ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อหลวงปู่เปิ่น  (อ่าน 1943 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
รูปหล่อหลวงปู่เปิ่น
« เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 12:35:43 »
รูปหล่อหลวงปู่เปิ่น

พี่ชาย ที่รักม๊ากมาก ของ เปรี้ยว ให้มาไว้ บูชา
อยากทราบค่ะว่ารุ่นไหน แท้ หรือ ไม่ค่ะ รบกวนพี่ๆน้อง ๆ ติชมด้วยนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2552, 12:38:03 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ no_bangchak

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: รูปหล่อหลวงปู่เปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 01:02:21 »
:004: รุ่นนี้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นรุ่นสร้างโบสถ์ปี27นะครับ :001:

:017: แต่เคยเห็นแต่เป็นโค้ดตอกและจารหมายเลขด้วยเครื่องนะครับ :017:

:009: ส่วนตัวไม่ชอบครับ...ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ :009:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:01:12 »
สวยงามครับพี่นาว :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 10:21:11 »
สวยงามมากครับ ประสบการณ์มากแน่ๆเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 10:26:02 »
สวยงามมาก ครับพี่สุดสวย เยี่ยมจริงๆ ครับ ขอบคุณนะครับที่แบ่งๆมาให้น้องใว้ชมกัน ครับ  :015:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 12:15:12 »
 :054: สวยงามมาก .......น้องเปรี้ยวอยากมีไว้มั่งจังเลย :007:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 12:26:15 »
นมัสการหลวงปู่ครับ  เป็นรูปเหมือนหลวงปู่เปิ่นดีทุกองค์ครับ   

ส่วนองค์นี้จะมีรายละเอียดไปทางใด ต้องรอพี่ๆ ที่ทราบมาชี้แนะครับ

ขอเข้ามาชมรูปและชมเจ้าของพระครับ  มีของดีอีกแล้ว พี่นาว .. น่าปลื้มใจครับผม
:053: :053: :053:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 12:35:46 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 12:37:58 »
กราบนมัสการหลวงพ่อครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 03:17:24 »
อืม ดูไม่เป็นครับ

แต่ก็ยินดีด้วยนะเปรี้ยวที่ได้มาครับ ว่าแต่ได้มาจากคนใกล้ตัว ไม่ชัวร์เหรอคะ  :114:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 06:44:37 »
แวะเข้ามาชมครับพี่นาว  เอาใจช่วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:38:57 »
สวยงาม ครับผม :050:

ออฟไลน์ mangdos

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 11:20:09 »
ไม่ดีครับ ของแท้ปี2527ไม่มีอุดกริ่ง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:05:44 »
รูปหล่อรุ่นนี้ เห็นในหนังสือรวมวัตถุมงคลของสำนักพิมพ์ คเณศน์พร แล้วค่ะ
ว่ามีแต่โค๊ดกับตัวเลข  แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีทำย้อนยุคอีกหรือไม่
เพราะในหนังสือเล่มนี้ลงภาพวัตถุมงคลไม่ครบ เลยเอามาถามน่ะค่ะ
และพี่ที่ให้มาบูชา ก็ไม่ทราบรายละเอียด เพราะเก็บไว้นานแล้วน่ะคะ

ขอบคุณ ท่าน mangdos มากนะคะ ที่ให้ข้อมูล เพิ่มเติม ไว้ศึกษาต่อไป 
  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:35:41 »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับความคิดเห็นนะครับ...

ประสบการณ์ในการสัมผัสพระรูปหล่อรุ่นนี้ คงจะได้ประโยชน์กับพี่ๆน้องๆอีกหลายท่าน...

ได้ทราบว่าพระรูปหล่อรุ่นนี้ เป็นรุ่นใด ออกครั้งเดียว ไม่มีแบบย้อนยุค เหมือนเหรียญหลวงปู่เปิ่นบางรุ่น...

...จากที่ได้เห็นตอนแรก ดูเทียบกับหนังสือแล้ว ก็เห็นว่าใต้ฐาน มีตัวเลขลำดับที่ออก มีโค๊ดตอกอีก 1 ตัว...

...แต่ก็ยังสังหรณ์ใจอยุ่ ว่าในรูปเป็นพระพิมพ์กรรมการหรือเปล่า  หรือว่าจะมีการทำย้อนยุคอีกหรือเปล่า  22;...

...ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆในครั้งนี้...  25;

...เป็นกำลังใจให้ท่านเปรี้ยวปี๊ด เก็บสะสมพระหลวงปู่เปิ่น ต่อไปอีกนะครับ

อย่าท้อถอยครับ ประสบการณ์เกิดจากการสัมผัส และจดจำครับ

คนที่ไม่เคยผิดพลาด คนที่ไม่เคยมีพระปลอมในครอบครอง คือคนที่ไม่ได้คิดจะสะสมพระครับ

คนที่สะสมพระก็พลาดกันมาเยอะครับกว่าจะเก่งจนเป็นระดับอาจารย์อย่างที่เราๆท่านๆได้เห้นกัน
13;...

...นำวัตถุมงคลดีๆของหลวงปู่เปิ่น มาให้ชมอีกเยอะๆนะครับ 15;...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 12:46:53 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 08:08:11 »
สวยงามครับ............ :002: