ผู้เขียน หัวข้อ: ## ประชาสัมพันธ์ให้สมาชิกทราบ ##  (อ่าน 4039 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ในช่วงระยะเวลาที่ผ่านมา ผมว่าคงมีสมาชิกหลายๆท่าน ได้อ่านบทความ บทกวี และธรรมะดีๆ จากท่าน รวี สัจจะ ( RaveeSajja )

หลายๆท่านคงเข้าใจในบทความ บทกวีและคำสอนธรรมะ ที่ท่านได้เมตตา สั่งสอน  แรกเริ่มเดิมทีนั้นท่านไม่ประสงค์

ที่จะแสดงตัวตน แต่ว่า ในหลายๆครั้งมีสมาชิกไปตอบกระทู้ของท่าน ในลักษณะหยอกล้อ หรือล้อเลียน ทั้งเจตนาหรือ ไม่เจตนา

ซึ่งสิ่งเหล่านี้ จะเป็นบาปกรรมต่อผู้ที่ไม่รู้จัก ที่เข้ามาทักมาติชม  " ถ้าไม่มีจิตเจตนาเป็นอกุศล ไม่มีผลเป็นบาปเป็นกรรม "

ผมจึงได้กราบเรียนปรึกษาและขออนุญาตจาก ท่าน รวี สัจจะ เพื่อแจ้งให้สมาชิกได้รับทราบว่า ท่านเป็นพระมหาเถระ

ที่ได้เมตตามาสอนบทความและ ธรรมะให้กับพวกเรา โดยท่าน รวี สัจจะ ก็เป็นศิษย์หลวงปู่เปิ่น ด้วยเช่นกัน

ซึ่งพวกเราต้องให้ความเคารพท่าน เช่นเดียวกับท่านประธานบอร์ด และพระอาจารย์ที่วัดบางพระทุกๆท่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 08:01:31 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ตอบ: ## ประชาสัมพันธ์ให้สมาชิกทราบ ##
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:06:50 »
รับทราบค่ะ ขอบคุณท่านโองการมากค่ะ :054:

ไม่ใช่แค่ท่านระวีสัจจา ที่เราต้องระมัดระวังคำในการพิมพ์

ทุกคนค่ะ เราอาจจะไม่รู้ว่าเค้าคนนั้นคือใคร ถ้าไม่สนิทหรือไม่รู้จัก

ก็อย่าหยอกล้อเกินควรค่ะ :075:

เพราะกวางเคยผิดมาแย้ว.. :067:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 04:07:21 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: ## ประชาสัมพันธ์ให้สมาชิกทราบ ##
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:09:07 »
ขอบคุณครับพี่นนท์

ผมได้ติดตามอ่านกระทู้ของท่านสม่ำเสมอ  จนไตร่ตรองพิจารณาว่าท่านน่าจะเป็นพระภิกษุสงฆ์อย่างแน่นอน

ผมจึงได้ส่ง PM รบกวนไปถามท่าน และกราบขออโหสิกรรมต่อท่านที่ได้ล่วงเกินทั้งในอดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ  

ท่านก็ได้เมตตาอโหสิกรรมให้ผมครับ  "พุทโธ  อโหสิ"

กราบนมัสการหลวงอาอีกครั้งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 04:12:05 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:10:46 »
   รับทราบและน้อมปฏิบัติครับ...พิจารณาก่อนพิมพ์... :001:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:16:10 »
 สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง 

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

:054: :054: เวรกรรม กราบขอขมาขอรับ ถ้ากระผมได้เคยพลั้งพลาดล่วงเกินไป  มิทราบมาก่อนเลย

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล จะได้วางตัวถูกครับ  

เป็นเมตตาธรรมที่ท่านมอบสิ่งดีๆให้เป็นกำลังใจแก่พี่น้องวัดบางพระ  น้อมรับไว้เป็นแนวทางและสิริมงคลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 04:21:10 โดย อชิตะ »

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:19:54 »
รับทราบครับพร้อมน้อมปฏิบัติ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:21:18 »
[shake]รับทราบครับ[/shake]
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:27:09 »
รับทราบครับผม....

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:36:12 »
รับทราบและหากในอดีตที่ผ่านมาได้ใช้ถ้อยคำใดที่ไม่เหมาะสมกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ  :054: :054:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 04:45:11 »
รับทราบครับผม

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 05:37:49 »
ขอบคุณโองการยันนะรังสีครับ ที่แจ้งให้ทราบ
ติดตามอ่านบทความของท่านรวี สัจจะ ก็สังสัยอยู่แล้วว่าท่านน่าจะเป็นพระ
ถ้ากระผมได้ล่วงเกินสิ่งใดไปกราบขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิ.ย. 2552, 05:40:40 โดย Chotipat »
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 06:03:20 »
รับทราบค่ะ
ขอบคุณข้อมูลจาก ท่านโองการยันนะรังสี ด้วยนะคะ

เห็นด้วย กับ น้องกวาง อย่างมาก
หลาย ๆ ท่านที่เข้ามาให้ความรู้
ทุกท่าน คือ ผู้เสียสละ และ ให้คำแนะนำ
ควรให้ เกียรติ ท่าน และ ขอบคุณ ด้วยใจบริสุทธิ์

เพราะ เวปบอร์ด วัดบางพระ ของเรา
อยู่กันอย่าง เคารพ และให้เกียรติ ซึ่งกันและกัน
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 07:37:47 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ท่านระวี สัจจะ ครับ....

....กราบขอบพระคุณที่ท่านได้เมตตา ทั้งบทความ และบทกวี ในหลายๆรูปแบบ

อบรมสั่งสอน แก่บรรดาศิษย์ชาวเว็บวัดบางพระมาโดยตลอด....

....ทั้งด้านธรรมมะ ด้านการปรับตัวปฏิบัติตนในชีวิตประจำวัน การปฏิบัติธรรม....

...สิ่งใดที่ศิษย์ได้เคยล่วงเกินท่าน กราบขออโหสิกรรมจากท่านด้วยครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 09:01:34 »
รับทราบครับ สิ่งใดที่ล่วงเกิน กราบขอขมาครับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 09:41:54 »
รับทราบครับผม :001:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 11:07:28 »
รับทราบครับผม หากล่วงเกินท่านไปก็ขออโหสิกรรมด้วยนะครับ สาธุครับ  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2552, 11:27:31 »
รับทราบ ครับ ขอบพระคุณมาก ครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 06:32:06 »
รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ
หากผมได้เคยล่วงเกินท่านก็ขออโหสิกรรมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 10:59:19 »
กราบนมัสการครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 02:04:02 »
รับทราบครับ กราบนมัสการและขอได้อภัยในสิ่งที่อาจเคยล่วงเกินท่านไปครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 02:16:46 »
รับทราบครับ.... :114:กราบขอขมาด้วย กาย วาจา ใจ ครับ........สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 02:17:59 โดย yout »

ออฟไลน์ พุทธชาติ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 05:01:40 »
พึ่งรู้ว่าท่านเป็นพระ  ท่านอยู่วัดบางพระใช่ไหมครับ  อยู่กุติไหนครับ  ว่างๆจะไปกราบครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 05:39:03 »
กรรมใดได้ก้าวล่วงไปกราบขอขมาอภัยด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 06:27:39 »
     นมัสการครับ  นึกอยู่แล้วเชียวว่าบทกวีธรรมะอย่างนี้ต้องเป็นผู้รอบรู้และเข้าใจในธรรมอย่างแท้จริง แล้วผมจะคอยอ่านบทความและบทกวีดีๆต่อไปครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 10:13:50 »
บทความของท่านช่วยเป็นแนวทางให้ผม ในเรื่องการนั่งสมาธิเป็นอย่างมาก และวันนี้มารู้ว่าท่านเป็นใคร ผมยิ่งดีใจครับ กราบนมัสการหลวงพี่ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 11:29:33 »
รับทราบครับ ผมคอยอ่านติดตามเสมอ
แต่ไม่ค่อยได้โพสต์ ขอบคุณมากๆ

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 06:20:24 »
รับทราบครับผม :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 08:50:46 »
ว่าไงว่าตามกันครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 09:17:26 »
ส่วนตัวผมให้ความเคารพคุณ ระวีสัจจะ ผมชอบที่ท่านแต่งกลอนมากและติดตามมาตลอด

โดยความเห็นผมแล้ว ผมชอบให้ท่านมาบรรยายกลอนที่ได้แต่งขึ้นให้ฟังเพราะได้ข้อคิดอยู่มาก ...  :114:

PS. คุณชลาฯ ตอบไม่ตรงหัวข้อเลยครับอ่านกระทู้บ้างหรือปล่าว ว่าอะไรกับใครหนอ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 09:20:13 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 09:39:44 »
รับทราบครับท่าน  หากกระผมและเพื่อนสมาชิกล่วงเกินท่าน   โดยมิได้ตั้งใจ ไม่รู้ ขออโหสิกรรมให้กระผมและเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับท่าน :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 01:28:50 »
รับทราบขอรับกระผม.ที :054:

ออฟไลน์ chavalit125

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 04:42:09 »
น้อมรับด้วยครวามเคารพครับกระผม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 05:46:05 »
น้อมรับ...ครับผม.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2552, 04:02:28 »
รับทราบ ครับผม ถ้ากระผมได้ล่วงเกินท่านก้ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ wawwow

• ตติยะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2552, 10:03:41 »
รับทราบคะ   :054: 
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเด็กใหม่
จงเชื่อและมีศรัทธาในสิ่งที่ทำ  จงคิดและทำในสิ่งที่ถูก

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2552, 12:08:10 »
รับทราบ และกราบขออโหสิในสิ่งที่เคยล่วงเกินท่าน
มา ณ ที่นี้ด้วยครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2552, 02:59:08 »
รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ :054:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2552, 05:47:32 »
รับทราบครับ ปละกราบขอขมา มา ณ ที่นี้ด้วยครับ