ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดสำหรับผู้หญิงและเด็ก  (อ่าน 8236 ครั้ง)

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
ตะกรุดสำหรับผู้หญิงและเด็ก
« เมื่อ: 25 ก.พ. 2551, 04:24:33 »
สวัสดีครับ

วันนี้ขอถามเรื่องตะกรุดสำหรับผู้หญิงและเด็กครับ

ชนิดขนาดเล็กๆนะครับ...วัดไหนดีครับ...ประมาณราคาเท่าไรครับ..และการใช้งานอย่างไรครับ...

ขอขอบคุณครับ...สวัสดีครับ...พิศร   ครับ     :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ตะกรุดสำหรับผู้หญิงและเด็ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.พ. 2551, 07:06:30 »
เล็กๆ น่ารักๆ ตอนนี้ก็มี ตะกรุดแฝดมหาสเน่ห์ หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม

ตะกรุดถักเชือกลงรัก หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน

ตะกรุดปัญญาไว หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน (เด็กๆ ห้อยดี)

ที่ว่ามานี่ ราคาไม่แพงครับ เช่าหากันหลักร้อย เหมาะสำหรับเด็กๆ ห้อยคอ ไว้ครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ตะกรุดสำหรับผู้หญิงและเด็ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.พ. 2551, 07:25:44 »
ตะกรุดเปิดสมองของหลวงปู่ผาด วัดไร่ จ.อ่างทองคับ
เหมาะสำหรับเด็กๆและผุ้ที่กำลังศึกษา
มีดีทางช่วยให้แหวกออกจากปัญญาที่เสื่อมไปสู่ปัญญาที่สว่างได้
หลวงปู่ผาดท่านนี้เป็นอ.ของหลวงตาทรง วัดศาลาดินอีกทีนึงด้วยครับ :)
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.พ. 2551, 08:20:42 »
เยี่ยมๆทั้งนั้นเลยครับท่านโจรสลัดและท่านgottkung
ขอแนะนำอีกที่นะครับ
ตะกรุดลูกอม หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งบางบาล(เห็นว่าทางวัดกำลังจะออกครับ ด้านในอุดชานหมากของหลวงปู่ ครับ)
www.luangputim.com  :-*

ออฟไลน์ phisorn.b

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 06:59:13 »
สวัสดีครับ

ขอบพระคุณมากครับ...ขอถามอีกข้อครับ...อย่างชนิดจิ๋วๆ...มีบ้างไหมครับ...ขอความกรุณาตอบให้ทราบด้วยครับ....

ขอบขอบพระคุณครับ...

***   สวัสดีครับ   พิศร   ครับ    :090:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.พ. 2551, 10:08:12 »
ที่ผมโพสไว้ ที่มีรูปด้วยน่ะครับ ขนาดไม่เกิน 2 นิ้วทั้ง 3 ชิ้นเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.พ. 2551, 10:14:56 »
 ;) เยี่ยมครับ ท่านโจกะน้องก๊อต ตะกรุดเยอะจัง แบ่งกันใช้บ้างจิ .. น้อง..  ;D

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.พ. 2551, 02:03:26 »
;) เยี่ยมครับ ท่านโจกะน้องก๊อต ตะกรุดเยอะจัง แบ่งกันใช้บ้างจิ .. น้อง..? ;D

อะไรกันพี่ชาย ไม่มีเลยหรอจ้ะ ก็งี้ล่ะ ไม่มีตะกรุดเพราะ ขลุกอยู่กับน้องงั่งตาแดง หรือปล่าวจ้ะ ฮิ้วววววววว   :D

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.พ. 2551, 09:17:33 »
ตะกรุดสามกษัตริ์เลี่ยมเงินหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน 200-  ตะกรุดปลอกลูกปืน .22 หลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน ...สองดอกนี้ขนาดไม่เกิน 2 ซ ม

ออฟไลน์ แม่ทัพ 29 ยอด

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มี.ค. 2551, 12:56:19 »
ตระกรุดดอกเล็กๆสำหรับห้อยคอ ผมขอแนะนำของพ่อท่านเขียววัดห้วยเงาะ จ. ปัตตานีครับ ราคาดอกละ 50 บาทครับ

ถ้าไปที่วัดหลวงพ่อมีของดีแจกด้วยครับ ท่านเมตตามาก