ผู้เขียน หัวข้อ: "ตะกรุดเทพนิมิตร" หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม  (อ่าน 4009 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
     วัดสามง่าม อำเภอดอนตูม จังหวัดนครปฐม    เราๆรู้จักกันมานมนามครับ ด้วยบารมีแห่งหลวงปู่เต๋ คงทอง  สืบต่อมายัง หลวงปู่แย้ม  ลือลั่น ลือชาในเรื่อง กุมารทอง ตะกรุดสามห่วง พระสีสะแลงแงง และอื่นๆอีกมากมายครับ

วันนี้เอาตะกรุดเทพนิมิตร ซึ่งจัดสร้างโดยหลวงปู่แย้ม มาให้ชมกันครับ จำได้ว่าออกจากวัด ประมาณหลังออกพรรษาปี 49 (มั้ง) หลวงปู่ปลุกเสกไตรมาสครับ

เท่าที่หาข้อมูลได้มา เห็นว่าภายในบรรจุไว้ด้วย

1.ผงเก่าของหลวงปู่เต๋
2.ก้านตาลถูกฟ้าผ่า (เหรอ.....สงสัยทนสิทธิ์)
3.ตะกรุด จารโดยหลวงปู่แย้ม

ถักลายธงชาติจากวัด และถักติดเป็นตะกรุดใส่ข้อมือ จากวัดเช่นกันครับ  และในซองมีใบอนุโมทนาจากวัด พร้อมเหรียญบาทตอกโค้ดสามง่ามมาด้วยครับ

ใครมีข้อมูลหรือประสบการณ์ชิ้นนี้มาแชร์กันนะครับ  ขอบคุณครับ   :109:

เห็นมั้ยเอ่ย โค้ดสามง่าม

ด้านนี้น่าจะเป็นรอยที่ตอกอุดเข้าไปหลังจากบรรจุมวลสารทั้งหมดแล้ว

ถักเป็นสายข้อมือมาจากวัดเลยครับ ได้ใช้บ่อยๆเวลาไปต่างจังหวัด ไปลุยไหนๆที่กลัวสร้อยจะขาด พระจะหายครับ อุ่นใจเหมือนกันครับ

เหรียญที่ใส่มาด้วยในซองครับ (เคยลงให้ดูครั้งหนึ่งแล้ว)

ชอบมากครับ เวลาไปกราบหลวงปู่แย้ม และเช่าวัตถุมงคล ท่านจะเมตตา จารให้เสมอๆ แม้แต่ตลับยาหม่องเล็กๆ หลวงปู่ก็จารให้ครับ  จารกระเป๋าเงิน จารกระหม่อม จารๆๆๆ รักหลวงปู่เลยครับ  09;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับพี่โจ้ สุดยอด ครับ ตาลฟ้าผ่าเป็นของทนสิทธิ์ ดีทางมหาอุต ครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เป็นตะกรุดลูกปืน ที่ดุเหมือนจะธรรมดา แต่วัตถุมงคลด้านใน และพระอาจารย์ที่ปลุกเสกไม่ธรรมดาจริงๆครับ...

...ขอบคุณเฮียโจ้มากนะครับ ที่นำมาให้ชมกัน มีของดีเยอะ นำมาให้ชมอีกเรื่อยๆนะครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
สวยมากครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สุดยอดค่ะ มีของดีเยอะนะพี่โจ้  :016:
นำมาแบ่งกันชมอีกนะคะ จะคอยติดตามชมค่ะ

ขอบคุณพี่โจ้มากนะคะ ที่นำมาให้ชมกัน
:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยพี่โจ้.....

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยครับพี่โจ้

สาธุครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุดยอดเลย ครับผม............ :002:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยมากเลยครับผม :015:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของดีที่น่าใช้ครับ สวยจริงๆ เคยเห็นเฮียโจ้ใส่อยู่พักนึงถ้าจำไม่ผิด งามซะ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
- ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ

:089:

ขอให้หลวงปู่อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรกับศิษย์ไปนานๆ เถิด

:054:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ได้ยินมาว่าที่วัดก็พึ่งออกตะกรุดลูกปืนมาเหมือนกัน แต่ตอนนี้หมดแล้ว เสียดายสุดๆ  :074:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:สวยงามมาก ชอบตรงลายสีธงชาติครับ แถมยังบรรจุของดีดีอีก :005:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข้อมูลครับพี่โจ้ ไม้ตาลฟ้าผ่าตามตำราหลวงพ่อเต๋ ทนสิทธิ์ครับ แถวนั้นก็มีคนเอาไปลองไม่ออกมาแล้วเช่นกันครับ ลงไทยรัฐหน้า 1 อยู่พักนึงช่วงจตุคามบูมๆครับ สุดยอด :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับ มากด้วยพุทธคุณจริงๆ :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไม่ธรรมดาครับ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา