้านครับ  :095:

แหมของแบบนี้รู้ดีจังเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 06:44:10 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• เด็กวัด
ง่ะพี่นน เล่นผมซะแร้ว
น้ำมันจิ้งเหลนมีไว้ทำอะไรผมยังไม่รู้เลยค้าบบบ
แหะๆ 05; 11;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ง่ะพี่นน เล่นผมซะแร้ว
น้ำมันจิ้งเหลนมีไว้ทำอะไรผมยังไม่รู้เลยค้าบบบ
แหะๆ 05; 11;

เค้าไว้ใช้ ทาจมูก ทาคอ แก้คัดจมูกหายใจไม่ออกครับ ...  :058:

• อัฏฐมะ

ยังไม่ต้องกังวนไปก็ได้ค่ะ

ลองถามเพื่อนดูว่าได้มาจากไหน

ถ้าได้จากวัด หรืออาจารย์ที่รุ้จัก ก็โล่งใจไปค่ะ

แต่ถ้าเป็นสถานที่ ที่ทุกคนบอกแล้ว

บอกได้อย่างเดียวค่ะ

ทำใจ :075:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ที่บ้านสวน จ.จันทบุรี เมื่อก่อนผมก็เคยเห็นนะครับ  มันเกาะอยู่ที่ฝาผนังในบ้านอยู่หลายวัน  แต่ไม่ได้คิดจับมันมา เพราะเขายังไม่ตาย ไม่อยากไปเบียดเบียนชีวิตของเขาครับ

จะให้ฆ่าเขา เพื่อนำไปให้พระอาจารย์ปลุกเสก เพื่อใช้ในด้านเมตตา  ผมว่ามันไม่ดีกระมังครับ  ฆ่าคือแรงอาฆาต  แล้วไปทำของเมตตา  มันขัดกันยังไงไม่รู้ครับ

แต่ถ้าเขาตายเอง แล้วเราเจอ  นำมาทำ  อย่างนี้ผมเชื่อว่า มีพุทธคุณจริงครับ

เมตตาคืออโทสะ  ไม่พยาบาทต่อชีวิตของผู้อื่น ทั้งสรรพสัตว์และมวลมนุษย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2552, 09:11:44 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• เด็กวัด
ที่บ้านสวน จ.จันทบุรี เมื่อก่อนผมก็เคยเห็นนะครับ  มันเกาะอยู่ที่ฝาผนังในบ้านอยู่หลายวัน  แต่ไม่ได้คิดจับมันมา เพราะเขายังไม่ตาย ไม่อยากไปเบียดเบียนชีวิตของเขาครับ

จะให้ฆ่าเขา เพื่อนำไปให้พระอาจารย์ปลุกเสก เพื่อใช้ในด้านเมตตา  ผมว่ามันไม่ดีกระมังครับ  ฆ่าคือแรงอาฆาต  แล้วไปทำของเมตตา  มันขัดกันยังไงไม่รู้ครับ

แต่ถ้าเขาตายเอง แล้วเราเจอ  นำมาทำ  อย่างนี้ผมเชื่อว่า มีพุทธคุณจริงครับ

เมตตาคืออโทสะ  ไม่พยาบาทต่อชีวิตของผู้อื่น ทั้งสรรพสัตว์และมวลมนุษย์ครับ

บ้านเก่าผม เมื่อก่อนก็มีจิ้งจกสองหางเข้ามาอยู่ครับ มีสองหางจริงๆ
แต่ตัวเขาเล็กนิดเดียวที่น่าแปลก เวลาสวดมนต์ก่อนนอน จิ้งจกเป็นต้องร้องทุกทีซิน่า หุๆ
โบราณท่านว่าบ้านไหนมีจิ้งจกสองหางมาอยู่ นั้นห้ามทำร้ายเขาเป็นเด็ดขาดครับ
ต้องให้เขาอยู่ของเขาเอง โดยไม่ไปเบียดเบียนเขา แล้วสิ่งดีๆจะเข้ามาครับ
จริงเท็จอย่างไรก็ต้องพิจารณาเอาตามความเหมาะสมครับ :001:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
เป็นภาพหาชมยากขอบคุณมากครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มาอ่านเพื่อเป็นวิทยาทานครับ :009: