ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกับฆราวาสที่สักอยู่  (อ่าน 2004 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohhonui

• อยากไปวัดจังเลยแต่ไม่มีเวลา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - ohhonui@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ohhonui
รบกวนถามผู้รู้ถามว่าฆราวาสที่สักอยู่ที่วัดบางพระ( ใครเป็นศิษย์ของใครบ้าง ) เพราะเดี๋ยวนี้ผมไปวัดเห็นฆราวาสที่สักมีหลายคน
อยากให้ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ  บางทีมีคนมาถาม  ผมตอบเขาไม่ค่อยถูกเลยครับผมลองไปหาในกระทู้เก่าแล้วไม่เจอ                                (ป.ล. ถ้าไม่รบกวนมากไปช่วยลงรูด้วยนะครับถือว่าเป็นวิทยานต่อคนรุ่นหลังที่มาสักที่วัด )

ออฟไลน์ ohhonui

• อยากไปวัดจังเลยแต่ไม่มีเวลา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - ohhonui@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ohhonui

(ป.ล.) ถ้าไม่รบกวนมากไปช่วยลงรูปด้วยนะครับถือว่าเป็นวิทยาทานต่อคนรุ่นหลังที่มาสักที่วัด )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2552, 06:33:31 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
อยากรู้เหมือนกันครับ 11;
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ฆารวาส ที่เป็นอาจารย์สัก วัดบางพระ
อาจารย์ปิ๊ก  หลวงพี่ติ่ง ครอบครูให้
อาจารย์หนวด หลวงพี่ต้อย ครอบครูให้
อาจารย์ก๊อด หลวงพี่ต้อย หรือ อาจารย์หนวด ครอบครูให้ แต่ไม่รู้ว่าใคร
ฆารวาสกุฎิพระมหาสมชาย พระมหาสมชาย ครอบครูให้
นอกนั้น ไม่ทราบ เพราะมี ฆารวาส หลวงพ่อเปิ่น ครอบให้เหมื่อนกัน
ผิดพลาดขอพระอภัย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ยากทราบเหมือนกันครับผม

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
 :090:ผมรักและเคารพทุกรูปครับ แต่รักและเคารพที่สุดคือองค์พ่อเปิ่นครับ กับ อาจารย์ญา ขอรับ :054: :054: :054: .ที

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ  คุณสายัญ :054: :114:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ทราบแล้ว ก็ต้องใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่ให้ความรู้นะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เท่าที่ผมทราบ ท่านอาจารย์หนวด ได้รับการครอบจากหลวงพี่ต้อยอย่างถูกต้อง
ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เท่าที่ผมทราบ ท่านอาจารย์หนวด ได้รับการครอบจากหลวงพี่ต้อยอย่างถูกต้อง
ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ฆารวาส ที่เป็นอาจารย์สัก วัดบางพระ
อาจารย์ปิ๊ก  หลวงพี่ติ่ง ครอบครูให้
อาจารย์หนวด หลวงพี่ต้อย ครอบครูให้
อาจารย์ก๊อด หลวงพี่ต้อย หรือ อาจารย์หนวด ครอบครูให้ แต่ไม่รู้ว่าใคร
ฆารวาสกุฎิพระมหาสมชาย พระมหาสมชาย ครอบครูให้
นอกนั้น ไม่ทราบ เพราะมี ฆารวาส หลวงพ่อเปิ่น ครอบให้เหมื่อนกัน
ผิดพลาดขอพระอภัย

ชัดเจนครับ พี่สายัณแน่นมาก  ตามนั้นครับ  ต้นฉบับถูกต้อง สำเนาก็ไม่มีปัญหาแน่นอน  :005: :005: