ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศของหายครับ  (อ่าน 1792 ครั้ง)

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ประกาศของหายครับ
« เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 06:17:58 »
ของ2ชิ้นนี้เป็นของพี่ที่ผมเคารพท่านหนึ่งครับแล้วเป็นสมาชิกเว็บวัดบางพระด้วยครับพอดีพี่เขาไปลืมวางไว้แถวๆพระประแดงครับได้แจ้งความไว้แล้วครับเลยนำมาให้ทุกๆท่านได้ดูกันครับถ้าพบเห็นรบกวนช่วยแจ้งข่าวด้วยครับมีรางวัลให้ครับ เจ้าของเสียดายมากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2552, 06:20:13 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ประกาศของหายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 06:40:54 »
มีแต่ของสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 06:49:13 »
ขอให้หาเจอใวๆนะครับ สาธุ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 07:11:19 »
อ่ะน่ะ

ขอให้ได้คืนไวๆน่ะครับ

สาธุ!!!

:075:

[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 07:11:45 »
ของใครใครก็รัก ขอให้ได้คืนนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:06:20 »
เห็นใจครับผม ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันครับ .

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:21:09 »
ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของค่ะ :114:

และขอดลบันดาลให้ของไปตกอยู่ที่คนดี

เพื่อที่เค้าจะได้นำมาคืนเรา :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:38:06 »
เห็นแล้วก็รู้สึกเห็นใจ ผู้เป็นเจ้าของมากๆครับ
เพราะแต่ละชิ้นมีคุณค่ามากๆ ขอบารมีของครูบาอาจารย์
ช่วยดลจิตดลใจให้ท่านเจ้าของวัตถุมงคลที่ได้หายไป นั้นได้กลับคืนมาในเร็ววันด้วยเทอญ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 08:56:44 »
อาราธนาครูบาอาจารย์ขอให้ท่านนำกลับมาอยู่กับเราเหมือนเดิมครับ

ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับ  หมั่นสวดมนต์  นั่งสมาธิ  อธิษฐานจิตบ่อยๆครับ  เดี๋ยวก็ได้กลับคืนครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 09:26:53 »
ขอให้ได้คืนเร็วๆๆนะครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 09:41:26 »
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้คืนไวๆนะครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 11:08:30 »
เห็นใจครับท่าน ยังไงก็เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้คืนไวๆนะครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:51:41 »
เอาใจช่วยให้ได้คืนไวๆครับท่าน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 09:28:52 »
ขอให้ได้คืนใวๆนะครับ สาธุ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 09:59:44 »
ขอเอาใจช่วยอีกแรง ขอให้ได้คืนในเร็ววัน
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:25:36 »
เอาใจช่วยด้วยครับขอให้ได้คืนเร็วๆครับ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 01:54:41 »
 :074:โอ๊ว....ของดีๆทั้งนั้นเลย หายไปเสียดายจังเลย ขอให้ได้คืนโดยเร็วครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง