ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ ดี เจ็ด วัน(วันอาไรมั่งคับ)  (อ่าน 1510 ครั้ง)

ออฟไลน์ nong125

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผม เคย อ่าน เจอ แต่ จำ ไม่ ได้ ว่า ที่ ไหน หา แล้ว ก็ หา ไม่ เจอ เลย ขอ ถาม ผู้ รู้ ที ครับ
ที่ ว่า "ทำผิดหนึ่งที ทำดีเจ็ดวัน" (ถูกป่าววา :043:)อา ไร ประ มาณ นี้ นี่ แหละ คับ ผม จำ ไม่ ได้
บอก กิน เหล้า ได้ พอ สัง สรรค์ แต่ เมื่อ ทำ ผิด แล้ว ก็ ต้อง ทำ ดี โดย หยุด กิน เหล่า
วัน เกิด วัน พระ แล้ว ก็ วัน อา ไร อีก นี่ แหละ คับ จำ ไม่ ได้
เลย ผู้ ใด รู้ ก็ ช่วย บอก ที คับ ว่า วัน อะ ไร อีก  :086: :086:
:016:ขอบคุณคร้าบบบ :015: