ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเพื่อนพ้องไปเที่ยววัด กราบเกจิในกรุงเทพฯกันครับ (1)  (อ่าน 14852 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล

วันนี้มาชวนพวกเราลองเปลี่ยนเส้นทาง ลองไปเที่ยววัดในกรุงเทพกันครับ (พอดีพระหลวงปู่ผมหมดกรุแล้วครับ  41;) เผื่อใครสะดวกก็ลองไปกันนะครับ

วันนี้ชวนไปวัดสามัคคีธรรม  ซอยลาดพร้าว 64 ไปกราบหลวงปู่หล่ำ สิริธัมโม เกจิอีกองค์หนึ่งกันครับ    ลุย......

หลวงปู่หล่ำ ท่านได้ร่ำเรียนวิชาอาคมจากอาจารย์ของท่านหลายรูป ซึ่งแต่ละรูปล้วนสุดยอดทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเป็นหลวงพ่อเผย วัดบางหญ้าแพรก หลวงพ่อครื้น วัดสังโฆ หลวงพ่อเผือก วัดกิ่งแก้ว และอาจารย์ฆราวาส ศิษย์หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า จังหวัดชัยนาท 
 ซึ่งเป็นศิษย์รุ่นเดียวกับกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ อาจารย์พาน นนท์ดา ท่านได้ถ่ายทอดวิชาหลวงปู่ศุขที่ท่านได้มา ให้กับ หลวงปู่หล่ำ จนหมดสิ้นอย่างเช่นวิชา เป่ายันต์ครอบจักรวาล ซึ่งเป็นวิชาที่น้อยท่านนักที่จะได้สืบทอดวิชานี้มา อาจารย์พาน บอกหลวงปู่หล่ำว่าวิชาลงทอง ครอบจักรวาล ลงนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทองมือรับทรัพย์ เป็นสุดยอดแห่งเมตตามหาเสน่ห์อีกวิชาหนึ่งที่เสริมดวง เสริมเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์อีกวิชาหนึ่งเป็นตำรับวิชาที่ถูกต้องของหลวงปู่ศุข เป็นตำรับโบราณที่แทบจะสูญหายไปแล้ว ซึ่งปัจจุบันก็นับว่า หลวงปู่หล่ำ สิริธัมโม เพียงหนึ่งเดียวที่ยังคงรักษาสืบทอดตำรับวิชานี้ไว้แบบสมบูรณ์ และเป็นที่กล่าวขานกันเป็นอย่างมากว่า ใครค้าขายไม่ดีไปกราบหลวงปู่หล่ำแล้วให้ท่านลงยันต์ครอบจักรวาลแล้วค้าขายจะดีขึ้น ใครทำงานแล้วหน้าที่ การงานไม่ดี เจ้านายเอาแต่ดุด่าคอยจับผิดให้มาลงทองครอบจักรวาลแล้วจะรู้ว่าหน้าที่การงานนั้นก้าวหน้า เจ้านายจะรักใคร่เป็นกันเอง หรือใครที่หาเนื้อคู่ยากก็ต้องลองมาให้หลวงปู่หล่ำ ท่านทำพิธีลงทองครอบจักรวาลให้แล้วจะรู้ว่าเรื่องเมตตามหาเสน่ห์แบบนี้ มันมิใช่สิ่งที่ยากเกินสิ่งที่เราคิดอีกต่อไป พิธีลงทองครอบจักรวาลต้องถือว่าเป็นที่สุดอีกวิชาหนึ่งที่เป็นสุดยอดแห่งเมตตา มหานิยม เมตตามหาเสน่ห์เสริมพลังบารมี เพิ่มวาสนาในตัวตัน ให้โดดเด่น พิธีนี้หลวงปู่หล่ำ ท่านใช้น้ำมันเกสรที่เด่นทางเมตตามหานิยมเจิมที่ลิ้น แล้วปิดทองลงคาถาสาลิกาลิ้นทอง กำกับเสร็จแล้วก็ตามด้วยนะหน้าทอง นำแผ่นทองปิดที่หน้าผาก แล้วว่าคาถานะหน้าทองกำกับเช่นกัน และตามด้วยแบมือรับทรัพย์ โดยให้ยื่นมือที่เราใช้ถนัดส่วนใหญ่จะเป็นมือข้างขวา เมื่อแบมือแล้วท่านก็นำแผ่นทองปิดที่ฝ่ามือ พร้อมกับว่าคาถากำกับตามอีกครั้งเป็นเสร็จพิธี
  (ข้อมูลจากเว็บไซค์เสียงใต้ดอทคอม)

ตัวผมเอง ก็ได้ไปมาหลายครั้งนานหลายปีมาแล้วครับ ได้เจอหลวงปู่ ไปกราบท่านใกล้ๆครั้งหนึ่ง แต่ยังไม่ได้มีโอกาสไปลงนะหน้าทองกับท่านครับ ท่านดูดุๆครับแต่คงใจดี(มั้งครับ) วัตถุมงคลท่านก็เข้มขลังทำจริง ใช้ได้ผลจริงครับ มีมากมายหลายรายการครับสาธยายให้ไม่หมดหรอกครับพี่น้อง ที่ติดๆหูเลยก็จะเป็น ตุ๊กแกล่ะครับดังที่สุด และวัตถุมงคลด้านโชคลาภครับ ท่านเป็นพระที่มีเชื้อสายจีนครับ  แนะนำว่าถ้าไปตอนเย็นๆไม่ควรเอารถยนต์ส่วนตัวไปครับ เว้นแต่รถมอเตอร์ไซค์นะเพราะตอนเย็นมีตลาดนัดในวัดครับ เข้าไม่ได้ ที่จอดก็จะหายากครับ  ไม่นานมานี้หลวงปู่พึ่งจะจัดสร้างท้าวเวสสุวรรณองค์ใหญ่ๆๆๆ กับอะไรไม่รู้องค์ใหญ่ๆๆ จำไม่ได้ครับ แต่ที่รู้มาคือขลัง(หรือเฮี้ยนหนอ) คนเคยพบเจอและเคยไปขอหวยถูกกันมามากมายครับ ท่านได้ปลุเสกโดยเชิญพระจากประเทศจีนมาร่วมพิธีด้วยครับ และได้ออกท้าวเวสสุวรรณแบบลอยองค์มาให้ได้บูชากันด้วยครับ (ไว้จะลงให้ดูนะ)

มาชมวัตถุมงคลที่พอจะมีเก็บไว้กันดีกว่าครับ

1.ภาพหลวงปู่หล่ำครับ พี่หน้าตู้ใจดีให้มาครับ เพราะวันนั้นที่ไป เช่าของเยอะพอสมควรครับ

2.ของขึ้นชื่อครับ ตุ๊กแกครับ ตัวสีดำจะเป็นเนื้อผงกะลาตาเดียวครับ แล้วก็มีเนื้อสีอื่นๆเป็นผงพุทธคุณครับ รุ่นเก่าๆแต่ไม่เก่ามากอย่างของผมจะมีะกรุดฝังอยู่ตรงคอครับ เคยไปดูเห็นรุ่นใหม่ๆไม่ยักกะมีตะกรุดแล้วแฮะ  เคยมีตัวใหญ่องค์บูชาครับสีทองตัวเบ้อเร่อเลย แต่ยกให้คนอื่นไปแล้วครับ ตอนนี้ยังเสียดายมากมายอยู่เลย เขาว่าใครมีตุ๊กแกของหลวงปู่ หากวันใดได้ยินเสียงร้องนะครับ ไปซื้อล็อตเตอรี่ได้เลยครับ มีโชคลาภมาหาแน่นอนครับ ทางด้านเฝ้าบ้านก็ดีครับ ประสบการณ์ของผม เหมือนเขารับเคราะห์แทนไปครั้งหนึ่งครับ อีกตัวหนึ่งหักกลางเลยครับทั้งที่กรอบไม่เป็นไร วันนั้นผมขับรถหลับในแถวสุวรรณภูมิครับเอียงไปหลายเลนเลย

3.นี่ก็อีกสิ่งที่ต้องมีครับ ตะกรุดใต้น้ำ บ้างเรียกตะกรุดหันตะวา(เคยได้ยินมา) เป็นตะกรุดกลับดวงครับ ร้ายกลายเป็นดี เมื่อก่อนหลวงปู่ต้องลงไปจารใต้น้ำครับ เดี๋ยวนี้ใช้จารในบาตรน้ำมนต์เอาครับ แต่ภาพถ่ายที่ติดอยู่ที่วัดนะครับ หลวงปู่นั่งเสกบาตรน้ำมนต์มืออยู่ห่างๆ แต่ตะกรุดกระจายออกจากบาตรน้ำมนต์เลยครับพี่น้องครับ

ตอกโค้ดชัดเจน อีกด้านเห็นรอยเหล็กจารครับ (ว่างๆจะเอาระเบิดไปปาร้านที่เลี่ยมมาให้ซะหน่อย เลี่ยมได้งามขนาด  19;)

4.พระปิดตาสาริกาครับ มีเกศาและฝังตะกรุดสาริกาด้านหลังครับ

5.พระอุปคุตครับ เด่นด้านโชคลาภเช่นกัน

6.อันนี้แนะนำเลยครับ เหรียญรุ่นสร้างโรงเจครับ มีประสบการณ์(คนอื่น)ครับอย่างเหนียวเลยล่ะ  เหรียญทองแดงออก 100 บาทครับ มีจารทุกเหรียญ หลวงปู่จารเองหมดครับ ที่วัดไม่รู้ยังเหลือหรือเปล่า แนะนำให้ไปเอามาติดตัวไว้ครับ  พิมพ์หนุมานด้านหลังจะมีสองพิมพ์ครับ แต่พิมพ์ที่ถือตรียกขานั้น หายากครับไม่ค่อยได้เจอเท่าไร และแบบกะไหล่ทองก็หมดไปนมนานแล้วครับ (ไม่ได้สร้างเพิ่มครับ ทุกพิมพ์)

เอ้า ได้ข้อมูล ได้ชมภาพกันไปแล้วใครสนใจก็บึ่งรถไปเลยครับพี่น้อง  ขอให้โชคดีเดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับ

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
เคยแวะไปครั้งนึงครับตอนเย็นๆ เข้าไปไม่มีที่จอดรถสุดท้ายก็ต้องกลับออกมะ
ไม่ได้กราบหลวงปู่เลย  :075:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เห้อ ๆ

บ้านอยู่แถวนั้น แท้ ๆ

ยังไม่เคยไปกราบท่านเลยครับ

เด็ววันไหนว่างๆ

ไปกราบแน่นอน

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่หล่ำ สิริธัมโม ค่ะ...

ปกติเคยเห็นแต่จิ้งจก..พอได้เห็นตุ๊กแก(แปลกดีค่ะ)...เมตตาแรง..

ตะกรุดใต้น้ำน่าสนใจค่ะ..ไม่ทราบที่วัดยังมีให้บูชาอยู่มั้ยค่ะ...

ขอบคุณพี่โจ้ค่ะที่นำเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังค่ะ....

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
อย่าพลาด
   อีกอย่างนะครับ
เชือกคาดเอว
   ไว้จะนำรูปมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
นมัสการหลวงปู่ครับ
ขอบคุณข้อมูลและภาพวัตถุมงคลครับได้ความรู้อีกแล้วงานนี้
ขอบคุณที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ
:016: :015:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อย่างที่พี่ Gearmour บอกครับ ของแรงๆอีกอย่างคือสายคาดเอวครับ ซึ่งหลวงปู่จารตะกรุดเองและถักเชือกเองทั้งหมดครับ เส้นนึงหลายอัฐอยู่ครับ เดี๋ยวนี้ต้องสั่งจองไว้ล่ะมั้งครับ ส่วนใหญ่จะข้ามไปอยู่สิงคโปร์ ฮ่องกงนู่น  เขาบอกเอาไปใช้แล้วค้าขายดีครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ :114:........สวัสดี :114:

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ

ขอบคุณมากครับ...ท่านโจ้...ช่วงนี้เสาะหาเก็บแต่ของดี...เข้ากรุนะครับ... :005:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
พึ่งไปมาได้สองอาทิตย์ครับแต่ไม่เจอหลวงพ่อ พระพิฆเณศหน้าวัดงามมากครับวันนั้นที่ไปเจอคุณต้อย เศรษฐาด้วยท่าทางเขาจะไปบ่อย ขอบคุณมากครับที่นำภาพวัตถุมงคลของท่านมาฝาก :015: :015:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ หลวงปู่หล่ำ สิริธัมโม ค่ะ

ขอบคุณพี่โจ้ ที่ นำมาให้ชมนะคะ สวย ๆ ทั้งนั้นเลย
ขอบคุณล่วงหน้า ที่เป็นธุระ พาพี่ ๆ น้อง ๆ ไปกราบ หลวงปู่ นะคะ

:095:  08;

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 02:48:32 โดย เปรี้ยวปี้ด »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตุ๊กแกมหาลาภ... ปู่หล่ำ... โด่งดัง... เยี่ยมมากเลย...โจ้คร๊าบบบ...

cho presley       

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่ ครับ ขอบคุณพี่โจ้มากเลย ครับ  ใว้มีโอกาศอยากไปมั่ง ครับ ได้ยินชื่อเสียงมานานแล้ว ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ หลวงปู่หล่ำ ก็แจ่ม ...  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ราบนมัสการหลวงปู่หล่ำ ครับ 

ขอบคุณพี่โจ้มากๆ ครับ นำเรื่องราวดีๆ มาบอกเล่ากัน 

บางทีมองหาพระเกจิ ที่ท่านอยู่ำไกลๆ  จนลืมนึกถึงพระดีใกล้ตัวไป สนิท

มีโอกาสอย่าลืมตั้งใจไปกราบหลวงปู่กันนะครับ   สาธุๆ

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002: :002:อยู่ไกล้ๆตัวแถวๆที่พักแท้ๆ เดี๋ยวจะไปกราบดูครับ (ถ้าไม่โดนนายสั่งย้ายไปทำงานต่างจังหวัดก่อน) :004: :004:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
      ท่านโจ้ของดีเพียบจริงๆ ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนที่นำข้อมูลดีดีมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงปู่หล่ำครับ
ขอบคุณพี่โจ้สำหรับข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงปู่หล่ำครับ
ขอบคุณพี่โจ้สำหรับข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามทั้งนั้นเลยครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ใกล้ๆด้วย ลาดพร้าวเองครับ ไว้คงต้องหาโอกาศไปบ้างครับ
ปล.ร้านเหลี่ยมกรอบที่จะเอาระเบิดไปปา ผมแนะว่าใช้ซีโฟร์เลยน่ะครับ เหลี่ยมได้งามขนาดนี้หายากครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข้อมูลของทุกๆท่านครับ..... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
จำได้คุ้นๆว่า ท่านเคยทำตะกรุดนะอกแตก ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าว :075:

ดอกเล็กนิดเดียว แต่พุทธคุณไม่เล็กเลยครับ

เคยได้ยินตุ๊กแกร้องทีนึง แต่ตอนอยู่บนรถกำลังจะกลับบ้าน

พยายามดูระหว่างทาง ไม่มีร้านขายล็อตเตอรี่เลย ไม่งั้นนะ ไม่งั้น หึ หึ หึ  :075: :075:
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข้อมูลดีๆนะคัรบพี่โจ้ หลวงปู่หล่ำท่านเก่งมากครับ ไม่มีโอกาสไปนมัสการท่านเสียที ประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านสุดๆไปเลยครับ  :015:

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผ่านบ่อยครับ ใก้ลที่ทำงานด้วย ว่าแล้วคงต้องเข้าไปกราบนมัสการหลวงปู่ หล่ำซะแล้ว :005: :005: :005:

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมอยุ่ลาดพร้าว87ยังไม่เคยไปเลยครับ

ของดีอยู่ไกล้ตัวสงสัยต้องไปแล้วมั้งเรา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อยากไปกราบท่านอีกครับ ไม่ได้ไปนานแล้ว...

...ดูฤกษ์ยาม แล้วนัดเวลามาเลยครับเฮีย อิอิ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ว่าจะไปกราบท่านหลายที แต่โอกาสยังไม่อำนวยครับ
หุๆ หลวงพ่อเผย วัดบางหญ้าแพรกนี่ท่านเก่งมากๆครับ
ของๆท่านก็หาได้ยาก โดยเฉพาะตะกรุดหายากมากกก :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ ...

ขอบคุณข้อมูลครับ ...{^_^}...