ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้เอ็ม(วัดไร่ขิง)ครับ  (อ่าน 1805 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
ฝากให้เอ็ม(วัดไร่ขิง)ครับ
« เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 08:24:09 »
                          วันนี้ไปแถวๆตลิ่งชัน ว่าจะแวะหา แต่รถเจ้ากรรม..กว่าจะเสร็จเรื่องเล่นเอาเกือบบ่าย..                                       
                                                           ไว้คราวหน้าไปถึงแน่นอนครับ    เอารูปไปดูพลางๆก่อนนะครับ รูปหล่อ

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ฝากให้เอ็ม(วัดไร่ขิง)ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 08:29:45 »
    สวยมากครับ อยากได้จัง
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ฝากให้เอ็ม(วัดไร่ขิง)ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 08:48:42 »
ยั่วน้ำลายกันอีกแล้วน๊าพี่บอล

ปรกอาจารย์ชุมเป็นกองเลย สุดยอดจริงๆครับ

ไม่มีที่เก็บก็หันมามองทางนี้บ้างนะครับ  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 08:51:06 »
สวยงามครับ มีหลายองค์ทีเดียว
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 08:51:24 »
น้านน มีเอารูปมายั่ว ท่านเอ็ม ซะนั้น    :004: :004:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:45:39 »
แหม...มีรูปมายั่วน้ำลายก่อนด้วย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:52:53 »
มีของดีเยอะจังเลยนะครับ แม้ยากได้จังเยย :006:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 09:55:51 »
เยอะจริงๆครับ งามซะด้วยสิ อิจฉาแทนเอ็มจริงๆ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 10:28:19 »
อยากได้บ้างครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 10:33:41 »
พิมพ์สวยครับ นางตรา อาจารย์ชุม มั้ยครับ   ไม่ทราบขอข้อมูลรุ่นนี้หน่อยไ้ด้มั้ยครับท่าน :054:

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 มิ.ย. 2552, 10:36:24 »
ที่บ้านปอร์ว่างเยอะเลยนะคะ  เอามาเก้บที่บ้านปอร์ก้อได้ ยินดีต้อนรับ  :007:

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 07:38:05 »
โอ้โอ้ว พระผงเทพนิมิตรอาจารย์ชุมปี 97 สุดยอดเลยครับ เยี่ยมจิงๆๆ พระดี พิธีใหญ่ เกจิสุดยอด ไม่มีคำว่าตายโหงแน่นอนครับบบบพี่น้องครับสมัยปลุกเสกพระรุ่นนี้เสร็จก็ ลอง ยิง ฟัน แทง กันเลยครับ ผล ฝรั่ง ไทย จีน อึ้งกิมกิ พูดไรกันไม่ออกเลยครับ โดยผู้ที่เป็นมือมีดและมือปืนคือ ท่านอาจารย์ชุมเองครับ :095: :054: :054: :054: :015:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 07:41:51 »
สวยงามครับ มีหลายองค์แบ่งผมบ้างก้ได้นะครับ........... :005:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 12:59:51 »
ขอบพระคุณพี่บอล ล่วงหน้ามาก ครับ ใว้เจอกันนะครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง ครับ   :054:

สุดยอดจริงๆ ครับ ....

ให้ของดีมาขนาดนี้เกรงใจ ครับ .... ใว้จะตอบแทนบ้าง ครับ
(ผมไม่หล่ออะครับ  :075:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2552, 01:00:42 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2552, 01:04:36 »
สวยงามมากๆครับ