ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเรื่องการสัก ครับ  (อ่าน 1264 ครั้ง)

ออฟไลน์ proteen

• ทุติยะ
  • **
มีคำถามเรื่องการสัก ครับ
« เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:24:26 »
พอดีว่าผมอยากสัก 5 แถว เลยไปสัก พอสัก 5 แถวเสร็จ คนสักเขาเลยแถมสักให้ 1 อย่าง(เพิ่งมารู้ที่บ้าน)ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร
รบกวนพี่ๆ ที่ทราบช่วยตอบให้ผมหน่อยครับ เป็นรอยแดงๆ ข้างขวาของ 5 แถวครับ (สักน้ำมัน)

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: มีคำถามเรื่องการสัก ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:46:21 »
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าอาจารย์ที่สักแถมอะไรมา
เพราะไม่รูปให้ดู ยิ่งสักน้ำมันยิ่งดูลำบาก
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ proteen

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:49:34 »
ผมอัพโหลดรูปภาพไม่ได้ครับ กำลังพยายามอยู่ ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 01:24:37 »
พยายามหน่อยครับผม :005:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 01:55:24 »
ผมอัพโหลดรูปภาพไม่ได้ครับ กำลังพยายามอยู่ ครับ

สู้เขา ไอ้มดแดง :114:

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 04:08:23 »
ถ้าเห็นรูปน่าจะพอตอบได้นะคับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 05:28:39 »
กดที่สร้างหัวข้อใหม่แล้วอัพโหลดรูป และเอาโค้ดที่ได้มาใส่ในกระทู้นี้ครับ

สู้เขาทาเคชิ :002:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 07:49:46 »
เอาใจช่วยครับ ขอให้รูปขึ้นไวๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 08:14:41 »
พอดีว่าผมอยากสัก 5 แถว เลยไปสัก พอสัก 5 แถวเสร็จ คนสักเขาเลยแถมสักให้ 1 อย่าง(เพิ่งมารู้ที่บ้าน)ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไร
รบกวนพี่ๆ ที่ทราบช่วยตอบให้ผมหน่อยครับ เป็นรอยแดงๆ ข้างขวาของ 5 แถวครับ (สักน้ำมัน)

ขอโทษน่ะครับ ประโยคนี้ไม่ควรเรียกว่า คนสักเขาเลยแถมสักให้ ควรพูดว่า อาจาร์ยท่านเมตตาให้อีก1ยันต์ คนที่สักให้เราไม่ว่าจะเป็นพระหรือฆราวาส ก้อเป็นอาจาร์ยเราทั้งนั้นน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา