ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยันต์ รูปสิงห์  (อ่าน 8420 ครั้ง)

ออฟไลน์ ROMEO

• ทุติยะ
  • **
ถามเรื่องยันต์ รูปสิงห์
« เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 10:01:02 »
ยันต์รูปสิงห์ จะให้ทางด้านไหนบ้างครับ

ขอบคุณมากครับพี่ๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถามเรื่องยันต์ รูปสิงห์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 10:14:06 »
ยันต์สิงห์จะดีทางคงกระพัน มหาอำนาจ ผุ้คนเกรงบารมีเราครับ
แต่ต้องเป็นคนดี มีศีลธรรมด้วย (ปกครองด้วยพระเดชและต้องมีพระคุณด้วย)
เหมาะสำหรับนักปกครอง และทหาร ตำรวจ ข้าราชการครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 05:58:14 »
ชัดเจนนะครับ  ที่พี่ก๊อตคุง ได้ พูดไว้

ออฟไลน์ ROMEO

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 06:58:24 »
ชัดเจนแล้วครับพี่ ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 08:01:43 »
มีคนลงความหมายและพุทธคุณแล้วงั้นผมลงรูปนะครับ

หลวงพี่ญาท่านเมตตาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2552, 08:13:26 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 08:31:06 »
สวยดีครับ...พี่ชลาพุชะ

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2552, 09:18:33 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 09:43:44 »

จะให้ดีต้องมีครบทั้ง เสือ สิงห์ กระทิง แรด นะน้องเอ็กซ์
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 10:17:23 »
ขอร่วม...แจม ด้วยคนนะครับ...

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 10:45:48 »
งดงามจริงๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 01:12:39 »
ครับสิงห์แบบโลโก้เบียรฺสิงห์เป็นสิงห์ที่เห็นหลายคนนิยมสักกัน
ผมเองก็สักสิงห์ตัวนี้ด้วยเช่นกันครับ หุๆเดี๋ยวจะนำของผมมาให้ชมบ้างครับ
มีทั้งสิงห์ และคชสีห์ครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 01:18:01 »
สวยกันทั้งนั้นเลยนะครับ :048:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 12:52:53 »
สวยงามครับ แถมได้ความรู้เพิ่มอีกด้วย

ออฟไลน์ sazzy_fatgirl

• ทุกอย่างอยู่ที่ `ใจ`
  • ตติยะ
    • ICQ Messenger - 12373728
    • MSN Messenger - nong_noo1@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 03:35:31 »
ขอร่วมด้วยคนค่ะๆๆๆๆๆๆ
ความดีอยู่ที่นาย
ความตายอยู่ที่ตัว
ความดีที่ไม่ตาย
อยู่ที่นายไม่ลืมตัว

ออฟไลน์ sazzy_fatgirl

• ทุกอย่างอยู่ที่ `ใจ`
  • ตติยะ
    • ICQ Messenger - 12373728
    • MSN Messenger - nong_noo1@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 03:43:24 »
ว้า รูปไม่ขึ้น แงๆๆๆๆ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ ว่าต้องทำยังไงอ่ะ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 10:26:46 »
สวย งาม มาก ครับ ท่าน  :114:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 10:29:24 »
ยันต์สิงห์จะดีทางคงกระพัน มหาอำนาจ ผุ้คนเกรงบารมีเราครับ
แต่ต้องเป็นคนดี มีศีลธรรมด้วย (ปกครองด้วยพระเดชและต้องมีพระคุณด้วย)
เหมาะสำหรับนักปกครอง และทหาร ตำรวจ ข้าราชการครับ

ตามนั้นครับเป็นมหาอำนาจ คงกระพัน แคล้วคลาดดีนักแล

:089:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 11:04:28 »
แต่ละท่าน งดงามได้ใจจริงๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 ก.ค. 2552, 01:20:54 »
งามครับบบบบบบบพี่น้อง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง