ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอ่านอักขระยันต์ให้ทีครับ!!  (อ่าน 3506 ครั้ง)

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
รบกวนท่านผู้มีความรู้ช่วยแนะนำการอ่านอักขระยันต์เสือให้ผมทีครับ อยากรู้ว่าอ่านว่าอย่างไรบ้างครับ

ขอบพระคุณจริงๆจากใจครับ ยันต์เสือตัวนี้แหละครับที่รู้สึกเสียวๆแปล๊บๆบริเวณยันต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2552, 12:17:46 โดย RaChⒶÑⒶKRaK »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนอ่านอักขระยันต์ให้ทีครับ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 01:02:05 »
 :074:   
ลายเส้นสวย จริงๆ ครับ
โดยเฉพาะที่อักขระ  ยังกะพิพม์ เรย อะ   :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนอ่านอักขระยันต์ให้ทีครับ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 08:17:10 »
โอ งามอย่างกับสักเครื่องเลย ...  :089:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 08:51:16 »
สวยเข็มมากเลยครับ ลายเสือเข้มมากดำสนิท เหมือนไปสักเครื่องมาเลยอ่ะครับ สวย..
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 09:09:10 »
เสืองามแต้ๆๆๆ แต่ไม่รู้ว่าอักขระอ่านว่ายังงัย ให้ผู้รู้มาตอบนะจ้ะ :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 09:33:45 »
สวยงามมาก

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 12:38:18 »
เส้นคมมากเลย ......ไม่ทราบว่าสักด้วยเครื่องป่าวครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 12:51:51 »
เข้ม สวยมากค่ะ  :001:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 12:58:25 »
สวยมากๆครับ.แต่อ่านไม่ออกครับผม :075:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 02:12:11 »
สวยเหมือนสักเครื่องเลยครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 05:05:47 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 05:09:20 »
สวยงามเลยทีเดียว

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 06:10:01 »
แวะมาชมครับ  สวยมากครับเลยครับ

สักที่ไหนมาครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 06:44:56 »
สวยงาม คมชัด เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 08:26:21 »
สวยงามมากเลยครับผม  ไม่ทราบว่าสัก ที่ไหนมาเลอคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 09:24:40 »
สวยงามมากครับ แต่ว่ารูปดูเล็กไปหน่อย อักขระตัวเล็กครับ
อ่านลำบาก อ่านได้ชัดๆไม่กี่คำเท่าที่เห็นมี อิติพยัคโคพยัคคาสูญญาละพะติ หัม หึ่ม หึ่ม (เสียงเสือคำราม)(คาถาเหมือนกับที่หลวงปู่ปานวัดคลองด่านใช้กำกับ
เสือของท่าน)
 :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2552, 09:27:45 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 พ.ค. 2552, 09:25:45 »
ไม่ค่อยชัดอ่ะครับ อิติอะไรต่อสักอย่างฯ เส้นสายคมกริบ  :015: