ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตา "ชุดเพชรรุ่งโรจน์" หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี  (อ่าน 13423 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
     จัดมาตามคำขอของน้องเปรี้ยวจิง น้องเลิฟแห่งเว็บบอร์ดวัดบางพระเราครับ  หลังจากน้องเปรี้ยวได้นำเสนอพระผงจันทร์ลอยแช่น้ำมนต์ปี 18 ไปแล้ว  ไอ้กระผมก็เกิดไม่ทันครับ เลยไปขุดคุ้ย ได้พระของหลวงปู่ ซึ่งสร้างก่อนผมจะเกิดแค่ปีเดียวครับ ยังพอทัน  :007:

ในชุดมีสององค์ครับ องค์ใหญ่เป็นพระปิดตาพิมพ์จัมโบ้ครับ ฝังตะกรุดทองคำแท้ 2 ดอก  และองค์เล็กเป็นพิมพ์ปลดหนี้ครับ ฝังตะกรุดเงิน 2 ดอก

ท่านใดมีข้อมูลเกี่ยวกับพระชุดนี้มาแชร์กันได้นะครับ  :109:

ส่องพระวันละนิด จิตแจ่มใสครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
งามมากครับพี่โจ้... :015:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งามมากครับพี่โจ้... :015:

พระงามหรืออะไรงามครับน้องต้นน้ำ  แหมน่าชื่นชมครับ ผู้ดูแลคนใหม่ของเราคนนี้ มาเร็ว เคลมเร็ว ขยันขันแข็ง ดูแลได้ทั่วถึงจริงๆครับ  25;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ฝังตะกรุดทองสะด้วย งามแท้คุณพี่ ...  :016:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
      ฝังตะกรุดทองคำแท้...เก็บตอนทองยังไม่แพง...เหมือนเบี้ยแก้เลี่ยมทองตัวนั้นหรือเปล่า... :095:

ขอบคุณที่นำมาให้ชม... :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สมบูรณ์แบบมากครับพี่  ครบชุดมาเป็นคู่เลย  ชอบจัง พระเป็นคู่เนี๊ย  เก็บองค์ แขวนองค์ สบายๆ

เน้นเลยครับ ของดีแบบนี้  ได้แต่จ้องมอง  จับจองมิได้  :005: :005:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สมบูรณ์แบบมากครับพี่  ครบชุดมาเป็นคู่เลย  ชอบจัง พระเป็นคู่เนี๊ย  เก็บองค์ แขวนองค์ สบายๆ

เน้นเลยครับ ของดีแบบนี้  ได้แต่จ้องมอง  จับจองมิได้  :005: :005:

ยังได้อยู่น่าท่านเอ๊ย ผมลองดูๆในตลาดออนไลน์ยังพอสามารถนิมนต์กลับบ้านได้สบายๆครับอชิตะ ยังไม่เหยียบหลักพันครับ แต่เท่าไรไม่สนเอาเป็นมีค่าทางจิตใจสำหรับเราพอครับ  :092:

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากครับท่าน  :016:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พระสวยนะครับเฮีย มาเป็นชุดเลยอิอิอิอิ :009:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พระหลวงปู่โต๊ะ รุ่นใหม่ ช่วงนั้น ออกมาไล่ๆกัน คือ รุ่นทรัพย์รุ่งโรจน์ กับ รุ่นเพชรรุ่งโรจ์
มวลสารสำคัญ คือ เถ้าอังคาร ของหลวงปู่โต๊ะ
ทำพิธีพุทธาภิเษก ก็มี พระเกจินั้งอธิฐานจิต ประมาณว่า เช่น
1.สมเด็จพระญานสังวร สมเด็จพระสังฆราช
2.สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว)
3.หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
4.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
5.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ
6.หลวงพ่อเล็ก วัดหนองดินแดง
7.หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร
8.หลวงพ่อสิริ วัดตาล
9.หลวงพ่อสอน วัดศาลเจ้า
10.หลวงตาจันทร์ วัดป่าชัยรังษี (ก่อนสึกมาเป็นลิเกหลายปี)
11.หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
12.หลวงพ่อดี วัดพระรูป
13.หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง
14.พระครูวิโรจน์กิตติคุณ วัดประดู่ฉีมพลี เจ้าอาวาสปัจจุบัน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

ขอบคุณพี่โจ้ด้วยครับ  เดี๋ยวนี้มาเป็นชุดเลยนะครับ   :095:

ปิดตาหลวงปู่โต๊ะ  นับวันยิ่งหายาก  ได้ของดี ของแท้เก็บไว้  อุ่นใจมากมายครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระหลวงปู่โต๊ะ รุ่นใหม่ ช่วงนั้น ออกมาไล่ๆกัน คือ รุ่นทรัพย์รุ่งโรจน์ กับ รุ่นเพชรรุ่งโรจ์
มวลสารสำคัญ คือ เถ้าอังคาร ของหลวงปู่โต๊ะ
ทำพิธีพุทธาภิเษก ก็มี พระเกจินั้งอธิฐานจิต ประมาณว่า เช่น
1.สมเด็จพระญานสังวร สมเด็จพระสังฆราช
2.สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว)
3.หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
4.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
5.หลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ
6.หลวงพ่อเล็ก วัดหนองดินแดง
7.หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร
8.หลวงพ่อสิริ วัดตาล
9.หลวงพ่อสอน วัดศาลเจ้า
10.หลวงตาจันทร์ วัดป่าชัยรังษี (ก่อนสึกมาเป็นลิเกหลายปี)
11.หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
12.หลวงพ่อดี วัดพระรูป
13.หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง
14.พระครูวิโรจน์กิตติคุณ วัดประดู่ฉีมพลี เจ้าอาวาสปัจจุบัน

ขอบคุณพี่สายัณมากมายครับสำหรับข้อมูล แน่นจริงๆ ผมเองก็ยอมรับว่าพึ่งจะได้ทราบนี่แหละครับ  มีหลวงพ่อเปิ่นของเราร่วมด้วย เยี่ยมเลยครับ ยิ่งดีใหญ่ อีกทั้งเกจิอีกมากมาย

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยมากคะ พี่โจ้ พี่ชายใจดี จัดให้ตามคำเรียกร้องเลยนะคะ

ว่าง ๆ นำของดี ๆ ที่คุณพี่เก็บไว้ มาให้พี่ ๆ น้อง ๆ เราได้ชมกันอีกนะคะ
ที่บอกว่า หลวงปู่โต๊ะ รุ่นนี้ สร้างก่อนพี่ชาย เกิดได้ 1 ปี
นั่งนับอายุ พี่โจ้ ได้ 17 ปี ...ช่ายยย..หรือเปล่า...หุ หุ 31;

ขอบคุณนะคะ ที่นำมาแบ่งปันกันชม
  :089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 39; อ๊ะ ตกลงกันแล้วไง ว่าห้ามเปิดเผยอายุจริงกันน่ะ   10;

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :054: งามมากครับพี่น้อง..........เหนือคำบรรยายจริงๆ :054:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับรูปภาพนะครับ  ของดีอีกแล้วนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากครับพี่โจ้ งามมากครับ  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับพี่โจ้ งามมาก ครับ ฝังตะกรุดด้วย สุดๆ ครับ พิธีดีด้วย ครับ หลวงปู่ร่วมปลุกเสกด้วย ครับ  :053:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:ทุกๆท่านสมาชิกในนี้ ต่างคนต่างก็มีของดีๆมาโชว์กันอยู่ตลอดเลย นับถือๆ :005:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ สวยงามครับชุดนี้ หลวงปู่โต๊ะท่านดังครับ พระปิดตา
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ที่วัดก็ยังมีให้เช่าอยู่ครับ แถมยังมีพระเครื่องที่ทันหลวงปู่ด้วย แต่ค่าเปลี่ยนค่อนข้างสูงพอสมควรทีเดียว วัดประดู่ฉิมพลี วัดปากน้ำ วัดอัปสรสวรรค์ อยู่ใกล้กันครับ เดินตระเวนกราบพระได้เลยครับ

วัดปากน้ำ กับวัดอัปสรสวรรค์ (วัดหมู) จะอยู่ฝั่งเดียวกัน แต่พอข้ามน้ำเดินไปไม่ไกลก็จะเจอวัดประดู่ฉิมพลีครับ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เสือซุ่มนิ ฝังตะกรุดทองด้วย...

...น่าหมั่นไส้จริงๆ  40;....

...เปิดกรุมาเยอะๆเลยนะเฮีย เด่วจะคัดไว้ขอ หุหุ.... :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕