ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากตัวด้วยครับ....พึ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ เลยอยากสอบถามเล็กน้อยครับ  (อ่าน 2021 ครั้ง)

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พึ่งไปกราบพระอาจารย์ติ่งมาครับ เมื่อวันพุธที่ 27 ที่ผ่านมา ตอนแรกว่าจะขอแค่ลง นะ หน้าทอง(ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกหรือเปล่านะครับ ขอโทษด้วยครับ) แต่ระหว่างที่รอเห็นว่า มีแค่กลุ่มของผมกลุ่มเดียวที่รออยู่ ก็เลยตัดสินใจขอสักน้ำมันกับพระอาจารย์ติ่งด้วยครับ พอเข้าไปกราบอาจารย์เสร็จผมก็เลยขอให้พระอาจารย์ลงเข็มให้ พระอาจารย์ท่านก็ถามว่าจะอยากได้อะไร ผมเองยังไม่เคยสักมาก่อนก็เลยได้ตอบกับพระอาจารย์ไปว่าพึ่งมาสักครั้งแรกครับพอดีทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ แล้วแต่พระอาจารย์จะให้ก็ได้ครับ............
หลังจากลง นะ หน้าทอง แล้วพระอาจารย์ก็ให้นั่งหันหลัง ท่านก็เมตตาให้โดยสักที่ บริเวณท้ายทอย 1 ที่ หัวไหล่ ซ้าย-ขวา โดยที่หัวไหล่ทั้ง ซ้าย-ขวา รู้สึกว่าจะไม่ใช่ยันต์เดียวกันนะครับ(เนื่องจากตำแหน่งการลงเข็มของอาจารย์ ไม่เท่ากับข้างขวาครับ) ผมก็เลยสงสัยว่า  พระอาจารย์ได้เมตตาให้ยันต์อะไรผมมา  แล้วถ้าโอกาสหน้าผมจะไปให้พระอาจารย์ติ่งลงเพิ่มจะได้ไหมครับ(เห็นเพื่อนสมาชิก หลายคนไปให้พระอาจารย์ลงเพิ่ม แต่เป็นสักหมึกทั้งนั้นเลย)  ถ้าได้ผมจะต้องบอกพระอาจารย์ว่ายังไงครับ ผมได้แนบรอยเข็มเท่าที่พอจะถ่ายได้มาให้เพื่อนๆ พี่ๆ ในบอร์ดได้พิจารณาด้วยนะครับว่าผมได้อะไรมาบ้างครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตรงท้ายทอย ครับ

ตรงหัวไหล่ข้างขวาครับ

ตรงหัวไหล่ข้างซ้ายครับ(ไม่ค่อยจะเห็นแล้วล่ะครับ ทั้งที่ถ่ายตอนเย็นวันนั้นเลยนะครับ)

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนนะครับที่ทนนั่งอ่านกระทู้ผมจนจบ  ถ้ามีอะไรผิดพลาดหรือข้อความไหนดูไม่เหมาะสม ผมก็ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2552, 01:31:49 โดย beer3515 »

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
ตอบ: ขอฝากตัวด้วยครับ....พึ่งเป็นสมาชิกให$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 02:41:25 »
ท้ายทอยก็ 9ยอดเลยรับ

ส่วนหัวไหล่ หงษ์รึเปล่าครับ ไม่ค่อยชัด

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2552, 02:42:11 โดย 162cm »
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
น่าจะ9ยอดตรงหัวไหล่เห็นไม่ชัดอ่ะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยินดีด้วยครับ ตรงกลางน่าจะเก้ายอด เป็นยันต์ครู แต่ที่หัวไหล่มองไม่ออกอ่ะครับ
สักมาแล้ว รับของดีจากหลวงพี่ท่านมาแล้ว อย่าลืมว่าต้องรักษาของไว้ให้ได้ด้วยนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ดวัดบางพระ ด้วยความเต็มใจ ...  :089:

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ
แล้วถ้าผมจะไปสักเพิ่มกับพระอาจารย์ติ่ง หรือ พระอาจารย์ท่านอื่น ท่านจะทราบไหมครับว่าผมเคยสักที่ตรงไหนมาแล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ เผด็จศึก

• สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
    • อีเมล
ผมก็คนใหม่คับยินดีต้อนรับคับ ผิดพลาดประการไหนต้องขอโทษคับผม

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ตรงกลางน่าจะเก้ายอด เป็นยันต์ครู แต่ที่หัวไหล่มองไม่ออกอ่ะครับ
สักมาแล้ว รับของดีจากหลวงพี่ท่านมาแล้ว อย่าลืมว่าต้องรักษาของไว้ให้ได้ด้วยนะครับ

เห็นด้วย  หัวไหล่อาจจะเป็น สาริกาหรือเปล่าครับ

ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
แล้วถ้าผมจะไปสักเพิ่มกับพระอาจารย์ติ่ง หรือ พระอาจารย์ท่านอื่น ท่านจะทราบไหมครับว่าผมเคยสักที่ตรงไหนมาแล้วอ่ะครับ

สักทับที่เดิมได้ครับไม่เป็นไร ถ้าแผลหายดีแล้ว ผมก็สักน้ำมันเหมือนกัน  :002:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีต้อนรับครับ  ท้ายทอยก้อคงจะเป็นตามที่พี่น้องและเพื่อนๆบอกมากส่วนด้านขวาดูแล้วเหมือนหงส์นะครับ  สงสัยจะได้หงส์คู่นะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ได้ของดีนะครับผม ยินดีด้วยคราบ

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล

ถ้ายังมีรอยอยู่ ท่านก็ทราบครับ แต่ผมสักกับหลวงพี่ญา

ผมเอง เคยสักน้ำมันถึงสามครั้ง ท่านเองก็ยังเห็นรอย
แล้วท่านก็ถาม ว่าอยากได้อะไร

แต่ทุกวันนี้ สักหมึก  :002:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
พี่น้องชาวบางพระยินดีต้อนรับท่านเสมอครับ ^^
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
หลวงพี่ติ่ง ท่านไม่ได้สักหมึก จะสักเพิ่มอีกกี่ร้อยยันต์ ก็ได้ ทับกันได้
ถ้าจะสักหมึก กับอาจารย์ท่านอื่น เริ่มยันต์ครูใหม่ ยกเว้น กระทู้ 5 แถว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม