ผู้เขียน หัวข้อ: ลองทาย..เล่นๆกันแก้เหงา  (อ่าน 3965 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ลองทาย..เล่นๆกันแก้เหงา
« เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 12:37:59 »
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีกระทู้ใหม่ๆมาหาอะไรทายกันสนุกๆดีกว่า ไหนๆก็รู้จักลุงต้อกันหลายท่านใครทายถูกลุงมีสร้อยข้อมือลูกปัดเป็น
 รางวัลในความสามารถให้ คำถามมีอยู่ว่าลุงต้อมีรอยสักหมึกที่แขนอยู่รูปเดียว ถามว่าเป็นรูปอะไร และอยู่ข้างไหน
ใครตอบได้ชัดเจนหรือมีภาพประกอบ... เอาไปเลย..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ลองทาย..เล่นๆกันแก้เหงา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 01:13:27 »
ทายว่า รูปหงส์ ที่แขนข้างซ้าย แล้วกันนะครับลุงต้อ...

...พยามหารูปลุงต้อ ในรวมมิตรชาวชมรม แล้วไม่เห็นภาพน่ะครับ... 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 01:19:59 »
ผมขอทายว่าเสือ ละกันครับ ข้างขวาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2552, 01:22:09 โดย hangman69 »
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 02:34:29 »
อ่าครับ

ขอบคุณลุงต่อมากนะครับ ที่หาอะไรมาให้น้องๆหลานๆเล่นกันครับ อิอิ

ผมขอทายนะครับ

เป็นรูปเสือ  อยู่ด้านซ้ายครับ  อิอิ แบบเดาสุ่มเอาเลยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ 162cm

• ปัญจมะ
  • Ars longa.. Vita brevis..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 03:14:34 »
ขอทายว่า พ่อแก่ แขนด้านขวาครับ :005:
ศิลปะยืนยาว ชีวิตสั้น

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 03:46:01 »
หลานขอทายว่า รูปหงส์ แขนขวา ครับลุงต้อ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 06:18:45 »
รูปพ่อแก่ครับด้านขวา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 06:54:02 »
ขอตอบว่า รอยสัก ฤาษีพ่อแก่ อยู่แขนขวา  ครับ.............

คงไม่ใช่แขนซ้ายลายมังกร นั่น...พรศักดิ์ ส่องแสง..แล้วพี่น้อง...อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2552, 06:55:14 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 06:56:38 »
ข้างขวาแน่ๆ แต่รูปนี้น่าจะเป็นเสือนะครับ :002:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 08:43:48 »
น่าลุ้นดีครับ คุณลุงต้อ

ผมว่า ต้นแขนขวานะ  แขนขวาก็คงเป็นพ่อแก่ ละครับ   

ขอบคุณมากครับ ลุ้นดีจัง  :005: :005:

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 08:44:45 »
คุณ ack01ลุงต้อมีรูปอยู่รูปเดียว ที่ยืน กอดอกแก่ๆนั่นแหละใช่เลย ลองหาดูถ้าง่ายๆมันก็ไม่มีลุ้นจ้ะ
 2-3 วันมานี้กระทู้ไม่เป็นปัจจุบันเลยครับ ท่านผู้กำกับเวปครับ แจ้งให้ทราบกลัวรางวัลลุงจะไม่ได้แจก
ส่วนปัญหาของลุงใครรู้แล้วตอบมาเลย ตอบกี่หนก็ได้ ไม่ว่ากัน ขอให้ถูกและสมบูรณ์ที่สุด...โชดดีจ้ะ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 08:53:24 »

ขอตอบ พ่อแก่เดินดง...แขนขวา...ครับลุงต้อ

ออฟไลน์ ~<กัญชสโรชิน>~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 09:15:03 »
ขอตอบว่า รูปเสือ ที่แขนขวา ครับบบบ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 09:44:45 »
ขอตอบเป็นรูปประกอบเลยน่ะครับ

ถูกไหมครับ อาต้อ (ขอเรียกอาน่ะครับ เพราะน่าจะอายุน้อยกว่าพ่อผมครับ)

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 10:59:51 »
ดูแล้ว  แขนขวาแน่นอนครับ (จากภาพยืนกอดอก)

ผมว่า รุ่นนี้แล้ว  มีไม่กี่อย่างครับ ที่จะลงแขนขวา 

ผมทายว่า ไม่ พ่อแก่ ก็ หลวงปู่ฤษี ถือไม้เท้า ครับ

คนรุ่นเก่าๆ จะสักแบบนี้ แทบทั้งนั้นครับ ที่ผมเห็นมา  ด้วยความเคารพครับ :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 01:39:50 »
โอว.......... มาลุ้นก็พอ  แต่รู้สึกเรื่องของฟรี ของแจกนี่ ท่าน ack01 นี่ไวกว่าใครเสมอนะครับ  :007:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 03:16:46 »
แขนขวา หนุมาน ค่ะ
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 03:37:34 »
ผมว่า หัวเสือ อยู่ที่แขนขวา ครับผม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 05:58:00 »
ขอตอบแขนขวา  นะครับ  ลิงลม หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 07:26:55 »
ขอตอบเป็นรูปประกอบเลยน่ะครับ

ถูกไหมครับ อาต้อ (ขอเรียกอาน่ะครับ เพราะน่าจะอายุน้อยกว่าพ่อผมครับ)

ฮ่านแน่... มีตอบเป็นภาพประกอบด้วย เกมส์นี้มีนอกมีในอะเป่า..  :009:

ขอตอบเหมือนกันไปเลยค่ะ...  :004:

cho presley       

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 09:21:04 »
คำถามมีอยู่ว่าลุงต้อมีรอยสักหมึกที่แขนอยู่รูปเดียว ถามว่าเป็นรูปอะไร และอยู่ข้างไหน
ใครตอบได้ชัดเจนหรือมีภาพประกอบ... เอาไปเลย..

ขออนุญาติขยายภาพสักหน่อยนะครับ เพื่อให้เห็นชัดขึ้น แต่ดูแล้วดูอีกก็ยังงงอยู่ดี  :075:    ที่เด่นๆก็โฟร์อาร์มเบ้อเริ่มเลย  :002: ขอวิธีเคล็ดลับอัพโฟร์อาร์มให้ใหญ่ๆหน่อยนะครับลุงต้อ อิอิ   

เมื่อเพ่งดูไปแล้วภาพพระสิวลีลอยมา ( ขอแหวกแนวกันไปเลย หุหุ เอาตามความรู้สึกดีกว่าครับงานนี้ หุหุ) หารูปมาเทียบดูครับ จาก www.bloggang.com เอ...หรือจะเป็นพ่อแก่หรือเปล่าเอ่ย เอ้านั่นเริ่มสับสน  :010: ขอตอบข้อแรก " ถามว่าเป็นรูปอะไร " ตอบว่าพระสิวลีละกันนะครับ ไม่ใช่ก็ใกล้เคียงหล่ะหน่า ว่ามะ  :002:

คำถามข้อต่อไป " อยู่ข้างไหน " แน่นอนครับชัดเจนตามรูปภาพ ตามหลัก "  ปรัศวภาควิโลม   " ( กลับซ้ายเป็นขวา กลับขวาเป็นซ้าย ) รูปถ่ายออกมาเรามองเห็นอยู่ด้านซ้าย แต่ความจริงคือแขนข้างขวาของลุงต้อนั่นเอง  สรุปว่า รอยสักหมึกรูปเดียวของลุงต้ออยู่ที่แขนด้านขวาของลุงต้อครับ

*ปล*ถึงจะไม่ถูกก็ไม่เป็นไรคัรบ ขอแค่บอกวิธีทำให้โฟร์อาร์มใหญ่ๆก็พอครับ ขอบคุณลุงต้อมากครับสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ ( หวังลึกๆว่าจะได้ลูกปัดไว้เหมือนกันนะครับ หุหุ )

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 09:49:58 »
ซูมดูแล้วดูอีกก็ไม่แน่ใจ แต่อยู่ที่แขนขวาแน่นอน ส่วนยันน่าจะเป็นฤษีเดินดง ตามนี้เลยครับ  :002:

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 10:54:57 »
ฮันแน่!แต่ละคนตอบเด็ดๆทั้งนั้น  :016: ว่ากันไปต่างๆนาๆนะ แต่เท่าที่ดูคงจะลุ้นภาพกันจนปวดตาแล้วซินะ มีคนตอบถูกแล้วแต่เขาเป็นใครกันเอ่ย.... :067:.....ก่อนจะเฉลย  ใครก็ได้ช่วยบอกทีว่าจะส่งรางวัลไปให้คนตอบถูกอย่างไรกัน..ระหว่างที่รอก็ยังไม่ปิดโอกาสนะถ้าใครตอบถูกและมีภาพยิ่งดีใหญ่เลย  ช่วงนี้ยังตอบกันมาได้เรื่อยๆอาจมีม้ามืดตอบถูกด้วยมีภาพด้วยก็เป็นได้...รอวิธีส่งรางวัลก่อนเดี๋ยวจะกลายเป็นว่า
  ตอบแทบตายไม่ได้ของรางวัลจ้ะ.....ลุงต้อเจ้าเก่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 10:58:50 »
ส่งทาง EMS  เป็นไงคะลุงต้อ รวดเร็วทันใจทั้งผู้รับและผู้ส่ง

แต่ต้องห่อให้ดีล่ะค่ะ  :075:

รอพี่ๆมาตอบอีกทีแล้วกันนะคะ

เพราะกวางเคยส่งแค่แผ่นซีดี :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 11:16:39 »
ฮันแน่!แต่ละคนตอบเด็ดๆทั้งนั้น  :016: ว่ากันไปต่างๆนาๆนะ แต่เท่าที่ดูคงจะลุ้นภาพกันจนปวดตาแล้วซินะ มีคนตอบถูกแล้วแต่เขาเป็นใครกันเอ่ย.... :067:.....ก่อนจะเฉลย  ใครก็ได้ช่วยบอกทีว่าจะส่งรางวัลไปให้คนตอบถูกอย่างไรกัน..ระหว่างที่รอก็ยังไม่ปิดโอกาสนะถ้าใครตอบถูกและมีภาพยิ่งดีใหญ่เลย  ช่วงนี้ยังตอบกันมาได้เรื่อยๆอาจมีม้ามืดตอบถูกด้วยมีภาพด้วยก็เป็นได้...รอวิธีส่งรางวัลก่อนเดี๋ยวจะกลายเป็นว่า
  ตอบแทบตายไม่ได้ของรางวัลจ้ะ.....ลุงต้อเจ้าเก่า

รางวัลนะครับลุงต้อ เป็นสร้อยลูกปัด แพคมาแล้วไปซื้อซองกันกระแทกที่ไปรษณีย์ใกล้บ้านได้เลยครับ จ่าหน้าซองผู้ส่งผู้รับบอกพนักงานว่าด่วนพิเศษ ปุปปับเรียบร้อย รับใบเสร็จมาด้วยนะครับ ในนั้นจะมีรหัส 13 หลัก ไว้ให้เราตรวจสอบได้ด้วยครับว่า ตอนนี้พัศดุที่เราส่งไป ไปถึงไหนแล้วถึงมือผู้รับหรือยัง ไม่น่าเกิน50 นะครับ

แต่ว่าอย่าลืมโฟร์อาร์มผมนะครับลุงต้อ ขอบคุณครับ ลุ้นๆๆๆ  :002:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 12:46:34 »
มาแล้วค๊า มาตอบด้วยคน

:090: หนึ่ง บอกว่า หงษ์ อีก  :090: บอกว่า พ่อแก่
สองใจ แบบรักเผื่อเลือก  :095:
งั้นตอบแบบ มั่น ๆ ด้วยสายตาแป๋ว ๆ เพราะไม่มีภาพประกอบ  36;

ตอบว่า....หงษ์....ค่ะ

ลุงต้อขา คำตอบนี้มีคนตอบแล้วด้วยค่ะ
ถ้าตอบถูก ขอ รางวัล เป็น อมยิ้ม 1 อัน นะคะ
33;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 12:50:08 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 04:55:21 »
ผมสงสัยว่ารางวัลคงเสร็จ"ท่านเก่ง"แน่เลยครับ อิอิอิ...{^_^}...

ผมเดาไม่ถูกจริงๆเอาใจช่วยทุกท่านดีกว่าครับ 555....

ปล.หวัดดีครับลุงต้อ...

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 11:25:46 »
เฉลยเลยแล้วกันลุงเริ่มสักครั้งแรกกับหลวงพ่อตั้งแต่ ปี 2520 หลวงพ่อท่านเมตตาให้สักแต่น้ำมันให้สักมาเรื่อย..จนไม่รู้ว่าสักอะไรบ้าง ..แต่ท่านก็ไม่สักหมึกให้สักที่ .พอท่านเลิกสักก็ยังไปต่อกับหลวงพี่พันอีกแต่ก็ไม่ได้หมึกเหมือนเดิม ครั้งสุดท้ายก็เลยตั้งใจว่าเราก็แก่แล้วน่าจะมีเอกลักษณ์ของตัวเองบ้างก็เลยตามหาหลวงพี่พันก็เลยขอลงหมึกกับหลวงพี่พัน...ก่อนจะลงลุงถามหลวงพี่ว่าทำไมลุงถึงลงหมึกไม่ได้หลวงพี่บอกว่า
อ้าว!..ก็ไม่ขอนี่ถ้าขอก็จะสักให้ โธ่เอ๋ยกรรมของต้อแท้ๆ หลวงพี่พันท่านก็เลยเมตตาสัก.ที่ต้นแขนขวา  เป็นรูปเสือ ที่กำลังจะปีนแล้วหันมามอง มองดูแล้วเป็นปริศนาธรรมเหมือนกับให้เราหันหลังมองตนเอง  คนตอบถูกท่านแรกก็คือ....
  ท่าน  hangman69 ครับ  :053: :053: :053:ลุงจะส่งไปให้ด่วนที่สุดนะครับ  หลายคนไม่ต้องเสียใจนะครับวันหน้าจะหาโอกาสแจกอีก
ส่วนท่านสิบทัศน์ ถามเรื่อง โฟร์อาร์ม ว่ามีวิธีอย่างไรตอบว่าดรับเบลล์เบอร์ 6 ยกไปมองภาพกบไป กบอ๊บๆนะจะไม่ใช่กบสุวนันท์ เดี๋ยวกล้ามใหญ่เอง ลุงว่าบอดี้ของท่านก็พอเป็นชายงามได้นะ มันต้องได้คุยกันถึงจะเข้าใจ ....ขอแสดงความยินดีกับผ็โชคดีครับ  ลุงต้อเจ้าเก่า

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 11:29:12 »
ขอบคุณลุงต้อมากๆค่ะที่มีกิจกรรมลุ้นๆและมีของรางวัลให้ด้วย

และยินดีกับ  hangman69  ด้วยค่ะ :053:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2552, 11:44:23 »
         ยินดีกับผู้ที่ตอบถูกด้วยนะครับ  (เก่งครับงานนี้พลาด งานหน้าเอาใหม่นะครับ  เก่งครับจะเล่นโฟร์อาร์มใหญ่ๆ  ระวังแขนโตมากๆเดินเป็นก้ามปูเลยนะ)             อาต้อครับ  ครั้งแรกยังลุ้นกันขนาดนี้ งานหน้าผมว่าแฟนคลับตามลุ้นอีกเยอะเลย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 11:45:02 โดย ราหู »
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 12:42:03 »
คุณ hangman ส่งที่อยู่ให้ลุงต้อด้วยครับ หรือสมาชิกท่านใดอยากคุยกับลุงก็ยินดี คนแก่ขี้เหงามีเรื่องเล่าเยอะ
 ส่งเบอร์มาที่ข้อความส่วนตัวก็ได้ จ้ะ...เร็วๆนี้มีแจกสนุกๆมาทดสอบกันอีก

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 05:42:00 »
คุณ hangman ส่งที่อยู่ให้ลุงต้อด้วยครับ หรือสมาชิกท่านใดอยากคุยกับลุงก็ยินดี คนแก่ขี้เหงามีเรื่องเล่าเยอะ
 ส่งเบอร์มาที่ข้อความส่วนตัวก็ได้ จ้ะ...เร็วๆนี้มีแจกสนุกๆมาทดสอบกันอีก

ผมได้หรอครับ    แล้วให้ส่งทางหน้าไมค์หรือหลังไมค์ครับ
ดีใจจัง

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2552, 05:50:09 »
ผมส่งที่อยู่ให้แล้วนะครับ ลุงต้อ เพิ่งเลิกงานครับส่งช้าขออภัย

• ...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2552, 09:14:41 »
เฉลยเลยแล้วกันลุงเริ่มสักครั้งแรกกับหลวงพ่อตั้งแต่ ปี 2520 หลวงพ่อท่านเมตตาให้สักแต่น้ำมันให้สักมาเรื่อย..จนไม่รู้ว่าสักอะไรบ้าง ..แต่ท่านก็ไม่สักหมึกให้สักที่ .พอท่านเลิกสักก็ยังไปต่อกับหลวงพี่พันอีกแต่ก็ไม่ได้หมึกเหมือนเดิม ครั้งสุดท้ายก็เลยตั้งใจว่าเราก็แก่แล้วน่าจะมีเอกลักษณ์ของตัวเองบ้างก็เลยตามหาหลวงพี่พันก็เลยขอลงหมึกกับหลวงพี่พัน...ก่อนจะลงลุงถามหลวงพี่ว่าทำไมลุงถึงลงหมึกไม่ได้หลวงพี่บอกว่า
อ้าว!..ก็ไม่ขอนี่ถ้าขอก็จะสักให้ โธ่เอ๋ยกรรมของต้อแท้ๆ หลวงพี่พันท่านก็เลยเมตตาสัก.ที่ต้นแขนขวา  เป็นรูปเสือ ที่กำลังจะปีนแล้วหันมามอง มองดูแล้วเป็นปริศนาธรรมเหมือนกับให้เราหันหลังมองตนเอง  คนตอบถูกท่านแรกก็คือ....
  ท่าน  hangman69 ครับ  :053: :053: :053:ลุงจะส่งไปให้ด่วนที่สุดนะครับ  หลายคนไม่ต้องเสียใจนะครับวันหน้าจะหาโอกาสแจกอีก
ส่วนท่านสิบทัศน์ ถามเรื่อง โฟร์อาร์ม ว่ามีวิธีอย่างไรตอบว่าดรับเบลล์เบอร์ 6 ยกไปมองภาพกบไป กบอ๊บๆนะจะไม่ใช่กบสุวนันท์ เดี๋ยวกล้ามใหญ่เอง ลุงว่าบอดี้ของท่านก็พอเป็นชายงามได้นะ มันต้องได้คุยกันถึงจะเข้าใจ ....ขอแสดงความยินดีกับผ็โชคดีครับ  ลุงต้อเจ้าเก่า

ขอบคุณครับลุงต้อ เล่นไบเซพ,ไตรเซพ ( หน้าแขน,หลังแขน ) อยู่ 60 กว่ากิโลได้ครับ( ไม่เคยชั่งจริงๆจังๆคร่าวๆดูนะครับ ออกมาเป็นปอนด์ได้ร้อยกว่าปอนด์ ) ช่วงนี้อยู่ระยะพักฟื้นผ่าตัดไว้ฟิตนะครับ จะหารูปกบที่ไหนหล่ะครับนี่  :075: ( หากระจกมาดูตัวเองที่เป็นกบไปก่อนก็น่าจะดีนะครับ  :002: )
รอกิจกรรมครั้งต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ  :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2552, 01:29:48 »
งานนี้ผมพลาดซะแระ แหะๆ
แต่ถึงทันก็ตอบไม่ถูกจริงๆครับลุงต้อ  :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ