ผู้เขียน หัวข้อ: มียันต์5แถวหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6454 ครั้ง)

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
มียันต์5แถวหรือเปล่าครับ
« เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 09:22:32 »
คือผมอยากทราบว่าที่วัดบางพระมียันต์5แถวหรือเปล่าครับ ใครเป็นคนแทงครับ แล้วค่าครูเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: มียันต์5แถวหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:22:19 »
ค่าครู 25 บาทเท่ากันทุกรูป ทุกยันต์ครับ
รับการสักได้ที่หลวงพี่ทุกรูปครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 11:11:44 »
5แถว มีหลวงพี่แป๊วกับหลวงพี่นันที่ท่านเมตตาลงให้น่ะครับ ส่วนอาจรย์ท่านอื่นรู้สึกว่าจะไม่ได้ลงให้น่ะครับ ส่วนค่าครูที่วัดบางพระ25ทุกยันต์น่ะครับ ส่วนจะใส่ซองทำบุญต่างหาก อันนี้ก็ตามสะดวกครับ
ปล.ส่วนใหญ่อาจารย์ที่สักให้เป็นพระน่ะครับ บางคำที่ จขกท ใช้ อาจไม่เหมาะสมน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 12:49:01 »
5แถว มีหลวงพี่แป๊วกับหลวงพี่นันที่ท่านเมตตาลงให้น่ะครับ ส่วนอาจรย์ท่านอื่นรู้สึกว่าจะไม่ได้ลงให้น่ะครับ ส่วนค่าครูที่วัดบางพระ25ทุกยันต์น่ะครับ ส่วนจะใส่ซองทำบุญต่างหาก อันนี้ก็ตามสะดวกครับ
ปล.ส่วนใหญ่อาจารย์ที่สักให้เป็นพระน่ะครับ บางคำที่ จขกท ใช้ อาจไม่เหมาะสมน่ะครับ

เห็นด้วยกับพี่ด้านบนครับ
บางที อาจจะไม่ใช่คำหยาบ แต่ฟังดูแล้ว ไม่เหมาะเท่าไรครับ  :052:

ออฟไลน์ kenshiro

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 01:07:44 »
มีครับ แต่อยู่ที่กุฏิพระอาจารย์ญาชั้น 2 ครับ จะสักโดยอาจารย์สันติ แล้วให้พระอาจารย์เป่าให้อีกทีครับ (พอดีผมไม่ทราบชื่อพระอาจารย์ท่านครับ) ส่วนของค่าครูขึ้นอยู่กับความยากง่ายและรายละเอียดของลายที่สักครับ

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 02:33:07 »
ขอโทษครับที่ใช้ภาษาไม่เหมาะสมครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 04:14:20 »

มีครับ แต่อยู่ที่กุฏิพระอาจารย์ญาชั้น 2 ครับ จะสักโดยอาจารย์สันติ แล้วให้พระอาจารย์เป่าให้อีกทีครับ (พอดีผมไม่ทราบชื่อพระอาจารย์ท่านครับ) ส่วนของค่าครูขึ้นอยู่กับความยากง่ายและรายละเอียดของลายที่สักครับ
5 แถว กุฎิพระมหาสมชาย ก็มี ราคาตามลายสัก

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:10:36 »
หลวงพี่แป๊วก็ได้นะครับ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้พาแฟนเพื่อน ไปสักมาลองกราบเรียนขอท่านดูครับ
ขอให้สมหวัง
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:21:13 »
มีครับท่านสักเป็นบางองค์นะครับลองถามอาจารย์ท่านดูครับ ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกว่าเขาไม่ได้เรียกว่ายันต์ห้าแถวนะครับ ถ้าจำผิดขอโทษด้วยครับ เพราะห้าแถวนี้จะเป็นชื่อตำหรับของอาจารย์หนูนะครับ เพราะเคยได้ยินมานะครับ :067:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:24:43 »
เพราะของทางวัดท่านจะเรียกอีกอย่างนะครับ เพราะเคยมีคนรู้จักสักอยู่นะครับ สำหรับยันต์คล้ายอย่างนี้ :075:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:30:21 »
ไปที่วัดเลยครับผม  ค่าครู25บาทครับ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 08:01:42 »
เห็นด้วยครับ ไปที่วัดเลยนะครับ :095:
ไปที่วัดเลยครับผม  ค่าครู25บาทครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 11:12:33 »
ค่าครู25บาทเท่ากันทุกพระอาจารย์ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ JET LEE

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 11:32:12 »
อาจารย์ต้อยก้อสักนี่ครับ เพิ่งไปเห็นคนอื่นเขาได้กัน แต่ผมได้ ลิงลม แต่หัวเป็นหนุมาน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 01:36:44 »
ไปวัดก็ลองไปศึกษาดุก่อนครับ เพราะมีหลายกุติ
แต่ที่ท่านเมตตาสักให้ศิษย์บ่อยๆผมก็เห็นว่ามีหลวงพี่นัน และหลวงพี่แป๊วครับ
ยันต์ห้าแถววัดบางพระเราไม่มีครับ มีแต่กระทู้ห้าแถว
คนละอย่างกับห้าแถวที่กำลังเป็นที่นิยมอินเทรนด์กันอยู่

เพราะคาถาที่ใช้เป็นคนละตัวครับ สายไหนๆ ก็ย่อมมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองครับผม

ปล การสักที่วัดบางพระส่วนมากขอรูปยันต์เองไม่ได้ครับ ต้องแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะพิจารณาให้เราเอง
ตามความเหมาะสมเพราะบางอย่าง
ที่เราคิดอาจจะไม่ได้เหมาะกับตัวเราเท่าที่ครูบาอาจารย์ท่านคิด
ให้หรอกครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 05:05:32 »
   เมื่อ 3-4 วันก่อนเจอสาวๆมากกว่า 8ท่านยกพานหลวงพี่นัน ทุกท่าน สัก ห้าแถวหลวงพี่ก็เมตตาตามขอ พอไปหลวงพี่ต้อย ก็มีหญิงใจชายท่านหนึ่งอย่างน่ารักเลย สักห้าแถวอีก ผมว่าลองขอดูนะครับ พระอาจารย์-อาจารย์ที่บางพระทุกท่าน เมตตาทั้ง ศิษย์เก่าใหม่ เท่าๆกัน ลองดูครับ เป็นกำลังใจให้ไม่ลองไม่รุ้

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 09:40:09 »
ตามนั้น ล่ะครับ
ที่พี่ก๊อต พี่ชลาพุชะ เอ่ยมา ข้างต้น
เป็นความเหมาะสมหรือป่าวแล้วแต่อาจารย์ท่านจะให้น่ะครับ
ส่วนผม อยากได้ แปดทิศ แล้วก็ได้ตามความปรารถณา
พูดแล้วอยากไปสักเพิ่ม อีก
 :001: ตอนนี้อยากได้หนุมานเชิญธง ม่ะรุว่าคราวหน้าไปจะได้รึป่าว คริคริ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 11:20:07 »
ความในใจครับ...........
บอกตามตรงอ่านกระทู้เกี่ยวกับ5แถวในบอร์ดทีไร จะรู้สึกแปลบๆมึนงงทำตัวไม่ถูกทุกทีไปครับ เนื่องจากผมมี5แถวที่หลังถึง2ข้างครับ ยอมรับครับ ว่าในตอนแรกที่จะสัก ความรู้ทางด้านนี้น้อยมากๆ เพราะไม่เคยศึกษาเลย พอตอนนั้น อยากจะสัก ก็จะสัก5แถวครับ ครั้งแรกตั้งใจจะไปสักกับอาจาร์ยหนูครับ แต่พอเริ่มศึกษาในเน็ตก็พบอะไรบางอย่างและตัดสินใจมาสักที่วัดบางพระ ไปครั้งแรกไม่รู้อะไรเลย ไปถึงวัดยังงงๆ เดินไปโน่นไปเนี่ย จนเห็นร้านขายดอกไม้ สอบถามเค้าถามว่าอยากสัก5แถว เค้าบอกให้ขอหลวงพี่แป๊ว ผมก็เลยไปขอหลวงพี่แป๊ว และได้มาสมใจ แต่หลังจากนั้นผมเริ่มศึกษาเรื่องสักยันต์จากบอร์ดนี้ จนคิดว่า ค่อนข้างจะเข้าใจว่าคนในบอร์ดนี้คิดอย่างไรกับยันต์นี้(ผมละไว้ในฐานที่เข้าใจน่ะครับ)ผมเองยังเคยแอบคิดเลยว่า น่าจะศึกษาให้ดีก่อนไปสัก เพราะถ้าผมศึกษามากกว่านี้ ผมคงไม่ไปขอยันต์นี้กับหลวงพี่แป๊วเป็นแน่แท้ครับ หลังจากยันต์แรกที่ได้รับไปผ่านไปเดือนกว่าๆผมก็กลับไปวัดบางพระอีกครั้ง โดยครั้งนี้ผมทำตามธรรมเนียมปฎิบัติคือ ไปถึงพอท่านเรียก ผมก็หันหลัง โดยให้ท่านเมตตาลงให้เองตามความเหมาะสม ซึ่งวันนั้น ผมคิดว่าท่านคงเมตตาลง9ยอดให้ผม เพราะเป็นยันต์ครูที่ศิษย์วัดบางพระพึงจะมีครับ พอวันนั้นท่านลงให้เสร็จ ผมก็ถามหลวงพี่แป๊วว่าวันนี้ท่านเมตตายันต์อะไรให้ผม หลวงพี่แป๊วบอกผมว่า 5แถว วันนั้นผมงงเล็กน้อยและเอ่ยปากถามท่านว่าผมมีอยู่แล้วข้างหนึงครับ ท่านตอบผมว่า จะได้BALANCEไง ซึ่งวันนั้นตอนท่านลงเข็มให้ผมอยู่ท่านก็ถามผมว่าชอบศิลปะใช่ไหม จริงๆผมเคยคุยกับหลวงพี่แป๊วน้อยมาก แต่ผมรับรู้ได้เลยครับว่าทุกคำพูดที่ท่านพูด หลวงพี่แป๊วล่วงรู้ถึงความรู้สึกผมได้ เพราะวันนั้นผมเองก็หวั่นๆถึงหลังผมว่าจะลงตัวได้เช่นไร ในเมื่อผมมี5แถวอยู่ข้างซ้าย ซึ่งจริงๆจะลงตัวได้ในตำแหน่งนั้นต้องเป็นงบน้ำอ้อย แต่ท่านก็ลง5แถวอีกข้างให้ลงตัวได้ครับ และหลังจากนั้นผมไปสักหมึกอีก3น้ำมันอีก1 ท่านก็ไม่ได้ลง9ยอดให้ผมเลยครับ อาจเป็นเพราะตอนสักครั้งแรกๆ ผมก็กลัวว่าจะได้9ยอดครับ เพราะสัก9ยอด ถ้าใส่เสื้อยืดคอกลม จะเห็นยันต์ครับ ผมเลยหวั่นๆ แต่ผมไม่เคยพูดน่ะครับ แต่เหมือนท่านจัรู้น่ะครับ แต่ตอนนี้ผมพร้อมแล้วครับที่จะสัก9ยอด เพราะมาถึงตรงนี้ ผมกล้าให้ทุกคนรับรู้แล้วว่าผมสักยันต์ เพราะผมมีคำตอบในทุกๆคำถามเกี่ยวกับการสักยันต์ของผม เพราะผมจะบอกทุกคนว่า ทุกวันนี้ผมเป็นคนดี(แบบว่าดีกว่าก่อนสักน่ะครับ)เพราะรอยสักยันต์ครับ เขียนมาซะยาวสรุปว่า ผมภุมิใจในทุกๆยันต์ที่หลวงพี่แป๊วเมตตาให้ผม โดยเฉพาะ5แถวข้างขวา เพราะผมเขื่อว่าท่านตั้งใจลงให้ผม ไม่ใช่เหมือนที่ผมเคยได้อ่านในบางกระทู้ที่พูดถึงยันต์นี้ว่า ยันต์นี้เป็นยันต์แฟชั่น ท่านลงๆให้เพราะขอๆกันก็เลยลงให้ไปงั้นๆ ครับ
ปล.ถ้าพาดพิงถึงใคร ขออภัยมาณ.ที่นี้น่ะครับ
ปล.อีกครั้ง  ชัดๆด้วยรูปเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 11:30:36 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 12:33:48 »
ความในใจครับ...........
บอกตามตรงอ่านกระทู้เกี่ยวกับ5แถวในบอร์ดทีไร จะรู้สึกแปลบๆมึนงงทำตัวไม่ถูกทุกทีไปครับ เนื่องจากผมมี5แถวที่หลังถึง2ข้างครับ ยอมรับครับ ว่าในตอนแรกที่จะสัก ความรู้ทางด้านนี้น้อยมากๆ เพราะไม่เคยศึกษาเลย พอตอนนั้น อยากจะสัก ก็จะสัก5แถวครับ ครั้งแรกตั้งใจจะไปสักกับอาจาร์ยหนูครับ แต่พอเริ่มศึกษาในเน็ตก็พบอะไรบางอย่างและตัดสินใจมาสักที่วัดบางพระ ไปครั้งแรกไม่รู้อะไรเลย ไปถึงวัดยังงงๆ เดินไปโน่นไปเนี่ย จนเห็นร้านขายดอกไม้ สอบถามเค้าถามว่าอยากสัก5แถว เค้าบอกให้ขอหลวงพี่แป๊ว ผมก็เลยไปขอหลวงพี่แป๊ว และได้มาสมใจ แต่หลังจากนั้นผมเริ่มศึกษาเรื่องสักยันต์จากบอร์ดนี้ จนคิดว่า ค่อนข้างจะเข้าใจว่าคนในบอร์ดนี้คิดอย่างไรกับยันต์นี้(ผมละไว้ในฐานที่เข้าใจน่ะครับ)ผมเองยังเคยแอบคิดเลยว่า น่าจะศึกษาให้ดีก่อนไปสัก เพราะถ้าผมศึกษามากกว่านี้ ผมคงไม่ไปขอยันต์นี้กับหลวงพี่แป๊วเป็นแน่แท้ครับ หลังจากยันต์แรกที่ได้รับไปผ่านไปเดือนกว่าๆผมก็กลับไปวัดบางพระอีกครั้ง โดยครั้งนี้ผมทำตามธรรมเนียมปฎิบัติคือ ไปถึงพอท่านเรียก ผมก็หันหลัง โดยให้ท่านเมตตาลงให้เองตามความเหมาะสม ซึ่งวันนั้น ผมคิดว่าท่านคงเมตตาลง9ยอดให้ผม เพราะเป็นยันต์ครูที่ศิษย์วัดบางพระพึงจะมีครับ พอวันนั้นท่านลงให้เสร็จ ผมก็ถามหลวงพี่แป๊วว่าวันนี้ท่านเมตตายันต์อะไรให้ผม หลวงพี่แป๊วบอกผมว่า 5แถว วันนั้นผมงงเล็กน้อยและเอ่ยปากถามท่านว่าผมมีอยู่แล้วข้างหนึงครับ ท่านตอบผมว่า จะได้BALANCEไง ซึ่งวันนั้นตอนท่านลงเข็มให้ผมอยู่ท่านก็ถามผมว่าชอบศิลปะใช่ไหม จริงๆผมเคยคุยกับหลวงพี่แป๊วน้อยมาก แต่ผมรับรู้ได้เลยครับว่าทุกคำพูดที่ท่านพูด หลวงพี่แป๊วล่วงรู้ถึงความรู้สึกผมได้ เพราะวันนั้นผมเองก็หวั่นๆถึงหลังผมว่าจะลงตัวได้เช่นไร ในเมื่อผมมี5แถวอยู่ข้างซ้าย ซึ่งจริงๆจะลงตัวได้ในตำแหน่งนั้นต้องเป็นงบน้ำอ้อย แต่ท่านก็ลง5แถวอีกข้างให้ลงตัวได้ครับ และหลังจากนั้นผมไปสักหมึกอีก3น้ำมันอีก1 ท่านก็ไม่ได้ลง9ยอดให้ผมเลยครับ อาจเป็นเพราะตอนสักครั้งแรกๆ ผมก็กลัวว่าจะได้9ยอดครับ เพราะสัก9ยอด ถ้าใส่เสื้อยืดคอกลม จะเห็นยันต์ครับ ผมเลยหวั่นๆ แต่ผมไม่เคยพูดน่ะครับ แต่เหมือนท่านจัรู้น่ะครับ แต่ตอนนี้ผมพร้อมแล้วครับที่จะสัก9ยอด เพราะมาถึงตรงนี้ ผมกล้าให้ทุกคนรับรู้แล้วว่าผมสักยันต์ เพราะผมมีคำตอบในทุกๆคำถามเกี่ยวกับการสักยันต์ของผม เพราะผมจะบอกทุกคนว่า ทุกวันนี้ผมเป็นคนดี(แบบว่าดีกว่าก่อนสักน่ะครับ)เพราะรอยสักยันต์ครับ เขียนมาซะยาวสรุปว่า ผมภุมิใจในทุกๆยันต์ที่หลวงพี่แป๊วเมตตาให้ผม โดยเฉพาะ5แถวข้างขวา เพราะผมเขื่อว่าท่านตั้งใจลงให้ผม ไม่ใช่เหมือนที่ผมเคยได้อ่านในบางกระทู้ที่พูดถึงยันต์นี้ว่า ยันต์นี้เป็นยันต์แฟชั่น ท่านลงๆให้เพราะขอๆกันก็เลยลงให้ไปงั้นๆ ครับ
ปล.ถ้าพาดพิงถึงใคร ขออภัยมาณ.ที่นี้น่ะครับ
ปล.อีกครั้ง  ชัดๆด้วยรูปเมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ

สาธุ..ยินดีด้วยครับเฮียตี๋ ของที่ได้โดนพระอาจารย์ให้เองแบบนี้ น่าปลิ้มใจครับ ยิ่งตรงกับใจเราด้วยแล้ว  ไม่มีคำบรรยายครับ

ผมเองก็มีประสบการณ์กับยันต์ในฝันเหมือนกัน ไม่คิดว่าจะมีบุญวาสนาได้ก็ได้มา

ซาบซึ้งในความเมตตาของครูบาอาจารย์ ที่ท่านมอบให้มาครับ

ห้าแถวสองข้าง  ลงตัวดีจริงๆ ครับพี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 03:15:19 »
จะ5แถว  7แถว  10แถว  มันก็แค่ชื่อที่เรียกกันไป...

...อักขระความหมาย และพุทธคุณของคาถาที่ลงไว้มากกว่า คือสิ่งที่สำคัญ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 03:22:30 »
ถ้าขาด(รถ)สองแถวคงไม่ได้ยันต์แน่นอนครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 01:23:40 »
เอามาโชว์ครับ

กรุณาโดย ลพ.นัน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง