ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องการสักยันต์ และการลงนะนห้าทอง  (อ่าน 6129 ครั้ง)

ออฟไลน์ aungko_ko

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากทราบว่าการสักยันต์ และการลงนะหน้าทองต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ และรับสัก และรับลงนะหน้าทองวันไหนบ้างคะ มีวันและเวลากำหนดไหมคะ ค่าครูเท่าไหร่คะ ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ช่วยตอบด่วนได้ไหมคะอยากทราบมาก

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ไม่ควรกินไข่ก่อนไปสัก นะหน้าทองต้องหลวงพี่ติ่งคับ
สักทุกวันส่วนค่าครู25บาทไม่เปลี่ยนแปลงคับ
เป็นประจำเดือนไม่ควรไปนะคับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
          ปฏิบัติตามที่ท่าน acoustic.song   ว่าเลยครับ ที่กุฏิใหญ่ก็มี ลงนะหน้าทองนะครับ ท่านเจ้าอาวาสท่านเมตตามากๆส่วนวันนี่ก็ไปได้ทุกวัน เวลาก็ไม่น่าเกิน 16.30 น.นะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
เตรียม ตัว และเตรียมใจ ไปครับ
และก็ปัจจัย ไปได้ทุกวัน ครับ เช้า ถึง เย็น
ไปเลย ครับ เสาร์-อาทิตย์คนอาจเยอะ แนะนำให้ไปวันธรรมดา ครับ
ลองเซิดหาดู กระทู้เก่าๆนะครับ เพียบบบบบบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2552, 09:50:19 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ลงนะหน้าทองมีชุดเล็กชุดใหญ่น่ะครับ ชุดใหญ่ราว130บาทครับ ส่วนค่าครูในการสัก25บาทยังไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนและบุหรี่ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ควรกินไข่ก่อนไปสัก นะหน้าทองต้องหลวงพี่ติ่งคับ
สักทุกวันส่วนค่าครู25บาทไม่เปลี่ยนแปลงคับ

ขอสอบถามหน่อยครับว่า 
ทำไมถึงไม่ควรกินไข่ก่อนไปสักครับ
เป้นข้อห้ามใช่รึเป่าครับ   :062:

แหะๆ  สงสัยจิง อะครับ  :062:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล

ขอสอบถามหน่อยครับว่า 
ทำไมถึงไม่ควรกินไข่ก่อนไปสักครับ
เป้นข้อห้ามใช่รึเป่าครับ   :062:

แหะๆ  สงสัยจิง อะครับ  :062:

อยากรู้เหมื่อนกันครับท่าน ทำใมห้ามกินไข่ก่อนไปสัก หรือมันจะจุก :006: :006: :006:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ไม่ควรกินไข่ ??   :075: :075:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หรือมันจะจุก?  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
คงไม่เกี่ยวกับการสัก แล้วแผลจะหายช้านะครับ งง :010:

ออฟไลน์ apirak1382302177

• ปฐมะ
  • *
อยากได้รูปรอยสักของวัดบางพระ :054:
อ้างถึง
[email][/email][/email]][email][email][/email][/email]
[/size][/font]

ออฟไลน์ apirak1382302177

• ปฐมะ
  • *
เกิดปีขาลวันอังคาร์เดือนสิงหาควรสักอะไรดีแต่เคยสัก9ยอดที่วัดมาแล้ว

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
คงไม่เกี่ยวกับการสัก แล้วแผลจะหายช้านะครับ งง :010:

น่าจะอย่างนั้นครับ เพราะแผลจะหายช้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 03:36:28 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »