ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโชว์เหรียญหล่อหน้าเสือ ยันต์ตะกร้อรุ่นแรก หลวงพ่อจักษ์  (อ่าน 3101 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
.เป็นของหลวงพ่อจักษ์ วัดถ้ำเขารังไก่ เหรียญหล่อยันต์ตะกร้อรุ่นแรก หลังหน้าเสือสมิงกับพระอรหัง8ทิศ  ท่านเรียนจากหลวงพ่อสุด วัดกาหลง ตั้งแต่ปี พ.ศ.2519 หลวงพ่อจักษ์ท่านได้จัดสร้างในปี พ.ศ.2549 นี้เป็นครั้งแรก ของผมเนื้อเงินยวงครับ สร้างจำนวน499เหรียญ
.........หลวงพ่อจักษ์ ปิยธมโม ท่านเป็นศิษย์หลวงปู่เชน วัดสิงห์ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง หลวงพ่อสำเนา วัดเขาธงหิน หลวงพ่อดูลย์ วัดวิหารธรรม ครูบาคำหล้า เชียงใหม่ หลวงพ่อเงิน วัดพระบาทอุดม และตำราเก่าสายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ทั้งต่อวิชาสายพระธุดงค์และฆราวาส หลวงพ่อได้ศึกษาวิชาแขนงต่างๆ จากครูบาอาจารย์ก็ได้ออกธุดงค์ เพื่อหาวิเวกทำจิตสมาธิให้สงบอยู่ 20 กว่าปี ตามสถานที่อาถรรพณ์และศักดิ์สิทธิ์ในถ้ำป่าเขาลำเนาไพร หลังจากนั้นหลวงพ่อได้กลับมาจำพรรษาอยู่ถ้ำเขารังไก่ .  :050:

[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณภาพและข้อมูลดีๆครับ
เหรียญสวย พุทธคุณเลิศ ทั้งด้านหน้าด้านหลัง เยี่ยมครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบสำหรับคุณภาพและข้อมูลดีๆครับผม............. :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการ หลวงพ่อจักร วัดเขารังไก่ครับ...

...แมลงปอเรียกทรัพย์ ปูหนีบทรัพย์ของท่าน ขลังมากครับ....

...ขอบคุณท่านleo ที่นำเหรียญมาให้ชมกันนะครับ สวยมากครับ.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
นมัสการหลวงพ่อนะครับ เหรียญสวยมากครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยครับ สวยมากๆเลย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับ หลวงปู่ท่านเก่งมากครับ โดยเฉพาะยันต์ปูหนีบทรัพย์แรงมากๆครับ ขอบคุณข้อมูลมากครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามดีครับ ว่างๆ นำมาให้ชมใหม่นะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :069:แอบมาดู ของโชว์ครับ :095:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
หลวงปู่ปลุกเสกของได้ มีพุทธคุณดีจริงๆ ครับ   มีซักไว้บูชาแล้วจะถูกใจ

ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับเหรียญสวยมาก

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ของดีอีกแล้ว รักษาดีดี นะท่าน ขอบคุณที่เอามาให้ชม ครับ :114: