ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องราวแปลกๆเกี่ยวกับกุมารทองหลวงปู่แย้ม ที่เกิดขึ้น 7.06.52  (อ่าน 12509 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002: :002:ผมขอบอกว่าให้ใช้วิจารณญาณส่วนบุคคลนะครับ เพราะผมไม่ต้องการให้กลายเป็นโฆษณาชวนเชื่อ :002: :002: เรื่องมีอยู่ว่าผมทำงานเกี่ยวกับด้านวิศวกรรม และพอดีในวันที่ 7 - 14 . 06 . 52 ผมได้รับคำสั่งให้ไปควบคุมงานแถวพุทธมนฑลสาย1 เป็นงานขุดพื้นดินเพื่อวางท่อร้อยสายไฟยาว ประมาณ 79 เมตร ลึกจากพื้นดินประมาณ 1 เมตร และจะต้องฝังท่อพักจำนวน 3 จุด ซึ่งจะต้องขุดดินเพื่อฝังท่อพักลึกประมาณ 1 เมตร 10 เซนติเมตร(ดูภาพประกอบ) ซึ่งที่ฐานท่อพักผมจะต้องทำการเทปูนรองพื้นที่ก้นหลุม หนาประมาณ 10 ซม. เหตุเกิดที่ท่อพักหลุมสุดท้าย(ตามภาพประกอบ)ในระหว่างที่ผมรอปูนเซ็ตตัวอยู่นั้น ผมได้เดินตรวจรอบๆ แต่แล้วก็ต้องงงเพราะว่าหลุมบ่อพักสุดท้ายเกิดเรื่องแปลกเมื่อมีรอยเท้าเด็กมาปรากฏที่ก้นหลุม ซึ่งลึกจากพื้นดินประมาณ 1 เมตร(ตามภาพประกอบ)ผมจึงเรียกช่างมาถามแบบเล่นๆว่า มีใครพาเด็กหรือลูกมาเลี้ยงในท่อบ้างรึเปล่า เมื่อช่างของผมมาเห็นก็ต่างตกใจ และถามผมว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร ผมก็เลยหัวเราะแบบล้อเล่นและตอบช่างของผมไปว่าสงสัยลูกผมเองมั๊ง เพราะธรรมดาผมจะพกพากุมารของหลวงปู่แย้มแบบพกพาอยู่2องค์ คือรุ่นฐาน9และรุ่น95 แต่โดยส่วนตัวผมก็ยังงงๆว่ามันเกิดได้อย่างไรจึงนำเรื่องแปลกแต่จริงมาฝากครับ
 :002: :002:ขอย้ำอีกครั้งนะครับว่าโปรดใช้วิจาณญาณส่วนบุคคลครับ โดยส่วนตัวผมเป็นคนอยู่แถบวัดสพานสูงจังหวัดนนทบุรีครับ(ไม่มีส่วนได้เสียกับวัดสามง่ามอยู่แล้ว :002: :002:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณที่นำเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังครับ ประสบการณ์ตรงๆๆๆๆ เลยนะนี่
อ่านไปดูภาพไป ขนลุกเลยครับ
ดีนะที่เป็นตอนกลางวัน ถ้าเป็นตอนกลางคืนตัวใครตัวมันนะครับ อิอิอิ
:004: :004: :004: :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 01:14:59 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
อื่ม................สวัสดี :114: :114: :114:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:ขอบคุณที่เข้ามารับชมเรื่องแปลกๆที่เกิดขึ้นกับตัวผมครับ :001: :001:

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
 24;  วิเคราะห์ดูแล้วน่าจะไม่ใช่เด็กทั่วไปครับ

รอยเท้า เท่าที่ผมทราบหากเหยียบลงไป จะจมและมีปูนติด  หากเหยียบต่อรอยคงไม่เหมือนเดิม 24; 
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าสนใจครับ  แค่เห็นว่ามีรอยเท้าแต่ไม่มีเด็ก  ก็ อึ้ง..แล้วครับ

สุดจะบรรยายจริงๆ
:075: :075: :075:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ไม่น่าแปลกใจ...นะ!    หลวงปู่แย้ม...หลวงปู่เต๋...เจ้าตำรับ..กุมารน้อย... น้องสาวพี่คงใจเต้นตึกตักๆๆ รีบให้พี่พาไปรับน้องน้อยมาเลี้ยง...

cho presley       

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ไม่น่าแปลกใจ...นะ!    หลวงปู่แย้ม...หลวงปู่เต๋...เจ้าตำรับ..กุมารน้อย... น้องสาวพี่คงใจเต้นตึกตักๆๆ รีบให้พี่พาไปรับน้องน้อยมาเลี้ยง...

ได้ยินอย่างนี้แล้วก็อยากไปรับน้องน้อยมาไว-ไวจังค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เห็นแล้ว....หมดคำถามครับท่าน :002:

ออฟไลน์ พุทธชาติ

• ทุติยะ
  • **
ขนลุกเลยครับ  น่าจะอายุประมาน 7 ขวบ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
เรื่องแปลกแต่เกิดขึ้นจริง  .....
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
แปลกดีครับผม เป็นอะไรที่น่าค้นหา :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แปลกดีครับ ขอบคุณที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 08:47:37 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง

ผมเองก็สีแดง วิศวะ เหมือนกันครับ  :002:

ออฟไลน์ cinderralla man

• ...บุญคุญต้องทดแทน แค้นต้องชำระ...
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - arsasrianan_tonhom@windowslive.com
สุดยอดเลยครับ :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
อ่าครับ  วันเสาร์ที่ผ่านมาผมพึ่งไปรับน้องกุมารมาอยู่ด้วยครับ

ว่าแต่น้องกุมารของผมรอยเท้าจะใหญ่หรือเล็กกว่านี้นะ สงสัยคืนนี้ต้องขอดูซักหน่อยครับ อิอิ
 :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2552, 01:06:49 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ ประสบการณ์รอให้คุณสัมผัสอีกมากมายเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ดีใจด้วยครับ การมีประสบการณ์เกี่ยวกับน้องกุมาร
จะทำให้เรามีกำลังใจเลี้ยงเขาเป็นอย่างดี   :005:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่เชื่อ ก็ต้องเชื่อครับ

เรื่องพันนี้

:089:

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
ทุกอย่างอะไรก็เกิดขึ้นได้ หึหึ  :095:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
จ๊ากเจอกับตัวเลยนะครับแฮะๆๆๆ.....
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
อ่านแล้ว ขนลุกเลยครับ ................ :074:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำประสบการณ์มาแบ่งปันกันนะครับ แปลกดีจริงๆครับท่าน... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เชื่ออย่างสนิทใจเลยครับเพราะผมก็เจอครับ แต่เป็นการลืมล็อกประตูห้องนอนแล้วลืมกุญแจไว้ในห้อง
ทั้งบิดๆๆผลัก ทุบประตูแต่ไม่ออกครับ ก็เลยไขควง กับค้อนครับ ประตูเสียแน่ ปากก็ตะโกนบอก (ห้องพระติด
ห้องนอน)ช่วยเปิดหน่อยเดี๋ยวประตูเสีย เคาะ 1 2 พอจะลงทีที่3 ประตูแง้มเปิดเองครับ เช็คดู ข้างในยังกดล็อค
อยู่เลยครับ ไม่ประสบเองก็จะไม่เชื่อเลยครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอบคุณภาพและเหตุการณ์ครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ uา€IIa’uดี ~'๑'~

• จตุตถะ
อืมสุดยอดเลย มีประสบการณ์อะไรแนวๆนี้ก็เอามาเล่าสู่กันอ่านนะพี่น้องผมชอบอ่าน

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอขอบคุณครับทุกท่านในFeecback ดีๆที่มีให้กัน เพื่อเป็นกำลังใจในการหาเรื่องบอกเล่าอื่นๆมาฝากกับทุกๆท่านครับ 
:054: :054:ขอบคุณครับ :054: :054:

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อีกเรื่องครับลูกชายไปเข้าค่ายสูกเสือต่างจังหวัดเลยเรียกลูกตุ๊กตาทองที่ให้ติดตามลูกชายตามไปดูแลน้องหน่อย
เพราะลูกชายเป็นคนกลัวผี แต่พี่ตุ๊กตาทองลูกชายไม่กลัว คืนแรกเพื่อน ๆ ลูกชายปากไม่ดี ก็เลยเห็นครับ ผี
แต่ลูกชายผมไม่เห็นหลับสบาย เพื่อนคุมโปง พอคืน 2รอบกองไฟ เพื่อน ๆ กับครูที่โรงเรียนเห็นครับ ที่นี้ไม่แค่ผี
เห็นเด็กหัวจูกนุ่งโจงกระเบน มาวิ่งรอบกองไฟ เป่าไฟเล่น แต่ผีอีก 3ตนยืนรออยู่จนกุมารเล่นพอวิ่งหายไป
พวกคูณครู และเพื่อน ๆของลูกชายกับมาจึงเล่าสู่กันฟังว่าเห็นเหมือนกันไม ทุกคนก็เห็นเหมือนกันยกเว็นลูกชาย
พอชูดต่อไปจะต้องเข้าค่ายจึงย้ายสถานที่ใหม่เป็นเรื่องที่ลูกชายเล่าให้ฟัง ปรกติลูกชายไม่ช่างพูดและก็ไม่รู้ด้วยว่าผมให้พี่เค้าตามไป

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ว๊าวววววว ขนแขนสะแตนอัฟอ่ะ  :073: