ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์พุฒซ้อน + พ่อแก่เดินดง เมตตาจากพระอาจารย์พันธ์  (อ่าน 10627 ครั้ง)

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
      ช่วงนี้เศรษฐกิจแย่ ๆ ออเดอร์การผลิตลดลง มีเวลาไปกราบพระอาจารย์บ่อย ขอเมตตาจากท่าน

โดยยันต์พ่อแก่สักวันพฤหัส พ่อแก่บล็อคนี้เป็นบล็อคเก่าที่พระอาจารย์ใช้ตอนจำพรรษาที่วัดบางพระ

ส่วน ยันต์พุฒซ้อนสักวันเสาร์ เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา

ไปวัดทีไรว่าจะไปกราบพระอาจารย์และรับใช้งานท่าน...ก็อดใจไม่ได้สักที...น้อ

นำภาพยันต์มาให้ชม...เพื่อการบูชาครู...อันมีหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์พันธ์เป็นที่ตั้งเหนือหัว

และสืบสานรอยสักพุทธศิลป์...รวมทั้งเป็นแนวทางสำหรับพี่-น้องในเวบเราในการสักต่อไป... :054:

จุดสังเกต พระอาจารย์ท่านจะวางภาพได้อย่างลงตัว โดยอย่างสักที่ต้นแขนท่านก็จะเว้นจุดที่ปลูกฝี ถ้าเว้นไม่ได้ก็จะเดินเส้น
         อย่างลงตัว ยกเป็นประเด็นก็เพราะว่าเห็นศิษย์บางท่านขอนั้นขอโน่น ขอยอดสูงบ้าง เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ
         ท่านเป็นพระอาจารย์ของเรา ท่านจะมอบสิ่งดีๆให้ศิษยเสมอ...ถึงจะดุ...แต่ใจดี... :011:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2552, 10:20:25 โดย DEKDOY »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยเข้มขลังมากครับ ...  :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ ตำแหน่งลงตัว ดูขลังครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
อยากได้พ่อแก่บ้างครับ
สวยมาก
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้พ่อแก่อ่ะ สวยดีคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับหลวงพี่พันท่านมีการวางรูปแบบ
ยันต์ที่ดูแล้วเนียนตา เป็นระเบียบมากๆครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับท่าน สวยงามมากครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับท่าน  ได้ของดีอีกแล้ว
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวบมากๆครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงพี่พันครับ

อยากหาเวลาไปกราบท่านบ้างครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากครับผม

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับ

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยมากค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามครับทั้งพุทธซ้อน,พ่อแก่ ยินดีด้วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีกับท่านเด็กดอยด้วยนะครับ ตัวขาวๆแบบนี้ สักออกมาสวยงามชัดเจนจริงๆ  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีด้วยนะครับพี่เด็กดอยสวยงามจับใจจริงๆ :016:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
 หลวงพี่พันท่านเปิ่ยมล้นด้วยความเมตตา จริยาวัตร งดงาม สมกับเป็นผู้สืบทอดสายพระเวทย์ที่ลุงให้ความเคารพศรัทธามากรูปหนึ่ง :054:
 ถ้าผู้ใดได้คุยกับท่านจะรู้สึกถึง ความเป็นกันเองความห่วงใยต่อลูกศิษย์ของท่าน..ถ้าใครไปเยี่ยมท่านลุงต้อฝากกราบนมัสการท่านด้วย   

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ลายมืออ.พันธุ์ งดงามยิ่งนัก :054:

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยเข้มขลังมากครับ ............. :015: :002:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยได้ของดีอีกแล้ว งดงามครับ :002:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยมากเลยคับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
สวยมากครับ :015: :015: :015: :015:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ที่หลังคงจะเต็มแล้วสินะน้องเด่น..เริ่มลามมาถึงแขนแล้ว. :053:

ออฟไลน์ EMO

• @นะมะพะธะ@
  • ทุติยะ
  • **
  • คิดมากไปปวดใจเปล่า
    • อีเมล
สวยงามครับ และที่ประทับใจที่สุดคือคำกล่าวตอนท้ายครับ นับถือด้วยใจจริงครับ :016:
สุขใดๆไม่เท่าล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์^ ^

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แหมๆคุณเด่น แอบไปไม่กล่าวกันเลยนะ    :070:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ  :052:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอคำแนะนำ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 09:07:58 »
อยากไปวัดโคปูนครับ ขับรถจากรังสิต แล้วไปทางไหนต่อครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
สวยงาม พรุ่งนี้ผมจะไปบ้างคับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :016: สุดยอดเลยครับท่านเด่น ...... :015:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน