ผู้เขียน หัวข้อ: ๑๑๑๑ ? ผู้การเสือ?(ภาค 11 ) แจกรางวัลครั้งที่ 2 ๑๑๑๑  (อ่าน 7453 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
๑๑๑๑ เสน่หผ้าขี้ริ้ว (ภาค ๒)  ๑๑๑๑

จะขอเล่าเรื่องผ้าขี้ริ้วให้ฟัง..แม่ข้าพเจ้าเคยบอกว่า ?ผ้าขี้ริ้วผืนนี้ จะทำให้ลูกของแม่เป็นที่รัก?ข้าพเจ้า
ทำหน้าสงสัยว่าทำไมหรือผ้าขี้ริ้วผืนเดียว จะทำให้ข้าพเจ้าเป็นที่รักของใครต่อใคร แม่จึงอธิบายว่า
ให้เอาผ้าขี้ริ้วเป็นอาจารย์ให้ได้ เวลาเช้าตื่นขึ้น ให้ถือผ้าขี้ริ้วไปชุบน้ำ บิดให้แห้ง ไปเช็ดถูกุฏิ พื้นห้องน้ำ
บานประตูหน้าต่าง ขั้นบันไดศาลา ถูทุกอย่างที่สกปรก ถูเป็นนิสัย แม่บอกว่าสิ่งที่สำคัญของผ้าขี้ริ้วก็คือ  
ต้องไม่ให้สกปรก  ผ้าขี้ริ้วของลูกจะต้องสะอาดสะอ้านงามตาอยู่เสมอ ข้าพเจ้าเองคิดแย้งอยู่ในใจว่า  
ก็ของเช็ดถูสิ่งสกปรกทุกวัน  จะให้สะอาดเอี่มอ่องได้อย่างไร แต่ก็ไม่ถาม ไม่พูด ยังคงนิ่งรับฟัง
คำสอนของแม่พร้อมกับน้ำตาไหลอาบแก้ม เห็นทีท่านจะเดาใจข้าพเจ้าออก จึงบอกว่า...ถ้าผ้าขี้ริ้วสกปรกเสียแล้ว
ทุกอย่างก็จะไม่พบความสะอาด ที่พื้นสะอาดได้ก็เพราะผ้าขี้ริ้วยอมตัวสกปรกนั่นเอง หากผ้าขี้ริ้วสกปรก
เลอะเทอะเสียแล้ว  ก็ไม่ต่างอะไรกับเรากำลังเอาความสกปรกไปแปดเปื้อนที่อื่นๆ   ยิ่งขยันมากยิ่งทำความสะอาดมาก ก็ยิ่งสกปรกมาก เป็นเงาตามตัว ผสมกับความสกปรกจากผ้าขี้ริ้วนั่นเอง ฉะนั้น  ผ้าขี้ริ้วย่อมรู้อยู่แก่ใจว่าตนเองสะอาดหมดจดหรือไม่  แม่บอกว่าสิ่งที่สะอาดเท่านั้นจึงจะชำระความสกปรกได้  ข้าพเจ้าจำไว้ติดใจ
สิ่งที่แม่กล่าวย้ำมากที่สุดคือ  จะต้องซักผ้าขี้ริ้วให้สะอาด ตากแห้งแล้วพับเก็บ  ผ้าขี้ริ้วหายไม่ได้  ต้องรักษาเหมือนชีวิต ตื่นเช้าก็ให้ทำอย่างนี้เหมือนเดิม ไปไหนมาไหน ให้มีผ้าขี้ริ้วติดมือเสมอ  ผ้าขี้ริ้วที่แม่ให้เป็นผ้าขาวม้าธรรมดาที่ทำด้วยฝ้ายลายสก๊อต  แม่แบ่งให้ครึ่งผืนและบอกว่า   หากขาด แม่ก็จะเอาท่อนที่เหลือมาให้
แต่ถ้าหายต้องหาเอง คำสอนของแม่ข้อนี้สำคัญมาก ?ถ้าขาดให้บอก  แต่ถ้าหายต้องหาเอง?สำคัญต่อการสร้างชีวิต สร้างอนาคต ถ้าหากข้าพเจ้าทำขาด นั่นก็แสดงว่า ข้าพเจ้าใช้งาน ข้าพเจ้าทำงาน  ทำด้วยความขยันหมั่นเพียรกระทั่งผ้าขาด  แม่ก็จะมอบผืนใหม่ให้เป็นรางวัลของการทำงาน เป็นความชื่นชม  แต่ถ้าผ้าหายก็แสดงว่า ข้าพเจ้าไม่สนใจในการทำงาน  แม้แต่ผ้าขี้ริ้วผืนเดียวก็รักษาไม่ได้ แล้วจะไปศึกษาอบรมเรื่องละเอียด เรื่องสำคัญกว่านี้ได้อย่างไร  โดยธรรมชาติของมนุษย์ ถ้าได้อะไรมาจากคนอื่น  หรือได้มาง่ายๆ
มักมองไม่เห็นคุณค่า ยิ่งผ้าขี้ริ้วโดยตัวมันคนก็คิดว่าไร้ค่าอยู่แล้ว ยิ่งได้มาง่ายก็จะยิ่งไร้ค่าเข้าไปอีกพ่อแม่บางคนก็อาจตามใจลูก  ลูกอยากได้อะไรก็สรรหามาให้  หยิบยืมเงินทองมาให้ เสียเท่าไรไม่ว่า ขอให้ลูกมีหน้ามีตา มีกินตามใจก็พอ ในที่สุดลูกจึงขี่คอพ่อแม่ เป็นลูกบังเกิดเกล้าไป พ่อแม่กลายเป็นทาสของลูก
ที่ให้กำเนิดมา นำความทุกข์ทรมานใจมาให้ไม่สิ้นสุด

พระศรีญานโสภณ : ผู้ช่วยเจ้าอาวาส วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก
     การศึกษา : เปรียญธรรม ๙ ประโยค  ปริญญาตรี ศาสนศาสตร์บัณฑิต  มหาวิทยาลัยมหามกุฎราชวิทยาลัย,
      ปริญญาโท ศาสนศาสตร์มหาบัณฑิต โดยได้รับพระมหากรุณาธิคุณ ทุนการศึกษาในสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิต์
      พระบรมราชินีนาถ
          School of Oriental and African Studies (SOAS) มหาวิทยาลัยลอนดอน ประเทศอังกฤษ

๑๑๑๑ ? ผู้การเสือ?(ภาค 11 ) แจกรางวัลครั้งที่ 2 ๑๑๑๑

1.พระไพรีพินาศ (95 พรรษา)  2.CD 3.VCD

1 ) 10            12 ) 1618 + cd         21 ) 2938 + vcd     34 ) 3746          44 ) 4185
2 ) 23 +cd    13 ) 1635+cd           22 ) 3064                35 ) 3765         45 ) 4222
3 ) 495         14 ) 1724                 25 ) 3077              36 ) 3828         46 ) 4251
4 ) 539        15 ) 1768+ cd          26 ) 3096                37 ) 3829          47 ) 4329
5 ) 828+ vcd    17 ) 2308            27 ) 3184                38 ) 3839           48 ) 4390
6 ) 878 + cd     18 ) 2341+ vcd  28 ) 3267+ cd         39 ) 3863            49) 4404
7 ) 1007+ cd    19 ) 2407+ vcd  29 ) 3269+ vcd     40 ) 3868+ cd      50 ) 4412
8 ) 1194           20 ) 2457           30 ) 3486              41 ) 3872+ vcd     51 ) 4653
9 ) 1325          21 ) 2461            31 ) 3523+ vcd    42 ) 4108         52) cho+ vcd
10 ) 1535+cd   22) 2693+ vcd  32 ) 3639              43  ) 4124              
11 ) 1610                                    33 ) 3678

?????ก็เร่งออกรางวัลหน่อย...เพราะ   บางคนอาจจะได้หลายรางวัล   และจะได้แจกเป็น 2 ครา .... ก็เน้นวัตถุประสงค์เดิม......คือจะได้เจอะเจอกันในวันสำคัญของ ลพ.เปิ่น ถ้าเป็น ?แฟนพันธ์แท้? (ขนานแท้-ดั้งเดิม-ORIGINAL )  ทั้ง  3 วัน  (รวมวันไหว้ครู ) ?ผู้การเสือ? ไม่เคยขาด- มาเป็น 10 ปีแล้ว   เพราะฉะนั้น  ครูบาอาจารย์   จึงสิงสถิตย์ในตัวผมเยอะ......นี่คือเหตุผลครับ... (และรับกับมือ ?ผู้การเสือ?+เศกให้อีก)  กินข้าวกินปลาเสร็จ+ไหว้ครูบาอาจารย์  แล้ว.....พบกันที่ศาลา  ?ชาติ  ศาสน์  กษัตริย์? (กำลังทำป้ายอยู่)  กุฏิ ลพ.ญา  (30 มิ.ย. และ12 ส.ค. ) ......พอหลัง 12 ส.ค.  ใครที่ยังไม่ได้มารับ... ?ผู้การเสือ? จะจัดส่งทางไปรษณีย์ให้ (ไม่ใช่เรื่องค่าส่งแต่เป็นเรื่องกลัวฝากล่องแตก   แผ่น cd. หัก- ชำรุด)  เน้น ! มาสนทนาธรรม  กันนะครับ และดูมีพลังด้วย.......สมาชิกชาว web เป็น 100 ...ลพ.ญาจะได้ชื่นใจ.......ครับผม          

?วันผู้บริจาคโลหิตโลก? 14 มิถุนายนนี้ ?พี่1? ขออนุโมทนาบุญ ผู้บริจาคเลือด, อวัยวะ, ร่างกาย ด้วยสมเด็จลพ.โต, วัดเกศไชยโย ปี 2541 (ที่วัดราคา 1,200 บาท) ให้แก่ 3 ท่าน (ที่มีเลขหมายดังต่อไปนี้)
1.   1535
2.   23
3.   3269
และให้ผู้ที่บริจาครายใหม่ (ครั้งแรก) ( ดูตามวันที่ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป)   อีก 7 ท่าน (รับของรางวัลในวันที่ 12 ส.ค.นะครับ) ... เก้ง! เก้ง! เริ่มนับ 1,2,3 แล้วนะครับ...แล้วพบกันวันนั้นนะครับ...กติกาต้อง Post บัตรบริจาคขึ้นเว็ปก่อนนะครับ (จะได้ดูก่อน-หลัง) มอบให้ ?ต้นน้ำ?เป็นผู้ตัดสินครับ

ปล. สำหรับ?ต้นน้ำ?พิเศษหน่อย ยินดีที่ได้ตำแหน่งใหม่ด้วย ?ลพ.เปิ่น เสาร์ 5 ปี 36? หายากมากๆๆๆ (มีตระกุดดอกเล็กฝังอยู่ใต้ฐาน)?Congratulations? ( คำอวยพรลงใน?ร่วมแสดงความยินดีแล้ว?) ถือว่าสุดยอดในตำนานที่ศิษย์ทุกคนต้องแสวงหารับรองแมลงวันไม่ได้กินเลือด ถือว่าเป็นสุดยอดของพระผง (เหรียญ 19 เป็นสุดยอดของเหรียญ)...ขึ้นคอได้เลย ผู้การเสือรับประกัน...ขอบารมี ลพ.เปิ่น โปรดคุ้มครอง

PS. ?ผู้การเสือ? และพี่ๆ อีกหลายคนคุ้นเคยกับอ.สัก ในวัดทุกองค์ จนจำลายมือได้ ผมไม่เห็นถึงประโยชน์ใดๆ ที่อ้างว่าสักจาก อ.ท่านใด (นอกจากจะทำให้สับสน-และเข้าใจผิดแก่น้องๆหลานๆ)เนื่องจากมีผู้มาสักเพิ่มขึ้นและบางคนต้องการลายสักต่างๆ ฆราวาส เช่น ?อจ.หนวด? จึงมาช่วยหลวงพี่ต้อย แต่ ลพ.ต้อยก็ครอบครูให้อีกที (พลานุภาพอยู่ตรงนี้ล่ะครับ)
   ปล. อีกที ?อจ.หนวด? ก็นำค่าไหว้ครู ถวายวัดบางพระ ทั้งหมดครับ...ไม่ได้เอาเข้าพก..เข้าห่อ..ยกเว้นไปสักเมืองนอก..ก็เก็ยไว้ใช้บ้าง..แบบพอเพียงครับ ยังอาศัย ?กระต้อบ? เหมือนเดิมครับ...

มอบให้ผู้บริจาครายใหม่ครั้งแรกตั้งแต่ 17 มิ.ย. 52 (เลือด/อวัยวะ/ร่างกาย) จำนวน 10 ท่าน

พิเศษสำหรับ ?ต้นน้ำ? ที่เสียสละเวลามาช่วยงาน WEB.

?สภากาชาด?..รอเมตตาจิต..จากท่านอยู่ครับ...ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 02:16:47 โดย 81 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบขอบคุณท่านผู้การเสือ สำหรับความเมตตาที่มีให้แก่น้องๆหลานๆ ชาวเว็บวัดบางพระมาตลอดครับ....

...กราบขอบคุณสำหรับรางวัลครับ เป็นสิ่งที่เป็นมงคลอย่างยิ่งครับ...

1.พระไพรีพินาศ (95 พรรษา)  2.CD 3.VCD

2 ) 23 +cd

รายการที่ 2.สมเด็จลพ.โต, วัดเกศไชยโย ปี 2541

2.   23

ขอลงทะเบียนรับรางวัลทั้งสองครับ ขอบคุณครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณคุณลุงหนึ่งมากครับสำหรับของรางวัลที่คุณลุงมอบให้ครับผม :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 09:20:20 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
อนุโมทนาด้วยนะครับท่านผู้การเสือสำหรับมิตรไมตรีที่มีให้แก่กันเสมอมา พระคุณของคุณแม่ผมซาบซึ้งดีครับ ตั้งแต่เด็กเล็กมาก็มักจะอยู่กับคุณแม่มาตลอด ท่านแนะนำสิ่งดีๆให้แก่ลูกเสมอครับ สำหรับงานวันสำคัญของหลวงพ่อเปิ่นนั้น ได้พบเจอกันทุกงานอย่างแน่นอนครับ ไว้พรุ่งนี้เข้าไปขอคำปรึกษากับพระอาจารย์ชออมเสียก่อนเรื่องงานอุปสมบท ไม่มีอะไรผิดพลาดจะตรงกับวันอาทิตย์ที่ 5 กรกฎาคม 2552 ณ พัทธสีมาวัดบางพระครับ ไว้มาแจ้งอีกครั้งนึงครับตั้งใจไว้ว่า 2 ปี ระหว่างนั้นจะทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุดครับ แทนคุณพ่อแม่ครูบาอาจารย์และให้กับคนที่เรารัก ขอบพระคุณท่านผู้การอีกครั้งหนึ่งครับ  :054:

ร่วมอนุโมทนากับพี่เอ๊กด้วยนะครับ สำหรับการบริจาคทานอันยิ่งใหญ่ บุญใหญ่ครับ สาธุ

ยินดีกับท่านต้นน้ำด้วยนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุรท่านผู้การเสือมากค่ะ
สำหรับเรื่องราวของ "เสน่หผ้าขี้ริ้ว" อ่านแล้วเป็นเนื้อหาที่มีมีความหมายให้น่าคิดค่ะ

ขอบคุณสำหรับความเมตตาที่มีต่อชาวเว็บบอร์ดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับพี่เอ็กซ์และพี่ๆที่ร่วมบริจาคเลือด บริจาคอวัยวะด้วยนะคะ

แล้วก็ขอบคุณท่านต้นน้ำที่รับหน้าที่ทำเพื่อชาวเว็บบอร์ดเรานะคะ เป็นกำลังใจให้ต่อไปคะ

ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข้งแรง และใช้ชีวิตอย่างเป็นขค่ะ ขอบคุณค่ะ :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านผู้การเสือ ที่ได้นำข้อมูลส่วนตัวที่แนบข้อคิดมาให้ได้อ่านนะครับ
ผมเองก็เพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นาน หากมีข้อความที่ผิดพลาดต้องขออภัย
ด้วยความเคารพ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบขอบพระคุณ ท่านผู้การเสือ สำหรับความเมตตา และ ของรางวัล  ที่ท่านมอบให้ด้วยนะคะ

เลขสมาชิก 1535 รางวัลที่ได้รับ ค่ะ

รายการที่ 1. พระไพรีพินาศ (95 พรรษา) / 2.CD

รายการที่ 2. สมเด็จลพ.โต, วัดเกศไชยโย ปี 2541

กราบขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนผู้การเสือ ที่นำข้อมูลดีดีมีสาระมาให้อ่านนะครับผม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณสำหรับรางวัลครับ เลขสมาชิก 3868 รางวัลที่ได้รับ รายการที่ 1. พระไพรีพินาศ (95 พรรษา) / 2.CD

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ขอบคุณท่านผู้การเสืออย่างสูงค่ะ...สำหรับความเมตตาและของรางวัลค่ะ...

เลขสมาชิก 539 ได้รับรางวัลรายการที่ 1 ค่ะ 1) พระไพรีพินาศ

เรื่องเสน่ห์ผ้าขี้ริ้ว อ่านแล้วกินใจมากค่ะ...

พ่อแม่ย่อมเป็นผู้ให้ และ เป็นครูคนแรกของลูกเสมอค่ะ...

คิดดี ทำดี พูดดี หนูเชื่อว่าย่อมมีสิ่งที่ดีบังเกิดแก่ผู้กระทำแน่นอนค่ะ...

ขออนุโมทนาบุญให้แก่ท่านผู้การเสือด้วยค่ะ ขอให้ท่านผู้การสุขภาพแข็งแรงอยู่คู่กับพวกเราไปตราบนานเท่านานค่ะ...[/
b][/color]

ขอบคุณค่ะ...

ปล.ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัลทุกคนด้วยค่ะ                                                  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 09:00:42 โดย kaitip »

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบขอบพระคุณ คุณลุงผู้การเสือ ครับ  ได้อ่านกระทู้นี้และทุกๆ กระทู้ของคุณลุงแล้ว รู้สึกอบอุ่นครับ

เหมือนมีผู้ใหญ่คอยดูแลและให้ความรู้ดีๆ แก่พี่ๆ  น้อง ๆ ศิษย์วัดบางพระครับ

สำหรับรางวัลที่ได้รับมีคุณค่ามากครับ ส่วนตัวศรัทธาในพระพุทธไพรีพินาศ อย่างยิ่งครับ  ปลื้มสุดๆ

สมาชิกเลขที่ ๑๐๐๗ ได้รับรางวัล รายการที่ ๑. ครับ ๑.พระไพรีพินาศ (๙๕ พรรษา)  ๒.CD

ขอขอบพระคุณสำหรับความรู้ดีๆ ความห่วงใยแนะเมตตา ตลอดทั้งของรางวัลที่แบ่งปันน้ำใจมอบให้ทุกท่าน ครับ  สาธุๆ
  :054: :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
กราบขอบพระคุณท่านผู้การเสือมากครับสำหรับรางวัลครับ เลขที่สมาชิก 3064 รางวัลที่ได้รับ รายการที่ 1. พระไพรีพินาศ (95 พรรษา)

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
 :053:ได้รับของรางวัลกันถ้วนหน้า ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณท่านผู้การเสือกับน้ำใจที่มีให้ครับ :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ครับขอน้อมรับในสิ่งดีๆที่ท่านผู้การเสือนำมาให้น้องๆชาววัดบางพระได้รับคาวมรู้ครับ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
กราบขอบพระคุณท่านผู้การเสือใจดีใจบุญ นำสาระดีๆ พร้อมทั้งของรางวัลมาฝาก
ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับของรางวัลครับ  :002:
และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบริจาคโลหิต/อวัยวะด้วยครับ  :054: :054:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ยินดีกับทุกท่านนะครับ
ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ ท่านผู้การเสือ ผู้ใหญ่ใจดี ของเราชาวเวบบอร์ดวัดบางพระ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับสำหรับบทความดีดี ชอบมากเลยครับสเสน่ห์ผ้าขี้ริ้ว อ่านแร้วคิดถึงแม่เลยครับ แม่มักจะมีคำสอนดีดีให้กับลูกเสมอ :054: :054: :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ พุทธชาติ

• ทุติยะ
  • **
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบขอบพระคุณและกราบอนุโมทนาบุญกับคุณอาผู้การเสือในมหากุศลครั้งด้วยครับ

ได้อ่านกระทู้ของคุณอาผู้การเสือแล้วผมรู้สึกอบอุ่นเหมือนญาติผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่คอยดูแล และคอยเป็นห่วงทุกคนเสมอกันครับ

พ่อแม่เป็นพระอรหันต์ของลูก เป็นพระในบ้านที่ลูกทุกคนต้องรัก เคารพ สรรเสริญ กราบไหว้ และดูแลท่านตลอดไปครับ

ผมเลขสมาชิก ๒๔๐๗ ครับ

รางวัลผมที่ได้รับ

๑.พระไพรีพินาศ (๙๕ พรรษา)     ๒.VCD  ครับ

กราบขอบพระคุณสำหรับรางวัลที่เมตตามอบให้ผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 07:37:24 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
โอ้ผมก็ได้หรือนี่ ขอบคุณมากๆครับ  :002:

ผมเลขสมาชิก 4185 ครับ

รางวัลที่ผมได้รับ

1. พระไพรีพินาศ (95 พรรษา)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมธนา ด้วยนะครับ และกราบขอบคุณสำหรับกิจกรรมดี ๆให้พี่น้องเวปวัดบางพระกัน ครับ  :054:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
กรรมของกรรม บริจากเลือดไม่ได้ เป็นพานะไวรัส บี *0*แต่ถึงกะนั่นก้อทำความดีอย่างอื่นแทน สบายใจ  :006:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมสมาชิกเลขที่ ๓๔๘๖   รายงานตัวครับ
ไม่นึกว่าจะได้รับรางวัลด้วย
กราบขอบพระคุณท่านผู้การเสือครับ
 :054: :054: :054:

แล้วติดต่อรับที่ไหนยังไง ครับ แหะๆ  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 11:33:10 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบคุณนะครับที่มีเรื่องดีมาบอกกล่าวกันแล้วเจอกันนะครับ30นี้ครับ แตที่เห็นผู้การพูดถึงป้ายนี้อยากเห็นจังครับ. :015:ที

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สมาชิกที่ได้รับรางวัลทุกท่านนะครับกรุณาแจ้งชื่อและนามสกุล

หมายเลขสมาชิกของท่าน และชื่อที่ท่านใช้ในบอร์ด และเบอร์โทรของท่านมาที่ผมนะครับ

โดยส่งทางข้อความส่วนตัวนะครับ

ปล.โปรดระบุมาด้วยว่าท่านได้รับรางวัลอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 06:29:37 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณท่านผู้การเสือครับผม... :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ...

ด้วยความเคารพ...

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
อยากได้ๆ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หมายเลขสมาชิก 3839 รายงานตัวครับ
รางวัลที่ได้รับ 1. พระไพรีพินาศ (95 พรรษา)

ปล.เดี๋ญวติดต่อท่านต้นน้ำอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณคุณลุงท่านผู้การเสือมากครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
41 ) 3872+ vcd    =  porvfc
ขอขอบคุณท่านผู้การฯมากๆๆคะ  :054:ที่ได้นำข้อคิดดีๆมาให้ได่อ่านกัน ปอร์เคยอ่านเรื่อง"เสน่ห์ผ้าขี้ริ้ว" ในหนังสือ ไม่แน่ใจว่าเป็น หนังสือแม่นาค เหรอว่า เรื่องผี เหรอป่าวนะคะ(ไม่แน่ใจค่ะ) เพราะวันๆอ่านหนังสือหลายเล่มอยู่เหมือนกันค่ะ  :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2552, 07:36:02 โดย porvfc »

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
                             สรุปรายชื่อท่านที่ลงทะเบียนรับของรางวัลมีรายชื่อดังต่อไปนี้ครับ
พระไพรีพินาศ 95 พรรษา                                                                                                        

1. kaitip 539
2. porpar 3064
3. Seaghost 3486
4. ~เสน่ห์จันทร์~ 3678
5. nutagul 3765
6. tum72 3839

พระไพรีพินาศ 95 พรรษา+cd

1. ack01 23
2. @ต้นน้ำ@ 878
3. เปรี๊ยวปี๊ด 1535
4. #DeKdOy# 1618
5. สิบทัศน์ 1768
6. TTTUTTT 3267
7. derbyrock 3868

พระไพรีพินาศ 95 พรรษา +vcd

1. ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞  2407
2.  Kitisin  2693
3. porvfc  3872

ติดต่อรับได้ที่กุฏิหลวงลุงญา ตั้งแต่เวลา 08.00-10.30   :090:
กระผมจะรอที่กุฎินะครับ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2552, 08:34:04 โดย @ต้นน้ำ@ »

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณท่านต้นน้ำมากๆค่ะ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบพระคุณพี่หนึ่ง ท่านผู้การเสือมากครับ สำหรับวัตถุมงคลที่ระลึก ที่เมตตาให้น้องๆหลานๆ ได้บูชากัน....

...ขอบพระคุณที่เมตตาประสิทธ์พุทธคุณด้วยครับ....

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เมื่อวานได้รางวัลไปแล้ววันนี้เลยนำหลักฐานของการบริจาคโลหิต
ขอบคุณผู้การเสือมากครับ

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณท่านผู้การเสือมากค่ะ ที่มอบสิ่งดีๆ ให้กับลูกศิษย์บางพระมาตลอด

และนำเรื่องราวดี ๆ ที่อ่านแล้วสอนให้เกิดแง่คิดดีๆ มาเผยแพร่ให้พวกเราได้อ่านกันอยู่เสมอ

แล้วยังได้เชิญชวนให้พวกเราได้ทำสิ่งดีๆ อีกด้วย

รู้สึกซาบซึ้งในความเมตตาของท่านผู้การเสือมาก  :054:

สำหรับรางวัลที่ได้รับจากท่านก็รู้สึกปลื้มมากๆ ค่ะ :054:

****   น้องลิงน้อย ลำดับสมาชิก 3077 ค่ะ

ได้รับรางวัล รายการที่ 1 พระไพรีพินาศ 95 พรรษา

แจ้งรายละเอียดให้นายต้นน้ำไปทาง PM แล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ค. 2552, 12:12:56 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ ๛ผู้เริ่มศึกษา->

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับความรู้และวิทยาทานครับ ผมผู้มาริเริ่มจะจดจำไว้ครับ

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่าที่มาจากประสบการณ์ครับ ผมชอบคอลัมล์ของพี่หนึ่งมากๆเลยครับ และขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับของที่พี่หนึ่งนำมาแจกให้ครับ....ด้วยความเคารพและนับถือ THONGKAM

ออฟไลน์ chabaprai

• ทุติยะ
  • **
  :077: :077: :077:
สวัสดีค่ะ
นู๋เปิดแผ่นCDที่ได้รับจากมือผู้การเสือดูแล้วนะคะ

**เสนห์ผ้าขี้ริ้ว**
เป็นละครธรรมะที่มีประโยชน์และมีคุณค่าอย่างยิ่ง

!!!ถ้าใครอยากพบกับผู้การเสือ!!!

และอยากได้แผ่นCDไปดูเพื่อศึกษาก็ไปที่
**ร้านก๋วยเตี๋ยวเรือรุ่งรัตน์ คลอง2 หมู่บ้านช้างทองนะคะ**
ทุกๆวันอาทิตย์ตอนเที่ยง ได้พบแน่นอนเพราะท่านเป็นลูกค้าประจำของร้าน
รับรองไม่ผิดหวัง ตัวจริงหล่อนะคะ :050: :050: :114: :114: :114:

TUM

สวัสดีครับ

ลำดับที่ 45 เลขที่ 4222 รายการที่ ๑. พระไพรีพินาศ (๙๕ พรรษา) อยู่ไกลครับ

จึงไม่สามารถไปรับรางวัลกับมือได้ครับ...... ขออภัยในความไม่สะดวกครับ  .... :054:

.....ส่วนที่อยู่ PM ไปให้นายต้นน้ำแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2552, 04:29:02 โดย ฉัพพัณรังษี »

• อัฏฐมะ
สวัสดีครับ

ลำดับที่ 45 เลขที่ 4222 รายการที่ ๑. พระไพรีพินาศ (๙๕ พรรษา) อยู่ไกลครับ

จึงไม่สามารถไปรับรางวัลกับมือได้ครับ...... ขออภัยในความไม่สะดวกครับ  .... :054:

.....ส่วนที่อยู่ PM ไปให้นายต้นน้ำแล้วครับ

กิจกรรมแจกพระของท่านผู้การเสือนั้นหมดเขตส่งรายละเอียดตั้งแต่วันที่ 12 สิงหาคม แล้วค่ะ :075:
ซึ่งถ้าวันที่ 12 สิงหาคม ใครที่ยังไม่ส่งรายละเอียดให้กับต้นน้ำ..ถือว่าสละสิทธิ์ค่ะ

ตามข้อมูลนี้ค่ะ
  http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11568.html   :001:

TUM

สวัสดีครับ

จึงไม่สามารถไปรับรางวัลกับมือได้ครับ...... ขออภัยในความไม่สะดวกครับ  .... :054:

กิจกรรมแจกพระของท่านผู้การเสือนั้นหมดเขตส่งรายละเอียดตั้งแต่วันที่ 12 สิงหาคม แล้วค่ะ :075:
ซึ่งถ้าวันที่ 12 สิงหาคม ใครที่ยังไม่ส่งรายละเอียดให้กับต้นน้ำ..ถือว่าสละสิทธิ์ค่ะ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11568.html   :001:

จ๊ะ

ส่งที่อยู่ไปนานแล้วครับ จ๊ะ ก่อน 12 สิงหาคม จ๊ะ

ขอบใจนะครับ .....  :002:

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
สวัสดีครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11568.html   :001:

จ๊ะ

ส่งที่อยู่ไปนานแล้วครับ จ๊ะ ก่อน 12 สิงหาคม จ๊ะ

ขอบใจนะครับ .....  :002:

รีบรึเปล่าครับ พอดีไปเรียนกลับบ้านดึกทุกวัน ยังไม่มีเวลาครับ  ขอโทษทีที่ทำให้คุณตั้มรอคอยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2552, 08:33:40 โดย @ต้นน้ำ@ »