ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญในดวงใจ ของสุดยอดเกจิที่เป็นตำนาน...  (อ่าน 10246 ครั้ง)

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เริ่มจากเหรียญหลวงพ่อ.. : :054:

หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม เป็นเกจิอีกหนึ่งรูปที่ศัทธาท่านมากๆ.. :054:
หลวงพ่อเงิน 2500

หลวงพ่อเงิน หลัง ป ร

หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ชัยนาท... :054:
หลวงพ่อกวย หลังยันต์ปี 21

หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ สุพรรณ... :054:
หลวงพ่อมุ่ย วางศิลาฤกษ์ปี 07 (ดาบหัก)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
เป็นเหรียญในดวงใจของทุกคน ทั้งประเทศ เลยครับแบบนี้  :053:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   กรุแตกอีกรอบ...แล้วนะครับ...ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม...ยั่วกิเลส... :005:

เหรียญหลวงพ่อ...มีในกรุเยอะแล้วแบ่งมาให้น้อง ๆ ได้บูชาบ้างนะครับ... :054:

• อัฏฐมะ
หลวงพ่อมุ่ย เสมาปี12 ... :054:

หลวงพ่อมุ่ย รูปไข่ปี12

งบน้ำอ้อย..

หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่า... :054:
เหรียญเสมาคว่ำ

เหรียญผูกพัทสีมา

• อัฏฐมะ
   กรุแตกอีกรอบ...แล้วนะครับ...ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม...ยั่วกิเลส... :005:

เหรียญหลวงพ่อ...มีในกรุเยอะแล้วแบ่งมาให้น้อง ๆ ได้บูชาบ้างนะครับ... :054:

:095: วันนี้งานไม่ค่อยเข้าเท่าไร เลยมีเวลาหน่อย.. :027:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม ... ของดีเต็มเลยนะครับพี่ตอส ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
รวมสุดยอดพระเหรียญเลยนะครับเนี้ย เกจิทั้งนั้นครับ
ผมว่าต้องเป็นเหรียญในดวงใจของใครต่อใครอีกหลายๆคนเลยครับ ชุดนี้ รวมได้ใจมากๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
สุดยอดจริงๆครับท่านโดยเฉพาะหลวงพ่อเงิน เป็นเหรียญในฝันของผมเหมือนกัน พยายามแสวงหาอยู่เหมือนกันอยู่ในช่วงรวบรวมเบี้ยอะครับ :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ยินดีด้วยนะคะที่มีของดีอยู่ในครอบครอง

สายสร้อย(แวบๆ)

กับกรอบเลี่ยมนี่

สวยค่ะ :016:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
บอกได้คำเดี่ยวว่า สุดยอดดดดด............ :002:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดคร้าบ........ :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดในดวงใจทุกองค์เลยครับพี่บิ๊กต๊อด... :016:

...เกินบรรยายจริงๆ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวย สุด ๆ เลยคะ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยมากครับ
ขอบคุณนะครับที่มาให้ชม

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
มาเป็นชุด เด็ดๆทั้งนั้นเลย สุดยอดมากครับ....อยากด้ายยยย:070: :070:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากครับผม มีของดีเยอะนะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สุดยอดเกจิเลยครับ

:074: :074: :074:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดมาก ของดีเยอะจังครับ แบ่งมาให้ชมกันเรื่อยๆนะครับ  :053:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยสมบูรณ์มากครับ ยอดเยี่ยมทุกองค์ครับ :054:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
อภิมหาสุดยอดทั้งนั้นเลย  :074: :016: :016: ขนกันมาให้ชมเป็นวิทยาทาน ดีครับลุงขอสนับสนุนเต็มที่เลย  :053:
ส่วนใครมีอะไรสงสัยลุงก็ยินดีในการตอบถ้ารู้จริงๆ แต่ถ้าไม่รู้ก็จนด้วยกล้าครับ รู้เป็นบางอย่างครับ
ใครรู้ใครเก่งสายไหนก็ตอบกันไป เราไม่ใช่เวปขายพระครับ ช่วยกันส่งเสริมครับ
จะได้สะสมพระไม่หลงทางเข้าป่าเข้าดงไปกันใหญ่.......เป็นกำลังใจให้ผู้ใฝ่ดีจ้ะ..ลุงต้อเจ้าเก่า

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
เหรียญสวยครับท่านพี่ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
เหรียญเกจิที่เป็นตำนานทั้งนั้นเลย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 เยี่ยมยุทธ์เลยครับ  เหรียญดี เหรียญขลัง ในตำนาน จริงๆ

แขวนเดี่ยว เหรียญใด เหรียญหนึ่งได้สบายใจเลยครับ อุ่นใจแน่่นอน

มีพระดีๆ แบบนี้  เป็นผมไม่ต้องไปไหนอ่ะ นั่งดูพระแท้ พระดี นี่ เพลินเลยครับ ดูได้ทั้งวัน   ภูมิใจสุด

ขอบคุณมากครับพี่ ที่แบ่งปันให้ได้ชมกัน

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
งามมากครับท่าน ........โดยเฉพาะเหรียญของหลวงปู่ ปี 19 อยากมีไว้บูชา มากๆ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
แหมพี่ต๊อดครับ หายไปพักใหญ่ กลับมาทำเอาน้องหัวใจเต้นช้าจนแทบหยุดเต้นเลยนะเนี่ย  :068:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
แต่ละเหรียญนี่ลือนามมากเลยครับ กำลังหามาครอบครองอยู่เลย  :053: