ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ เหี้ยม !!  (อ่าน 3558 ครั้ง)

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เหรียญ เหี้ยม !!
« เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 07:41:56 »
สองสามวันก่อน ได้มีพี่ท่านหนึ่งที่เคารพนับถือ ได้มอบเหรียญพระเครื่อง มาให้ ๑ เหรียญ

ด้วยความที่ไม่มีข้อมูลและเพิ่งเคยเห็นครั้งแรก ออกอาการโดนใจและตื่นเต้นเล็กน้อย

เหรียญที่ได้รับมา เป็นเหรียญของ พระอาจารย์พรอาจารย์นก วัดเขาบังเหย  จ.ชัยภูมิ

โดนใจที่มีรูปมังกรคู่ และคำ่ว่า "เหี้ยม"  ไม่เคยเห็นมาก่อนครับ ลองให้น้องเลขาคนเก่ง น้องกูลเกิ้ลช่วยหาข้อมูล

พบเจอเหรียญโหด เหรียญเหี้ยม  แปลกดีครับ  ประวัติและประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านก็ดุเด็ด เผ็ดมัน ดีจริงๆ

ได้ทราบว่า พระเครื่องของท่านแจกฟรี ห้ามซื้อขาย จุดนี้น่าสนใจครับ

ที่เด็ดสุดเห็นจะเป็น ก้นบุหรี่  มีประสบการณ์กันพอสมควรทีเดียว

ใครพอจะทราบที่มาของคำว่า โหด หรือ เหี้ยม ที่ปรากฏในเหรียญของท่าน  นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ผมเองก็อยากทราบเช่นกัน

นำภาพมาฝากให้ชมกันครับ  ยังคงถ่ายรูปไม่ได้เรื่องเช่นเคยครับพี่น้อง  :075: :075: :075:

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ตอบ: เหรียญ เหี้ยม !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 07:53:52 »
ดุดันดีครับท่าน
โดนใจเลยครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 08:10:12 »
แจกฟรี ห้ามซื้อขาย ชัดเจนสุดๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 08:27:40 »
เปลี่ยนกันคงยากละครับงานนี้เพราะ " แจกฟรี ห้ามขาย " คิดเอานะครับไม่เช่นนั้นจะ " เหี้ยม " แหะๆ  :075: ว่าไปนะครับ

ขอบคุณข้อมูลมากครับท่านอชิตะแปลกแหวกแนวดีครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 08:31:56 »
แปลกดีครับพี่เมฆ แค่ชื่อก็กินขาดแล้วพี่
ขอบคุณพี่เมฆครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 08:49:38 »
สวยแปลกตาดีครับ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 09:04:33 »
แจกฟรี ห้ามขาย เหี้ยม ครบกระบวนความเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 09:48:10 »
พระอาจารย์นก ท่านไม่ธรรมดาครับ อายุท่านยังน้อย ท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่แหวน วัตถุมงคลท่านแจกฟรี ห้ามขาย คนซื้อรวย คนขายจน

วัตถุมงคลท่านประสพการณ์เยอะครับ เหรียญท่านที่คน รู้จักส่วนใหญ่ จะเป็นรุ่น โหด เหี้ยม หด อนาคตดีครับ จะมีแบบนั่ง แบบยืน แบบตอกโค๊ตรู้สึกว่าจะนิยมกว่า

ที่กล่าวมาแค่เท่าที่ทราบครับ ถ้าผิดผลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 10:05:26 »
ขอบคุนที่นำมาไห้ชมนะครับ ดูเข้งขลังดีครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2552, 11:45:54 »
คำว่าเหี้ยม  ดูๆแล้วคับคล้ายคลับคราว่าจะเป็นมังกรตัวที่ 3 เลยครับ

ผมก็เคยเจอครับ  ตั้งเอาไว้หน้าตู้ที่ร้านขายยา   ถาม ป้าให้เช่าเท่าไหร่ครับ

ไม่ขาย  โชว์อย่างเดียว   เจอป้าเหี้ยมเข้าไป :095:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 12:06:00 »
เพิ่งเคยเห็นครั้งแรกเหมือนกันค่ะ

มังกรคู่+ คำว่าเหี้ยม

ดูเด็ดดีจังค่ะ ได้ของดีมาแล้ว

พบเจอประสบการณ์อะไรก็บอกเล่ากันบ้างนะคะพี่อชิตะ :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 12:15:10 »
เห็นคำว่า แจกฟรี ห้ามจำหน่าย ผมหวลคิดถึงเรื่องราวสมัยยังนักเรียนประถม ไปเรียนหนังสือ

จำได้ว่า มีคนมาแจกดินสอ เขียนว่า แจกฟรีห้ามจำหน่าย แต่ไฉนไปเห็นขายอยู่หน้าโรงเรียน  :095:

เหรียญนี้น่ารักมากครับ หลวงปู่เต็มใจสร้างให้ศิษย์ไว้ใช้เท่านั้น ห้ามขาย ...  :016:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 07:32:02 »
ทำไม แจกฟรี แล้วผมไม่ได้ละครับ เหรียญแปลกดีชอบลายมังกร

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 07:58:07 »
สวย.........แปลก ....ดีครับ สวยด้วย
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 09:03:35 »
ชอบจัล แจกฟรี ห้ามซื้อขาย ชัดเจนสุดๆครับ

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 10:10:05 »
มีมังกรคู่เหมือนจะบอกว่ามาจากเมืองจีน เกี่ยวกันหรือเปล่า
มีประสบการณ์ดีๆเล่าสู่กันผังต่อภาคสองนะพี่อชิ

ขอบคุณมากครับ
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 10:54:17 »
[bgcolor=#ff1d00]เหรียญเหี้ยม..สมชื่อค่ะ...

" แจกฟรี ห้ามขาย " ได้ใจจริงๆค่ะ..
[/bgcolor]

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 02:24:45 »
นี่ผมไปทำอารัยมาเนี่ย เหรียญสร้างออกมาร่วม 10 ปี มิเคยเห็นเลย.......ว้า วัยรุ่นเซงอ่ะ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 03:51:26 »
แปลกหลายๆ :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2552, 04:55:39 »
โอ้วได้ของดีอีกแล้วท่านอชิตะ... :016:

...เห็นมานานแล้วครับ ทั้ง 3 แบบ ยังไม่มีโอกาสได้ครอบครองเสียที...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chavalit125

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 03:06:57 »
สวยปิ๊ง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 03:35:36 »
เหี้ยมจริงครับ!!

ห้ามขาย

:089: