ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดยันต์หอมเชียง หลวงปู่เปิ่น ปี พ.ศ.2544  (อ่าน 7770 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ภาพวัตถุมงคลต่าง ๆ ของ หลวงปู่เปิ่น  ประจำวันที่ 16 มิถุนายน 2552
เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระคุณ ของ หลวงปู่เปิ่น
เนื่องในโอกาสใกล้วันงาน ทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ หลวงปู่เปิ่น วันที่ 30 มิถุนายน 2552 ค่ะ

ตะกรุดยันต์หอมเชียง ปี พ.ศ.2544
เป็นตะกรุด ที่ทำจากแผ่นดีบุก ปั๊มยันต์หอมเชียง แล้วม้วนทำเป็นตะกรุด อุดหัว และ ท้ายด้วยเทียนชัย ตอกโค๊ด 1 ตัว

เป็นตะกรุดยันต์หอมเชียง รุ่นแรกและรุ่นเดียว ที่ทันหลวงปู่ปลุกเสกค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สวยงามมากครับพี่  มีเป็นคู่ด้วย

ตะกรุดหอมเชียงของผมได้รับน้ำใจไมตรีจากท่านโจรสลัดมอบให้มา ๑ ดอก  ประทับใจมากครับ

ตะกรุดหอมเชียงของพี่นาว สภาพสวยมาก   ตอนนี้เดินหาไม่ค่อยพบเจอแล้ว  ของดี ของรัก ของมีคุณค่าแน่นอนครับ
:016:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
สวยงามมากครับ ตะกรุดหอมเชียง กำลังแสวงหาอยู่เหมือนกันแต่หายากครับลูกศิษย์ที่ได้มาก็จะหวงและเก็บรักษากันเป็นอย่างดี ผมได้แค่แผ่นยันต์หอมเชียงตอนนี้ติดผนังไว้ที่หัวนอนก่อนนอนก็จะสวดมนต์และระลึกถึงหลวงพ่อเปิ่นก่อนนอน เพื่อความเป็นสิริมงคลกับชีวิตครับ  :054: :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   ตอนออกมาให้บูชาปี 44 อัฐยังมีน้อยอยู่...เลยไม่ได้บูชามา... :001:

ตอนนี้ที่กุฏิใหญ่...ที่เห็นจะเป็นแผ่นทองเหลืองปั๊มออกปี 48..ม้วนใส่หลอดพร้อมขึ้นคอ ... :054:

ไว้พรุ่งนี้...จะถ่ายรูปมาแจม...ไว้เผื่อท่านที่สนใจจะบูชา

ขอบคุณคุณเปรี้ยวมาก...ที่นำมาให้ชม... :005:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
อันนี้ใช่ไหมที่น้องตั้นอยากได้ แหมได้เห็นภาพแล้ว ผมก็อยากได้เช่นกัน ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ รอดูของ พรุ่งนี้นะครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สุดยอดครับพี่.......... :015:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากเลยครับผม :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยมากครับ น่าเก็บ และแขวนบูชา ...  :016:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ดีครับ พี่มะนาววันนี้มาเป็นแพคคู่เลยนะครับผม สวยครับ แจ่มเลยครับผม ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  :001: :095:

ออฟไลน์ JacK.1669

• ทุติยะ
  • **
สวยครับผมก็มีสิบกว่าดอกครับ 03; 03;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่นาวมากๆค่ะ

มีทั้งเหรียญ ทั้งตะกรุดเลย

ดูทีไรเกิดกิเลสค่ะ :095:

สวยครับผมก็มีสิบกว่าดอกครับ 03; 03;

ขอดูมั่งได้ไหมคะ อยากเห็นน่ะค่ะ โชคดีจัง มีตั้งสิบกว่าดอก

:002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

แบ่งจักดอก ได้ เป่า ครับ   :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่นาว สุดยอด ครับ งามมาก ครับ
พุทธคุณแขวนแล้ว ปลอดภัยแน่นอน ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เยี่ยมครับพี่นาว หอมเชียง นี่หล่ะที่เฝ้าใฝ่ฝัน  :016:

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :010:หมดstockหรือยังครับ คุณเปรี้ยวปี้ด มีแต่ของดีๆทั้งนั้น  ขอบคุณครับ :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่นาวครับผมเป็นสิ่งที่ผมใฝ่ฝันอยากได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งามจริงๆๆครับ :054: :054: อยากได้มั๊กมากๆๆ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณมากครับพี่นาว  ตะกรุดหอมเชียงเป็นสิ่งที่หลายๆท่านใฝ่ฝันอยากจะมีไว้ติดตัวครับ

ผมก็คงเข้าไปอยู่ในกลุ่มนั้นด้วยครับ :095: :095: :095:

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อืม สวยงามครับเปรี้ยว  ของเราน่าเสียดายครับเอาแขวนไว้ในรถ โดนแดดมากไปหน่อยเทียนชัยเลยละลายออกมาซะงั้น  :070:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   มาช้า...ยังดีกว่าไม่มา...ตะกรุดหอมเชียง ปี2548...เห็นกุฏิใหญ่มีให้บูชาอยู่...ราคาสบายกระเป๋า... :054:...

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
สวยดีครับอยากมีไว้บ้างจังเลย

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
สวยงามครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
มาช้ายังดีกว่าไม่มานะครับ อิอิ...

.....ตะกรุดยันต์หอมเชียง ยอดตะกรุดที่ทุกท่านอยากครอบครอง สวยงามมากครับ รักษาไว้อย่างดีเลย.... :016:

...แบ่งมั่งได้มั๊ย  อิอิ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เดี๋ยววันที่5 กรกฏาคม เร็วๆนี้ จะถึงไป วัดธรรมปัญญาราม วัดสามง่าม วัดกลางบางแก้ว วัดตุ๊กตา ไม่แน่อาจไป วัดบางพระด้วย

อยากทราบว่าตะกรุดยันต์หอมเชียง ที่วัดกุฐิใหญ่ ราคาทำบุญ สักเท่าไหร่ครับ

มี งบ
1000

กะเช่าทุกวัดเลย

:054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 09:47:10 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่น้องใจดี ใครมีแบ่งปันบ้างครับ อยากได้ครับ :016:

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยมากเลยค่ะ

อยากได้บ้างจัง

แต่อยู่ไกล

พี่ๆคนไหน ใจดี แบ่งสักดอกได้น๊าค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แบ่งปันด้วยน้ำใจไมตรีเป็นเรื่องที่น่ายินดีนะครับ  

และบอร์ดวัดบางพระไม่สนับสนุนการซื้อขายแลกเปลี่ยนวัตถุมงคลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2552, 04:32:12 โดย โองการยันนะรังสี »