ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างหนังสือบทสวดมต์ถวายพรพระ และคาถาบูชาบูชาหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 5626 ครั้ง)

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เรื่อง การจัดทำหนังสือถวายพรพระและคาถาบูชาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
เรียน พี่ๆWebbord วัดบางพระและท่านผู้รู้

เนื่องจากผมมีความศรัทธากับหลวงพ่อเปิ่นจึงอยากสร้างหนังสือบทสวดมนต์ ประกอบไปด้วยบทบูชาพระรัตนตรัย
ถวายพรพระอิติปิโส และพระคาถาชินบัญชร และพระคาถาอื่นๆ สรุปท้ายด้วยบทสวดบูชาหหลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ
        ส่วนหนึ่งจะนำไปถวายวัดหลวงพ่อโตบางพลี(จ.สมุทรปราการ) เพราะผมพักอยู่แถบนี้
        อีกส่วนหนึ่งจะนำมาถวายวัดบางพระ ในวันอังคารที่ 30/6/2552
        อยากสอบถามว่าจะเป็นการล่วงเกินครูบาอาจารย์เหลือเปล่าครับที่ไม่ได้ขออนุญาติ

รบกวนท่านผู้รู้และท่านที่เกี่ยวข้องช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
อันนี้ควรให้ผู้รู้แนะนำอีกที
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะไม่เป็นไรนะ
เพราะเราไม่ได้ไปลบลู่ท่าน 13; :037:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่น่ามีปัญหานะครับ หรือไม่สบายใจก็ไปที่วัดบางพระบอกกล่าวต่อหน้าสังขารหลวงพ่อเอาครับ อนุโมทนาด้วยนะครับผม สาธุ  :054:

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
สาธุสาธุ อนุโมทามิ เยี่ยมยอดครับ :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
[shake][อนุโมทนาด้วย ครับผม/shake]   

แบ่งปันสิ่งดี ๆ เพื่อสังคม ... ผมว่าทั้งหมดเหล่านี้สิ่งที่สำคัญที่ทุกคนต้องมีในขณะนี้คือ "กำลังใจ"

เอากำลัง [shake] :090:[/shake] ผม ไปเลยครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขออนุโมทนาด้วยนะครับผม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนา ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เจตนารมย์ที่ดี.. แทบไม่จำเป็นต้องถามเลย... ลุยเลย! :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าจะปรึกษาผู้ใหญ่ หรือทางวัดหน่อยก็ดีครับ

ถ้าสารต่างๆที่ถูกตีพิมพ์ไปอย่างถูกต้อง ย่อมเกิดผลดีครับ

แต่ถ้าสารต่างๆบางส่วนเกิดผิดพลาด ก็เหมือนกับเป็นดาบสองคม

ขอร่วมอนุโมทนา ด้วยคนนะครับ เป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ขออนุโมทนา บุญด้วยครับ
แจกเองแจกได้เลย บุญส่วนนี้ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวกับนามวัดบางพระ แต่เป็นช่วงที่เขามีงานบุญ
ถ้าไม่สบายใจ ก็เรียนขออนุญาต จากหลวงพ่อสำอางค์ หรือ พระอาจารย์สักที่คุณนับถือ
แล้วนำมาแจกเอง  หรือ บอกเจตนา แล้วถวายให้พระหรือศิษย์ช่วยแจก

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
ขออนุโมทนา ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ขอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอนุโมทนาบุญด้วยครับ  เป็นประโยชน์อย่างมากครับ  :053: :053:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
เยี่ยมเลยครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
การสร้างหนังสือเป็นกุศลที่ยิ่งใหญ่มหาศาลครับ
ขออนุโมทนาบุญในการสร้างด้วยคนนะครับ
ขอให้อนิสงค์ในการสร้างส่งผลให้ท่านไม่ช้าก็เร็วครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ดีครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ นับเป็นการส่งเสริมและเผยแพร่พระพุทธศาสนามากเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันพรุ่งนี้จะส่งโรงพิมพ์(ยอดพิมพ์ทีบอกบุญเพื่อนช่วยสมทบ ขณะนี้ 1,102) แล้วครับ
ขอขอบคุณทุกกำลังใจญาติธรรมทุกๆท่านครับ
รายละเอียดที่พิมพ์มีดังนี้

คาถาบูชา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
                                                     (นะโม ๓ จบ)
                                             อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ
                                             ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
                                  สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง วันตุเม.

คาถาบูชาอิทธิมงคล (คงกระพัน)
                 พระพุทธังรักษา พระธัมมังรักษา พระสังฆังรักษา พระบิดารักษา พระมารดารักษา
                 อิระชาคะตะระสา นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
                สังวิทาปุกะยะปะ อาปามะจุปะ ทีมะสังอังขุ ปาสุอุชา สะทะวิปิปะสะอุ ตะมัตถังปะกา เสนโต
                สัตถา อาหะ กันหะ เนหะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุฯ

คาถาบูชาอิธิมงคล (เมตตามหานิยมโชคลาภ)
-นะพุชาลิ นะชาลิติ พุทธะเมตตา ธัมมะเมตตา อุเมตตาจะมหาราชา สัพเพชะนา
พะหูชะนา สัพพะสะเนหาจะปูชิตา พระฉิมพลี เทวะรักษาอานุภาเวนะ  สัพพะสิทธิ ภะ วันตุเมฯ
-มะเมตตาจะมหาราชา อะเมตตาจะมหาเสนา อุเมตตาจะมหาชะนา สัพพะ สะเนหาจะปูชิตา สัพพะสุขังจะมหาลาภัง สัพพะโกทังวินาศสันติฯ
-นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู พระพุทโธ  อะระหัง จังงัง เมตตา สัพพะโกทัง วินาศสันติ นะชาลีติ มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิ มานะ

คาถาบูชา นางกวัก
โอมมหาสิทธิโชค อะอุโอม บรมปู่เจ้าเขาเขียว มีลูกสาวคนเดียวให้ชื่อว่า นางกวัก ชายเห็นชายรัก หญิงเห็น หญิงรัก ประสิทธิให้แก่กู คนรู้จักทั่วหน้า โอมพวกพ่อค้า พากูถึงเมืองแมน กูได้หัวแหวนพันทะนาน กูค้าสารพัด การก็ได้กำไร แคล่วคล่อง กูจะค้าทองทองก็ได้เต็มหาบ เพียงวันนี้เป็นร้อย สามหาบมาเรือน สามเดือนเป็นเศรษฐี สามปีเป็นพ่อค้าสำเภา พระฤาษีเจ้า ประสิทธิให้แก่ลูกคนเดียว สวาหะฯ
          คาถาบทนี้ ท่านว่า เป็นคาถานางกวัก นับถือสืบต่อกันมาแต่โบราณกาลทำน้ำมนต์ ประพรหมสินค้า เพื่อนำไปค้าขายแลกเปลี่ยน ทำมาค้าขึ้น มีกำไร ดีนักแล.
หากพิมพ์ตกหล่นช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ :023: :023:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วันพรุ่งนี้จะส่งโรงพิมพ์(ยอดพิมพ์ทีบอกบุญเพื่อนช่วยสมทบ ขณะนี้ 1,102) แล้วครับ
ขอขอบคุณทุกกำลังใจญาติธรรมทุกๆท่านครับ
รายละเอียดที่พิมพ์มีดังนี้

คาถาบูชา หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
                                                     (นะโม ๓ จบ)
                                             อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ
                                             ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
                                  สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.

คาถาบูชาอิทธิมงคล (คงกระพัน)
                 พระพุทธังรักษา พระธัมมังรักษา พระสังฆังรักษา พระบิดารักษา พระมารดารักษา
                 อิระชาคะตะระสา นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
                สังวิทาปุกะยะปะ อาปามะจุปะ ทีมะสังอังขุ ปาสุอุชา สะทะวิปิปะสะอุ ตะมัตถังปะกา เสนโต
                สัตถา อาหะ กันหะ เนหะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุฯ

คาถาบูชาอิธิมงคล (เมตตามหานิยมโชคลาภ)
-นะพุชาลิ นะชาลิติ พุทธะเมตตา ธัมมะเมตตา อุเมตตาจะมหาราชา สัพเพชะนา
พะหูชะนา สัพพะสะเนหาจะปูชิโต พระฉิมพลี เทวะรักษาอานุภาเวนะ  สัพพะสิทธิ ภะ วันตุเมฯ
-มะเมตตาจะมหาราชา อะเมตตาจะมหาเสนา อุเมตตาจะมหาชะนา สัพพะ สะเนหาจะปูชิโต สัพพะสุขังจะมหาลาภัง สัพพะโกทังวินาศสันติฯ
-นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู พระพุทโธ  อะระหัง จังงัง เมตตา สัพพะโกทัง วินาศสันติ นะชาลีติ มะอะอุ สิวังพรหมา จิตตัง มานิ มานะ

คาถาบูชา นางกวัก
โอมมหาสิทธิโชค อะอุโอม บรมปู่เจ้าเขาเขียว มีลูกสาวคนเดียวให้ชื่อว่า นางกวัก ชายเห็นชายรัก หญิงเห็น หญิงรัก ประสิทธิให้แก่กู คนรู้จักทั่วหน้า โอมพวกพ่อค้า พากูถึงเมืองแมน กูได้หัวแหวนพันทะนาน กูค้าสารพัด การก็ได้กำไร แคล่วคล่อง กูจะค้าทองทองก็ได้เต็มหาบ เพียงวันนี้เป็นร้อย สามหาบมาเรือน สามเดือนเป็นเศรษฐี สามปีเป็นพ่อค้าสำเภา พระฤาษีเจ้า ประสิทธิให้แก่ลูกคนเดียว สวาหะฯ
          คาถาบทนี้ ท่านว่า เป็นคาถานางกวัก นับถือสืบต่อกันมาแต่โบราณกาลทำน้ำมนต์ ประพรหมสินค้า เพื่อนำไปค้าขายแลกเปลี่ยน ทำมาค้าขึ้น มีกำไร ดีนักแล.
หากพิมพ์ตกหล่นช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ :023: :023:
ช่วยทานให้นะครับมีบางที่ครับ เพิ่มเติมลงด้วยตัวอักษรสีแดงให้นะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณท่านสิบทัศน์ที่กรุณาแนะนำ
น้อมรับทราบเพื่อแก้ไขครับ

:047: 25;

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
อนุโมทนาครับ  :054: :054: :054:
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขออนุโมทนา สาธุด้วยครับ

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
เป็นเรื่องที่ดีครับ
ช่างกล บุรณพนธ์ 19