ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับวัดสามง่าม  (อ่าน 2475 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
สอบถามเกี่ยวกับวัดสามง่าม
« เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 04:55:32 »
ได้ข่าวแว่วๆว่า หลวงปู่แย้มท่านอาพาธบ่อย  แล้วท่านจะทำกุมารอีกไม่กี่รุ่นก็จะเลิกทำแล้วเหรอครับ 

รุ่น พัศยศ รุ่นใกล้ๆสุดท้ายแล้วเหรอ :075:

จริง เท็จ ประการใดครับ

แล้วพระศรีนี่บูชา 3 ผืนได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2552, 04:55:45 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับวัดสามง่าม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 07:51:32 »
ก็เห็นบางคนชอบพระสีสะแลงแงง ก็ใช้หลายผืนกันบ้างนะ ...  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับวัดสามง่าม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 07:58:28 »
เห็นด้วยกับท่านโจรครับ ผมเห็นบางคนเช่าเก็บไว้
มากกว่าสามผืนด้วยซ้ำ หุๆ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 11:46:13 »
เมื่อก่อนผมใช้อยุ่ประมาณ5ผืนครับ พับใส่ถุงกำมะหยี่ พกติดตัว...

...ตอนนี้เหลือผืนเดียวแล้วครับ พี่ๆน้องๆ ขอไปใช้หมดแล้ว...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 11:55:42 »
กี่ผืนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 12:35:16 »
เมื่อก่อนผมใช้อยุ่ประมาณ5ผืนครับ พับใส่ถุงกำมะหยี่ พกติดตัว...

...ตอนนี้เหลือผืนเดียวแล้วครับ พี่ๆน้องๆ ขอไปใช้หมดแล้ว...

ท่าน ack ใช้ 5 ผืนไม่ปวดหัวแย่เหรอครับ

ผมกะว่าเอามาใช้ติดตัว1ผืน  บูชาไว้ที่บ้าน1ผืน ให้เพื่อนคุ้มตัว1ผืน  :002:

แล้วพระศรีนี่ เห็นว่าเป็นหุ่นพยนต์ทำนองป้องกันตัวเราได้ด้วยใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 12:41:16 »

ท่าน ack ใช้ 5 ผืนไม่ปวดหัวแย่เหรอครับ

ผมกะว่าเอามาใช้ติดตัว1ผืน  บูชาไว้ที่บ้าน1ผืน ให้เพื่อนคุ้มตัว1ผืน  :002:

แล้วพระศรีนี่ เห็นว่าเป็นหุ่นพยนต์ทำนองป้องกันตัวเราได้ด้วยใช่มั้ยครับ

ประมาณนั้นครับ ว่ากันว่าเน้นๆทางเมตตามหาเสน่ห์ แต่เรือ่งเหนียวอยู่งยงคงกระพันก็มีครับผม

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 12:49:27 »
อยากรู้เส้นทางจังคับจากวัดบางพระไปยังไงคับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 02:23:55 »
อยากรู้เส้นทางจังคับจากวัดบางพระไปยังไงคับ

มาจากท่านา ถึงแยกวัดละมุด เลี้ยวขวาก็เข้าวัดบางพระ ถ้าตรงไปก็เป็นดอนตูมครับ ขับไปตามถนน ประมาณ 10 กว่าโลฯ ก็จะถึงวัดสามง่ามครับท่าน

ถ้าไปรถประจำทางออกจากวัดบางพระก็ไปรอที่แยกวัดละมุด ไปรถดอนตูมครับ

แน๊ะนำครับ ถ้าไปรถประจำทางควรออกจากวัดสามง่ามก่อน 17.30 น.น๊ะครับ มิฉะนั้นรถประจำทางอาจจะหมดได้  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2552, 02:29:02 โดย berth1999 »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 04:51:19 »
ครับ

พระสีสะแลงแงง

ท่านเด่นด้าน มหาสเน่ห์

และเมตตาเจรจาค้าขายครับ

คงกระพันต้องใช้ตะกรุดหลวงปู่แย้มครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 05:06:49 »
ผมยังไม่มีเลยแบ่งๆผมบ้างสิ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 07:55:51 »
ถามนิดคับ

พระศรี ถ้าเราไม่ได้ให้เหล้านานๆ (ตอนไม่ได้ใช้อะคับ)

พอตอนใช้ก็กลับมาใช้ก็ให้เหล้า เหมือนเดิม

มันจะเป้นไรไหมคับ หรือว่าไม่เกี่ยวกัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 08:55:02 »
ไม่น่าจะเป็นไรครับ

อารธนาก๊ใชได้แล้ว

เรื่องนี้สบายใจได้ครับ

:067: :067: :067:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 09:19:34 »
ได้ข่าวแว่วๆว่า หลวงปู่แย้มท่านอาพาธบ่อย  แล้วท่านจะทำกุมารอีกไม่กี่รุ่นก็จะเลิกทำแล้วเหรอครับ  

รุ่น พัศยศ รุ่นใกล้ๆสุดท้ายแล้วเหรอ :075:

จริง เท็จ ประการใดครับ

แล้วพระศรีนี่บูชา 3 ผืนได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ  :054:

ศึกษาเรื่องเกี่ยวกับวัดสามง่ามได้ที่เวปนี้ครับ

http://www.pantown.com/board.php?id=34549&area=3&name=board4&topic

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2552, 09:20:13 โดย Pig_Never_Die »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 พ.ค. 2552, 10:31:33 »
เรื่องการสร้างกุมารผมไม่ทราบครับ  ผมว่าถ้าท่านหายอาพาธแล้ว  กุมารหน้าหิ้งเหลือน้อย  ท่านก็คงจะสร้างอีกนะครับ เพื่อไว้ให้คนที่ยังไม่มีหรือมีแล้วบูชาไปไว้ที่บ้านครับ  

ส่วนผ้ายันต์พระศรีสะแลงแงงนั้น  บูชากี่ผืนก็ได้ครับท่านหนึ่ง

เมื่อก่อนผมพกอยู่สองผืน  แต่ให้พี่ท่านหนึ่งไป เลยอยู่ผืนเดียวครับ
ให้เหล้าท่านสม่ำเสมอครับ  เพราะปกติแล้วก็ให้แม่พิมพาทุกวันอยู่แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พ.ค. 2552, 10:33:21 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 พ.ค. 2552, 12:14:38 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 พ.ค. 2552, 12:44:16 »
 :054:ขอให้หลวงปู่หายจากการอาพาธไวๆ .......ครับผม :054: 
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน