ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับยันต์เสือหน่อยครับ  (อ่าน 2293 ครั้ง)

ออฟไลน์ neo2779

• ปัญจมะ
  • นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
คือเมื่อเดือนเมษายนผมได้ไปสักยันต์กับอาจารย์ท่านหนึ่งที่ฝั่งธนเป็นยันต์เสือเหลียวหลังตอนสักเสร็จอาจารย์เรียกอักขระผมไม่รับรู้ถึงกระแสอะไรเลยเกิดความไม่มั่นใจและมีข่าวว่าอาจารย์ท่านนี้ไม่ใช่ของจริงแต่ผมสักไปแล้วและผมไปที่วัดบางพระมีเพื่อนคนนึงบอกอาจารย์ท่านนี้ไม่ได้ลงหัวใจเสือให้แล้วอย่างนี้ผมสามารถจะให้หลวงพี่ที่วัดลงหัวใจเสือให้ได้มั้ยครับ
"เพชรน้ำหนึ่งแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับยันต์เสือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 12:41:52 »
มาสักที่วัดบางพระสิ่ครับ หรือไม่ก็ให้หลวงพี่ท่านลงอักขระให้

ไม่รู้ว่า ผมตอบตรงคำถามรึป่าวนะครับ  :027:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับยันต์เสือหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 12:48:03 »
มีความคิด ไม่นับถือ ไม่เชื่อถือครูบาอาจารย์ ไม่ดีนะครับ จะเกิดตกต่ำกับตนเองได้นะ   จะไปเอาอะไรที่ไหนก็ควรศึกษาให้ถี่ถ้วนก่อนครับแล้วจึงค่อยลงมือทำ

อาจไม่ได้เป็นที่ครูอาจารย์ท่านครับ บางคนสักทั้งตัวแล้วไม่เคยรับรู้ถึงความรู้สึกแปลกๆอะไรที่เข้าพูดกันเลยก็มีครับ อย่าไปคิดดูแคลนท่านเลย

หากแม้นไม่มั่นใจก็มาวัดครับ มากราบพระอาจารย์ที่ท่านนับถือ แล้วมาขอสักยันต์เพิ่มเติมไปครับ แต่จะให้มาเติมยันต์เก่าของท่านนั้น คงเป็นไปไม่ได้นะครับ

คิดดี พูดดี ปฏิบัติดี   ขอให้โชคดีนะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 01:09:51 »
เชื่อมั่นและศรัทธา จะนำพาทุกอย่างที่ใจหวังน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 04:29:15 »
ปกติพระอาจารย์ ส่วนใหญ่ที่วัดบางพระ จะไม่ลงยันต์ซ้ำรอย ของ อ.สัก ท่านอื่น  แต่ก็มีข้อยกเว้น
ไม่ลองไม่รู้ OO (เด่น ดอกประดู่)

ออฟไลน์ มังกร

• จตุตถะ
  • หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 05:33:39 »
อยู่ที่พลังแห่งความศรัทธานะครับ :054:
หาหัวใจให้เจอ...ก็เป็นสุข...

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:45:02 »
อย่าไปคิดมากเลยครับผม 

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 06:54:50 »
ผมว่าท่านคงลงให้ครับแต่อาจจะไม่ได้สักเป็นอักขระให้หรือป่าวครับ ที่สำคัญต้องเชื่อมั่น และศรัทธาในตัวอาจารย์นะครับ :114: :114:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 07:39:39 »
ให้หลวงพี่แป๊วลงหัวใจเสือให้ครับจะดีมากๆ :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 08:11:37 »
 :005:แล้วแต่นะครับ ตัดสินใจ แล้วไปเลย  ไม่ใช่ๆ..ไปสักเลยครับ

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:04:53 »
คือเมื่อเดือนเมษายนผมได้ไปสักยันต์กับอาจารย์ท่านหนึ่งที่ฝั่งธนเป็นยันต์เสือเหลียวหลังตอนสักเสร็จอาจารย์เรียกอักขระผมไม่รับรู้ถึงกระแสอะไรเลยเกิดความไม่มั่นใจและมีข่าวว่าอาจารย์ท่านนี้ไม่ใช่ของจริงแต่ผมสักไปแล้วและผมไปที่วัดบางพระมีเพื่อนคนนึงบอกอาจารย์ท่านนี้ไม่ได้ลงหัวใจเสือให้แล้วอย่างนี้ผมสามารถจะให้หลวงพี่ที่วัดลงหัวใจเสือให้ได้มั้ยครับ

คิดมากไปหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มั่นใจแล้วไปสักทำไมครับ เสียเนื้อเปล่าๆ ถ้าคิดจะสักแล้วต้องมีศรัทธาในครูบาอาจารย์ที่สักให้ด้วยนะครับ ทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธาครับ สำคัญมากๆ  :002:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 10:58:53 »
โดยส่วนมากแล้ว พระอาจารย์หรืออาจารย์ท่านจะไม่สักทับรอยกันนะครับ
แต่ถ้ามาให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระ ท่านเป่าให้ อันนี้ก็ได้ไม่มีปัญหานะครับ

แต่ของจะดีหรือไม่ดีนั้น ต้องอยู่ที่ศรัทธาของตัวเอง และการปฏิบัติตนนะครับ อย่าไปโทษอาจารย์ท่านเลยครับ ท่านร่ำเรียนมาครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 11:33:39 »
สร้างศรัทธาให้เกิดครับ แล้วจะสมหวังครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2552, 11:57:35 »
เชื่อมั่นในคุณของครูบาอาจารย์ดีกว่าครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 12:18:05 »
ที่แล้วก็แล้วไปครับ  จะสำนักไหน สักมาอย่างไร ยกไว้

สิ่งที่ที่เราต้องมีในใจคือ เราเข้าไปมอบตัวเป็นศิษย์ท่านแล้ว

เราควรให้ความเคารพและเชิดชูอาจารย์ครับ  อย่าเพิ่งลังเลสงสัย  ตั้งมั่นในความเคารพและความกตัญญูไว้ครับ

ลายสักจะึขลัง ศิษย์ต้องมีความดีคือ เคารพครูบาอาจารย์เป็นพื้นฐานด้วยครับ

สำหรับวัดบางพระ สิ่งหนึ่งที่ผมประทับใจก็คือ พระอาจารย์เปี่ยมด้วยเมตตาครับ

บางครั้งเข้าไปกราบ เข้าไปเยี่ยมเยียน ไมไ่ด้ตั้งใจไปสัก   ท่านก็เมตตาสักให้ มอบของดีให้  

เราไปด้วยใจ ท่านก็มีเมตตาให้เราจากใจเช่นกัน   อบอุ่นมากๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2552, 12:19:26 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2552, 01:04:25 »
เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2552, 02:20:21 »
ถ้าศรัทธาที่ใด ก็ไปขอความเมตตาจากที่นั่นก็ได้ครับ
แต่อยากจะแนะนำซักนิดว่า การสักยันต์นั้นไม่ใช่ของเล่น ควรศึกษาให้ลึกซึ้ง
และรอบคอบก่อนจะสักครับ เพราะการสักมีทั้งแรงครูและอักขระที่จะติดตัวเราไปจนวันตาย
รักษาได้ ครูก็หนุนนำช่วยเหลือแต่ถ้าไม่เชื่อถือ ลบหลู่ รักษาไม่ได้ แรงครูก็ลงโทษครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ