ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับผม  (อ่าน 1196 ครั้ง)

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับผม
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 04:08:49 »
คือผมอยากจะสักเสือคู่ไม่ทราบว่าจะขอกับหลวงพี่ท่านใดครับ.....ขอกับหลวงพี่นันท่านจะให้หรือป่าว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 04:43:56 »
ให้ไม่ให้ไม่ทราบ แต่ของแบบนี้ ไม่ลองไม่รู้ มีผิดหวังสมหวัง แค่สองอย่าง ครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 05:08:26 »
รอหลวงพี่ท่านให้เองดีกว่านะครับอย่าใจร้อนเลยได้ไม่ได้อยู่ที่ดวง
อย่างผมเต็มหลังแต่มีเสืออยู่ตัวเดียวเอง
ช้าๆดีกว่าได้พร้าเล่มงามนะจ๊ะ :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2552, 05:08:42 โดย คุณน้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 05:11:12 »
อันนี้ก็แล้วดวงแล้วแต่วาสนาครับ ถูกที่ถูกเวลาก็ได้ครับ ถ้าตั้งใจจริงๆคงไม่ยากเกินครับ เป็นกำลังให้นะครับ
ลงน้ำมัน วันนี้ไม่ได้ไม่เป็นไร วันหน้ามาลงใหม่อาจจะได้
แต่ถ้าลงหมึกลงแล้วลงเลย ย้นอกลับมาแก้ไขอะไรไม่ได้ อาจจะสมหวัง อาจจะผิดหวังนะครับ

แต่ขอให้มั่นใจและศรัทธา และภูมิใจเถิดครับ ขอที่พระอาจารย์ท่านให้มานั้นดีทุกอย่าง และท่านให้ด้วยความรักความเมตตาต่อลูกศิษย์ครับ
อย่าได้ไปคิดน้อยใจว่าทำไมเราไม่ได้ คนอื่นเขาได้กันเกลื่อน อย่าไปคิดอย่างน้นครับ มันบาปครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 05:13:40 »
หากขอเสือคงได้ไม่ยากครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับหลวงพี่นะครับขอให้โชคดี

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 05:57:32 »
รอให้พระอาจารย์เมตตาสักให้ดีกว่าครับ
ผมเชื่อมั่นเสมอว่าทุกยันต์ที่พระอาจารย์เมตตาสักให้ดีทุกๆยันต์ครับ
แต่.....ถ้าอยากได้ก็ลองขอพระอาจารย์ก็ได้ครับ...ขอให้ท่านสมหวังนะครับ :003:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 06:37:40 »
ผมว่าค่อยๆๆเปน ค่อยๆๆไปดีกว่านะครับผม อย่าใจร้อน

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 10:19:16 »
ผมสักยันต์มาหกอย่างแล้ว ล้วนแต่เป็นอักขระ ไม่เป็นไรทุกสิ่งที่อาจารย์ให้ย่อมดีเสมอ ถ้าถึงเวลาเมื่อไหร่คงได้เอง ยังไงแผ่นหลังผมก็สักได้เรื่อยๆไม่มีขอบเขตอยู่แล้ว เพราะผมสักน้ำมัน Ha Ha Ha  :002: