ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตามหาเสน่ห์ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ปี พ.ศ. 2518  (อ่าน 15498 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
วันนี้ นำ พระปิดตามหาเสน่ห์ ของ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี มาให้ชมกันนะคะ

พระปิดตามหาเสน่ห์ แช่น้ำมนต์ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  ปี พ.ศ. 2518
เนื้อผงเกสร

พุทธคุณ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดปลอดภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2552, 05:07:17 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามอีกแล้วครับ

หลวงปู่โต๊ะสุดยอด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากๆ ครับ รุ่นแช่น้ำมนต์ เป็นที่โด่งดังมากมาย ...  :016:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
-ขอบคุณอีกแล้วครับพี่ รุ่นแช่น้ำมนต์อันลือลั่น หลวงปุ่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี-
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยงามมากครับพี่เปรี้ยววว หลวงปู่โต๊ะ สุดยอด ครับ มีแต่รวยกะรวย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สุดยอดอีกแล้วครับผม  สวยงามมากเลยครับ :015:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
งามมากครับพี่เปรี้ยว ไปค้นประวัติเพิ่มเติมมาให้นะครับ

พระปิดตาเนื้อผง รุ่นเมตตามหาเสน่ห์ ปีพ.ศ.2518

พระปิดตารุ่นนี้ นับเป็นพระปิดตารุ่นแรกสุด ที่สร้างในนามของวัดประดู่ฉิมพลี โดยว่าจ้างให้ทางวัดใหม่อมตรสเป็นผู้ผสมผงและกดพิมพ์ให้

หลวงปู่ได้ปลุกเสกพระปิดตารุ่นนี้นานถึง 1 พรรษาเต็มๆ โดยเน้นพุทธคุณทางด้านเมตตาเป็นพิเศษจนปรากฏว่ามีผู้นำไปใช้แล้วเกิดประสบการณ์มากมายโดยเฉพาะในด้านการงาน ผู้ที่มีพระปิดตารุ่นนี้มักกจะประสบความสำเร็จ และเจริญก้าวหน้าอยู่เสมอ

ขนาดองค์พระกว้างประมาณ 1.8 ซ.ม. สูง 2 ซ.ม. หนา 0.8 ซ.ม. มี 2 เนื้อด้วยกันคือ เนื้อผงเกสร 33,000 องค์ เนื้อผงใบลาน 3,000 องค์

ที่มา - หนังสือรวมภาพประวัติและการสร้างวัตถุมงคล พระราชสังวราภิมณฑ์ ( หลวงปู่โต๊ะ ) วัดประดู่ฉิมพลี กทม. โดยสำนักพิมพ์คเณศ์พร

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ท่านสิบทัศน์นี่ ความรุ้แน่น สุดยอดมากจริงๆครับท่าน.... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หลวงปุ่โต๊ะสุดยอดเลย
ขอบคุณพี่นาวครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามเข้ามาชมเหมือนเช่นเคยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :016:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
แวะเข้ามาชมครับ...ขอบคุณ คุณเปรี้ยวปี้ด ที่นำวัตถุมงคลดี ๆ มาแบ่งปันกันชมครับ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
บุญแท้ครับน้องเปรี้ยว ที่ได้พระตรงกับปีเกิดของตัวเองมาไว้ในครอบครองครับ

ตาเก่งข้อมูลแน่นครับ ยอกเยี่ยมจริงๆครับ  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
บุญแท้ครับน้องเปรี้ยว ที่ได้พระตรงกับปีเกิดของตัวเองมาไว้ในครอบครองครับ

ตาเก่งข้อมูลแน่นครับ ยอกเยี่ยมจริงๆครับ  :015:

บุญแท้ แน่นอนค่ะ พี่โจ้  แต่ ปีเกิด ไม่ใช่แระ....ถ้าเปรี้ยว 34 พี่โจ้ ก็ 40 แร้วววว  24;

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล

บุญแท้ แน่นอนค่ะ พี่โจ้  แต่ ปีเกิด ไม่ใช่แระ....ถ้าเปรี้ยว 34 พี่โจ้ ก็ 40 แร้วววว  24;

19;     :037:     10;

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: พระปิดตามหาเสน่ห์ หลวงปู่โต๊ะ วัดปร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 04:39:10 »
ราคา ไม่ต่ำกว่า 4,000 บาท นับถือเพราะมีราคา สโลแกน ท่าน 8 ประธานบอร์ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 04:40:00 โดย ???--สายัณ--??? »

• ผู้ดูแล

ราคา ไม่ต่ำกว่า 4,000 บาท นับถือเพราะมีราคา สโลแกน ท่าน 8 ประธานบอร์ด

คุณค่านั้นมาจากใน แน่นอนค่ะ คุณสายัน

เพราะพระปิดตาองค์นี้ เป็นมรดกตกทอด จากบิดาค่ะ

ไม่ได้นำพระมาลงให้ชมเพื่ออวดความร่ำรวย
แต่เพราะอยากให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทานกันค่ะ
รบกวนเข้าใจ ให้ตรงกัน ด้วยนะคะ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด

คุณค่านั้นมาจากใน แน่นอนค่ะ คุณสายัน

เพราะพระปิดตาองค์นี้ เป็นมรดกตกทอด จากบิดาค่ะ

ไม่ได้นำพระมาลงให้ชมเพื่ออวดความร่ำรวย
แต่เพราะอยากให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทานกันค่ะ
รบกวนเข้าใจ ให้ตรงกัน ด้วยนะคะ

:053: ตามนั้น ครับพี่นาว ราคาไม่สำคัญ สำคัญที่คุณค่าทางจิตใจ ครับ  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 04:57:40 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

:053: ตามนั้น ครับพี่นาว ราคาไม่สำคัญ สำคัญที่คุณค่าทางจิตใจ ครับ  :015:

ทราบครับว่าไม่ได้อวดร่ำรวย แต่หมายถึงพระที่เอามาโชว์ เป็นของมีราคา หายาก
น้อยคนที่จะมีวาสนา ได้ครอบครอง คุณเปรี้ยวนี่สุดยอดจริงๆ ของสะสมก็เยอะ :114:

คุณค่า มาจากใจ  ให้เลือกแขวนพระแท้องค์ละ 10 บาท กับ สมเด็จวัดระฆัง เลือกองค์ ไหน :005: :005:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ทราบครับว่าไม่ได้อวดร่ำรวย แต่หมายถึงพระที่เอามาโชว์ เป็นของมีราคา หายาก
น้อยคนที่จะมีวาสนา ได้ครอบครอง คุณเปรี้ยวนี่สุดยอดจริงๆ ของสะสมก็เยอะ :114:

คุณค่า มาจากใจ  ให้เลือกแขวนพระแท้องค์ละ 10 บาท กับ สมเด็จวัดระฆัง เลือกองค์ ไหน :005: :005:

ผมเลือกแขวนพระแท้ องค์ละ 10 บาท ครับ เพราะ ว่าสมเด็จวัดระฆังไม่ได้บอกว่าแท้  อาจจะโดนของปลอม  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 06:12:11 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• เด็กวัด
ผมก็เลือกแขวนพระ องค์ละ 10 บาท ครับ
ปัจจุบัน ของที่ผมใช้ก็ได้มาจาก พระท่านแจกมาบ้าง พี่ ๆเพื่อนๆ ให้มาบ้าง
ซึ่งจะราคาไม่แพง ยังไง แต่เราก็แขวนด้วยคุณค่าทางจิตใจ ครับ

คนทำตัวไม่ดี แขวนวัดระฆัง ก็ ตาย ครับ 

ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
รุ่นแช่น้ำมนต์อันลือลั่น :074: สุดยอด........... :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

คุณค่า มาจากใจ  ให้เลือกแขวนพระแท้องค์ละ 10 บาท กับ สมเด็จวัดระฆัง เลือกองค์ ไหน :005: :005:

เลือกพระแท้ไว้ก่อนหล่ะครับ 10 บาท ราคาไม่สำคัญ มันอยู่ที่ว่าแขวนแล้วน้อมระลึกถึงองค์พระ แล้วปฏิบัติตัวอย่างไรต่างหากหล่ะครับ  :001:

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
  :016: สวย...สวยจริงๆครับ :015:

หายากนะครับ"สุภาพสตรี"ที่นิยมสะสมพระเครื่องนะครับ

และแต่ละองค์ก็ล้วนแต่สวยงามและมีคุณค่ายิ่งขอบคุณที่นำมาแบ่งกันชมครับ
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ผมเลือกแขวนพระแท้ องค์ละ 10 บาท ครับ เพราะ ว่าสมเด็จวัดระฆังไม่ได้บอกว่าแท้  อาจจะโดนของปลอม :005:

ตามนั้นเลยครับ ผมก็จะแขวน 10 บาท เพราะวัดระฆัง ไม่ได้บอกว่า แท้หรือปลอม ....  :016:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นับถือมากครับ  :054:หายากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ผมว่า เรื่องวัตถุมงคลนี่ ก็คล้ายๆเรื่องสักยันต์ เหมือนกันนะครับ...

....ของดี ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ ของแพงบ้างครั้งก็ไม่ใช่ว่าจะดี....

...ผมว่าคุณค่านั้นคงมาจากใจ มากกว่านะนับถือกันที่ราคานะครับ....

...ยันต์แพงๆ ไม่จำเป็นต้องดีเสมอไปครับ....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
พระปิดตา งดงามมากครับพี่นาว ดูเนื้อหาจัดจ้านดีจริงๆ แก่มวลสารแน่ๆเลย  พิมพ์ทรงงามเข้าตาครับ

วัตถุมงคลของหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฯ ถึงจะเด่นเรื่องโชคลาภ เงินทอง แต่เรื่องแคล้วคลาด นิรันตรายก็ไม่ด้อยกว่ากันเลย   สุดยอดครับ

:016: :016: :016: :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

...ยันต์แพงๆ ไม่จำเป็นต้องดีเสมอไปครับ....
เห็นด้วยครับ.........โดนใจมากๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
พระเครื่อง รางของขลัง หลวงปู่ หลวงพ่อ ครูบาอาจารย์ ละสังขารแล้วก็ยังเป็นที่ระลึก ได้อีกหลายชั่วอายุคน
ลายสักยันต์ หลวงปู่หลวงพ่อ ครูบาอาจารย์ ละสังขารแล้ว ก็ยังเป็นที่ระลึกได้ชั่วอายุ 1 คน ที่เหลือ ก็เป็นตำนานไป
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

:053: ตามนั้น ครับพี่นาว ราคาไม่สำคัญ สำคัญที่คุณค่าทางจิตใจ ครับ  :015:

คุณค่า มาจากใจ  ให้เลือกแขวนพระแท้องค์ละ 10 บาท กับ สมเด็จวัดระฆัง เลือกองค์ ไหน :005: :005:

ผมก็เลือกพระแท้10 บาท สมเด็จวัดระฆังผมไม่มีบุญได้ครอบครองหรอกครับ
แต่ไม่ทราบว่าท่านจะเอา ฮา ไปถึงไหนครับท่านสายัณ
:075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2552, 09:19:58 โดย @ต้นน้ำ@ »

• เด็กวัด
ใช่ ครับ จะเอา ฮาไปถึงไหน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณพี่นาวด้วยครับที่ได้เมตตานำพระที่มีมาถ่ายรูปนำมาลงให้พี่น้องในเวปบอร์ดวัดบางพระได้ศึกษากันครับ

เป็นความรู้อย่างยิ่งครับ

ผมเห็นกระทู้นี้แล้ว นึกถึงพระเดชพระคุณหลวงปู่โต๊ะกับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวครับ

ขอบคุณที่มาจากเว็บพลังจิตครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2552, 10:10:47 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา