ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบมีดหมอเล่มนี้ครับ  (อ่าน 2648 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
อยากทราบมีดหมอเล่มนี้ครับ
« เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:22:14 »

รบกวนผู้รู้ครับอยากทราบมีดหมอด้ามงาของหลวงพ่อเล่มนี้ครับ ว่าปลุกเสกปีไหนครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อยากทราบมีดหมอเล่มนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:26:46 »
ท่าทางจะเก่าอยู่นะครับพี่เจมส์ แต่ไม่ทราบเหมือนกันครับ รอพี่ๆมาร่วมด้วยช่วยกันนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: อยากทราบมีดหมอเล่มนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:32:47 »
มีดพระ ด้ามงา  สวยครับ

ต้องรอผู้รู้มาไขข้อข้องใจครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ bangron

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 12:33:31 »
ภาพสวย เด่นชัด แต่ผมไม่รู้ว่าปีไหน จะลองเอารูปไปถามผู้รู้ :054:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 02:53:34 »
ใกล้เคียงกับของผมครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่ามีดของผมเล่มนี้
มาจากอาจารย์ท่านใด วัดใด ปีใหนครับ(ท่านใดมีข้อมูลบอกหน่อยครับ :086:)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 08:03:23 »
สวยงาม ดูเก่า เข้ม ขลัง มากครับ แต่ผมดูไม่เป็นอ่ะครับ เป็นกำลังใจครับพี่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 08:17:03 »
สวยดีครับ แต่รายละเอียดต้องตาเซียนอย่างพี่ อเมซิ่งแล้วครับ ...  :095:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 09:13:13 »
ผมก็ดูไม่เป็นครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ................... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:28:32 »
สวยเก่าดีครับพี่เจมส์

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:54:41 »
สวยเก่าดูเข้มขลังมากๆครับ
ใบมีดเก่าจนเป็นสนิมแล้ว  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 01:44:02 »
เก่าจังครับ แต่ไม่รู้ที่ :074: :074: :074:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 04:51:54 »
น่าจะเป็นสายทางหลวงพ่อเดิมนะครับ แต่ไม่รู้ว่าใช่ของหลวงพ่อเดิมรึป่าว

ต้องรอผู้รู้ จริงๆอ่ะครับ^^
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 06:09:10 »
มีดสวยนะครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:34:27 »
ลุงต้อตอบเอง..เป็นมีดหมอด้ามงาของ หลวงพ่อเดิม จ้า มีพุทธคุณสองด้าน 1.ชักมีดออกมาเล็กน้อยพกไว้แบบปากกาที่กระเป๋าเสื้อ
เป็นเมตตามหานิยม หรือชักไว้ลักษณะเดียวกันแต่บูชาไว้ที่สูง ไว้ค้าขายโบราณว่าเนทองไหลเข้าไม่มีวันสิ้นสุด 2.มีดอยู่ในสภาพไม่ได้ชัก
เป็นคงกระพันชาตรีครับ.ส่วนจะแท้หรือไม่ต้องได้เห็นของจริงครับ ส่วนเล่มที่สองของคุณ ICELAND เป็นของอาจารย์เฮง 100%ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 02:17:11 »
ลุงต้อตอบเอง..เป็นมีดหมอด้ามงาของ หลวงพ่อเดิม จ้า มีพุทธคุณสองด้าน 1.ชักมีดออกมาเล็กน้อยพกไว้แบบปากกาที่กระเป๋าเสื้อ
เป็นเมตตามหานิยม หรือชักไว้ลักษณะเดียวกันแต่บูชาไว้ที่สูง ไว้ค้าขายโบราณว่าเนทองไหลเข้าไม่มีวันสิ้นสุด 2.มีดอยู่ในสภาพไม่ได้ชัก
เป็นคงกระพันชาตรีครับ.ส่วนจะแท้หรือไม่ต้องได้เห็นของจริงครับ ส่วนเล่มที่สองของคุณ ICELAND เป็นของอาจารย์เฮง 100%ครับ

ขอบคุณครับลุงต้อ :114: :054:
แล้วที่คุณลุงต้อบอกว่า เป็นของอาจารย์เฮง แล้วมีพุทธคุณทางด้านใดบ้างครับ
และอาจารย์เฮง อยู่วัดอะไร จังหวัดอะไรครับ(ผมไม่รู้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆครับ)แล้วมีดเป็นของแท้หรือเปล่าครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 02:21:14 »
ท่านลุงต้อ น่าจะหมายถึงอาจารย์เฮง วัดเขาดินน่ะครับ  ท่านมีชื่อด้านเครื่องรางประเภทงาแกะต่างๆครับ สิงห์งาแกะ ฯลฯ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 06:46:12 »
เล่มของพี่เจมส์ที่มาเขาบอกว่าของหลวงพ่อเปิ่นออกปี 10กว่าๆ ไม่ทราบว่าท่านมีสร้างหรือไม่อย่างไรเหมือนกันครับ  :001:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 09:26:06 »
ดูมีเสน่ห์ เข้มขลังได้ใจครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 10:27:45 »
ดูขลังมากครับผม

ขอบคุณสำหรับภาพและข้อมูลของลุงต้อ :053:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 10:59:24 »
มีดหมอเล่มที่สองของ อาจารย์เฮง วัดเขาดินให้คะแนนความแท้ 95 %  :016: :016:เผื่อไว้เห็นของจริง อีก 5
 เพราะภาพไม่เห็นรายละเอียดอีกเล็กน้อย..พุทธคุณเช่นเดียวกับหลวงพ่อเดิม ผู้เป็นอาจารย์..คลายข้อสงสัยลงมากเลยใช่ไหม..
    ราคาไม่แรง เท่าพุทธคุณที่แซงไปหลายโค้งแล้ว..จ้า :075:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 11:09:19 »
มีดหมอเล่มที่สองของ อาจารย์เฮง วัดเขาดินให้คะแนนความแท้ 95 %  :016: :016:เผื่อไว้เห็นของจริง อีก 5
 เพราะภาพไม่เห็นรายละเอียดอีกเล็กน้อย..พุทธคุณเช่นเดียวกับหลวงพ่อเดิม ผู้เป็นอาจารย์..คลายข้อสงสัยลงมากเลยใช่ไหม..
    ราคาไม่แรง เท่าพุทธคุณที่แซงไปหลายโค้งแล้ว..จ้า :075:

ขอขอบพระคุณอย่างสูงอีกครั้งครับคุณลุงต้อ :114: :114: :114: