ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน บินเดียวไปเที่ยววัดกลางบางพระ  (อ่าน 2827 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
         หลังจากได้รับเมตตาจากหลวงพี่ญา และ หลวงพี่นัน สักให้แล้ว มีความตั้งใจอยากไปกราบสังขารหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ เลย นั่งวินจากบางพระไปเลย ไปถึงก็เข้าไปกราบสังขารหลวงพ่อพุฒ แล้ว บูชาวัวธนู ซึ่งถามพระหน้าตู้ว่าทันหลวงพ่อพุฒไหม หลวงพี่ ท่านว่าทัน ผมก็เดินถ่ายรูปมาฝากพี่น้องชาวเว็บบางพระครับ ก็มือสมัครเล่นนะครับ การถ่ายอาจไม่มีศิลปะ แต่ ก็มุ่งเน้นถึงการบรรยายเป็นภาพครับ

1.สังขารหลวงพ่อพุฒในโรงแก้วครับ

ชอบหอนี้มากๆดูลำโพงสิครับ

พลวงพ่อทับทิม ผมได้ถ่ายรูปป้ายบรรยายประวัติหลวงพ่อท่านไว้ด้วย

หลวงพ่อองค์นี้ใหญ่มากๆ ไม่ทราบว่าชื่อหลวงพ่ออะไร ท่านใดทราบบ้างครับ
ปล.มีข้อสงสัยครับ ที่ผม บูชา มานี้ ทันหลวงพ่อพุฒไหม บางท่านก็ว่า ทัน บางท่านก็ว่าไม่ทัน แล้ว ที่ทัน นะ อันไหน ครับ กลุ้มมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2552, 06:06:00 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณมากครับที่นำเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังครับ คราวหน้าไปเที่ยวอีก เก็บภาพมาฝากกันนะครับ ขอบคุณครับ   :016: :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่ศักดามาก ครับ 
อยากได้วัวธนูมั่งจัง ครับ สุดยอดเลย

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณท่านพี่ชลาพุชะผู้ใจดี
ไปเทียวที่ใหนก็เก็บภาพบรรยากาศมาฝาก ช้อบ..ชอบ.. :005:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับภาพนะครับผม :015:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆทำให้อิ่มเอิบในไมตรีพี่น้องชาวบางพระครับ

:016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงพ่อพุฒครับ
ขอบคุณครับพี่ศักดา พาทำบุญวัดกลางบางพระรอบนี้ครับ
ได้วัวธนูติดมือมาด้วย สวยจังครับพี่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากครับเฮียศักดิ์ดา วัวธนูทันนะครับ  :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เที่ยวมันส์เลยนะคัรบ พี่ท่าน แถมนำภาพมาฝากให้ได้ชมกันด้วย   ขอบคุณมากมายครับผม

วัวธนู ที่วัด น่าจะทันนะครับ  มีของดีอีกแล้ว  สาธุๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณที่พาเที่ยวครับพี่ศักดา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ไม่ได้เข้าไปกราบซะที มัวแต่วิ่งรอกระหว่างวัดบางพระ กับวัดท้องไทร ได้แต่ขับผ่านไปผ่านมา  :002:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ไม่เคยเข้าไปที่วัดนี้
ขับรถผ่านตลอดเลย

ชอบหอกระจายเสียงเหมือนกันครับพี่
ลำโพงเยอะ  :074:
เปิดทีส่งเสียงไกลเข้าตัวอำเภอนครชัยศรีแน่  :093:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
คราวหน้าไปเที่ยวอีก ขอไปด้วยนะครับพี่........... :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการหลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ด้วยครับ พี่ชลา ออกเที่ยวบ่อยเก็บภาพมาฝากอีก แหม ดีจริงๆ ...  :016:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณภาพและบรรยากาศค่ะ :015:

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ไปเที่ยวมาอีกแล้วพี่ชายเรา..ภาพสวยค่ะ..ได้อารมณ์เหมือนได้ไปด้วยค่ะ..

ได้ของดีมาเพี๊ยบเลยนะค่ะเฮียยย

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....